15-inch MacBook Air vs. 13-inch MacBook Air: Ya fi girma, Ee, amma mafi kyau?

Apple yana da labarai da yawa na Mac don yin jita-jita yayin buɗe ranar WWDC 2023, tare da sabon-inch 15-inch MacBook Air yana fitowa daga ƙofar. Wannan babban mai juyawa ne ga MacBook ɗin da kowa ya fi so: inci 15 girman allo ne fiye da kowane MacBook zuwa yau ba tare da “Pro” moniker ba.

A zahiri, wannan yana zana kwatancen zuwa data kasance, ƙaramin 13-inch MacBook Air: Menene fa'idodin ga girman girman, ta yaya biyun suke kwatanta, kuma har yanzu ana iya ɗauka? A ƙasa, mun gudanar da ƙa'ida akan tsarin biyu bisa ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun bayanan da aka sanar don sabon inch 15 MacBook Air. Godiya ga abokin aikinmu Brian Westover, mun kuma sami damar tafiya hannu-da-ido tare da sabon MacBook Air, don haka ku ji daɗin kallon sabon injin yayin da na kwatanta shi da wanda ya gabace shi mai inci 13 a ƙasa.


MacBook Air mai Inci 15 na Farko: Girman Faceoff

A al'ada, waɗannan kwatancen na shekara-shekara tsakanin samfuran Apple ba sa bambanta da yawa dangane da girman jiki. A wannan karon, kodayake, canje-canjen sun yi daidai a cikin sunan samfurin. Wannan babban MacBook Air ne, tare da sunan 15-inch yana nuna girman allo (ba girman kwamfutar tafi-da-gidanka gaba ɗaya ba). Ƙari akan ainihin nuni a cikin ɗan lokaci, amma da farko bari mu ga abin da hakan ke nufi ga girman chassis na kwamfutar tafi-da-gidanka gaba ɗaya.

15-inch MacBook Air 2023


2023 MacBook Air 15-inch: Heftin' it
(Credit: Brian Westover)

Ba za a zarge ku ba don tunanin cewa yin girma tare da MacBook Air na iya zama kamar ba daidai ba ne ga manufar ƙira ta “sauƙi ta farko” na jerin iska, amma bari mu kalli ƙayyadaddun bayanai kafin yin tsalle zuwa ga ƙarshe. Jirgin sama na 2022 mai inci 13 yana auna 0.44 ta 11.97 ta inci 8.46 (HWD) da fam 2.7—kimanin datsa kamar yadda ake samu don aji mai ɗaukar nauyi.

Jirgin sama mai inci 15 ya zo a 0.45 ta 13.4 ta inci 9.35, wanda shine matsakaicin sawu mai girma. Idan kana da ƙaramin jaka ko amintaccen akwati musamman don kwamfutar tafi-da-gidanka mai inci 13, dole ne ka yi tunani game da wasu hanyoyi. Duk da yake yana iya zama ɗan ƙaramin ɗan'uwansa mai inci 13 mai kauri, har yanzu yana da slimmer fiye da waɗanda ke ajinsa; Apple ya yi iƙirarin wannan ita ce kwamfutar tafi-da-gidanka mafi ƙanƙanta mai inci 15 a duniya.

15-inch MacBook Air 2023


2023 MacBook Air 15-inch: Duban murfi
(Credit: Brian Westover)

Giwar da ke cikin dakin ita ce, eh, wannan sabuwar na'ura ta fi nauyi, mai yuwuwar cin amanar sunan Air. Amma kada ku yi nasara da yawa: Jirgin 15-inch Air yana auna nauyin 3.3 kawai. Heftier, eh, amma mai yiwuwa bai isa ya canza yadda kuke fahimtar wannan kwamfutar tafi-da-gidanka da shari'o'in amfanin sa ba. Dangane da gogewarmu, ya isa ku ji ɗan bambanci na nauyi da kanku, amma wannan delta mai yiwuwa ba zai hana ku siyan iska mafi girma ba (sai dai idan an saita ku akan ƙaramin ƙaramin jaka mafi sauƙi don tafiya).


Bambance-bambancen Nuni: Girma, Amma Mafi kyau?

Yawancin layukan kwamfutar tafi-da-gidanka - na'urorin Windows da aka haɗa - sun rage sawun gaba ɗaya na chassis ɗin su a cikin 'yan shekarun nan tare da bezels na allo koyaushe. Sau da yawa, wannan ya haifar da matse babban allo zuwa kusan girman chassis iri ɗaya kamar da. Wataƙila waɗannan ci gaban sannu a hankali shine abin da ya sa Apple ya yanke shawarar cewa lokaci ya yi don MacBook Air mai inch 15. Jimlar girman kwamfutar tafi-da-gidanka a yanzu ba dole ba ne ya zama mafi girma don dacewa da allon da ke da ƙarin inci biyu na dukiya ta dijital.

15-inch MacBook Air 2023


2023 MacBook Air 15-inch: Panel ɗin ainihin inci 15.3 ne.
(Credit: Brian Westover)

Haka muka isa nunin inci 15.3 akan wannan sabon tsarin, sama da allon inci 13.6 akan Air data kasance. Yanzu, allon inch 13.6 ya fi girma fiye da wasu tsarin “tsarkake” 13.3-inch, don haka ba kwa samun sararin nuni kamar yadda zai yi sauti da fari. Amma, bayan gwada kwamfyutocin da yawa na waɗannan masu girma dabam, yana yin babban bambanci a amfani da yau da kullun.

13-inch MacBook Air 2022


13-inch MacBook Air 2022: A zahiri, allon yana da inci 13.6.
(Credit: Molly Flores)

Yanzu, bari mu yi magana da ƙayyadaddun bayanai. Muna da allon size ƙasa, amma wannan shine nunin ci gaba fiye da yadda kuka saba daga MacBook Air? Amsar takaice ita ce a'a: Babban fasahar fasaha iri ɗaya ce a nan.

15-inch MacBook Air 2023


MacBook Air 2023 15-inch: Ƙirar mafi girma fiye da incher 13
(Credit: Brian Westover)

Sabon Air yana amfani da fasahar nunin Liquid Retina IPS ta Apple mai gwadawa da gaskiya, daidai da nau'in inch 13, kodayake sun bambanta da ƙuduri. Samfurin inch 15 yana da ƙuduri na 2,880-by-1,864-pixel, idan aka kwatanta da 2,560 ta 1,664 pixels a cikin Air 13-inch. Dukansu an ƙididdige su a nits 500 na haske, waɗanda za mu tabbatar da kanmu lokacin da za mu iya samun lokacin gwaji tare da naúrar. Jirgin mai inci 13 ya cika waɗannan da'awar, yana auna nits 514 akan gwajin mu a matsakaicin haske.


Abubuwan da aka gyara & Farashi: Gudun Shi Baya Da M2

Sabon siliki na gida na M Series na Apple - a halin yanzu a cikin ƙarni na biyu - ya ji daɗin kulawa sosai a cikin sanarwar samfuran kwanan nan. Duk da yake Apple yana da wasu abubuwan ban sha'awa ga wasu samfuran a wannan shekara, 15-inch MacBook Air kawai zai kasance yana gudana guntu na M2 guda ɗaya wanda aka yi amfani da shi a cikin 2022 13-inch MacBook Air, ba sabon silicon ba.

Kula da faɗakarwa ɗaya anan: Tsarin tushe na 15-inch MacBook Air yana gudanar da na Apple sabunta M2 guntu tare da muryoyin CPU guda takwas da 10 GPU cores. Jirgin 13-inch na 2022 yana da wannan ɗanɗanon guntu azaman haɓakawa na zaɓi, yayin da tushe. samfurin ya fara da nau'ikan CPU guda takwas da kuma nau'ikan GPU takwas kawai. Bambanci kaɗan kaɗan, amma kuna samun ƙarin abubuwan GPU a farashin farawa. Koyaya, ba ku da inda za ku haɓaka daga nan.

Gudun siliki iri ɗaya bazai zama mai ban sha'awa a kan takarda ba, amma idan aka ba da kyakkyawan aikin da muka gani a cikin bita na 13-incher, mun yi daidai da shi. M2 guntu ce mai iya aiki a kowane fage; karanta bitar mu ta farko ta kwamfutar tafi-da-gidanka ta M2, 2022 Apple MacBook Pro 13-inch, da kuma bitarmu mai alaƙa da ke sama na tushen M2 don ƙarin fahimtar gine-gine da samun ra'ayin matakan aiki.

Ba a taɓa nufin Air ɗin ya zama babbar kyautar kwamfutar tafi-da-gidanka ta Apple ba-wanda aka tanada don layin MacBook Pro-don haka ikon M2 ya fi isa ga tsarin. Haɓaka siliki zuwa kowane zaɓi na M2 Max ko M2 Pro zai zama motsi mara amfani, da haɓaka farashi sosai.

Tare da duk wannan bayanin, mun zo ga farashin. Idan aka yi la'akari da guntu M2 da aka fashe da girman allo, tsallen farashi yana da ma'ana. MacBook Air mai inci 15 yana farawa a $1,299, wanda ke ba ku guntu 10-GPU-core M2, 8GB na ƙwaƙwalwar haɗin kai, da 256GB SSD. Kuna iya yin karo har zuwa nau'in 512GB SSD akan $1,499, amma samfuran in ba haka ba iri ɗaya ne.

Editocin mu sun ba da shawarar

13-inch MacBook Air 2022


13-inch MacBook Air 2022: Yanzu $1,099 don ƙirar tushe
(Credit: Molly Flores)

Jirgin mai inci 13 ya kaddamar da shi kan dala 1,199 a shekarar da ta gabata, kuma yana samun raguwar farashi kamar yadda aka sanar da samfurin inci 15. Zai kasance yana farawa daga $1,099, yayin da tsohuwar sigar M1 zata kasance akan $999. Idan aka yi la'akari da sabon faɗuwar farashin yana nunawa a cikin teburin da ke sama, bambancin $ 200 yana da daɗi, kuma kawai bambancin $ 100 a cikin farashin ƙaddamarwa yana da maraba sosai.

Idan kuna neman sabon salo, ba za ku sami sabon zaɓin launi ba, duk da haka. Kamar Air 13-inch, 15-inch Air yana zuwa a cikin Space Grey, Silver, Midnight, da Starlight.


Haɗuwa da Ƙari

Kamfanin Apple na Air mai inci 15 yana tafiyar da tashar jiragen ruwa guda kuma yana cajin tsararru kamar ƙaramin takwaransa. Wannan yana nufin tashoshin jiragen ruwa guda biyu na Thunderbolt 4 da cajin MagSafe. Makullin wayar kai ma yana da fasali, wanda ba a bayar da shi akan na'urorin zamani ba amma yana kusa da nan.

15-inch MacBook Air 2023


2023 MacBook Air 15-inch: Tashar jiragen ruwa a gefen hagu
(Credit: Brian Westover)

Girman MacBook Air guda biyu duka sun haɗa da kyamaran gidan yanar gizo na 1080p, Maɓallin Magic tare da ID na taɓawa, da faifan motsi na Force Touch-duk ainihin abubuwan da ke sa iska ta fice. Apple kuma yana da'awar tsawon sa'o'i 18 na rayuwar batir akan tsarin 15-inch, kodayake a fili, ba za mu iya gwada kanmu ba tukuna. Samfurin inch 13 ya dade na tsawon sa'o'i 16.5 akan gwajin rundunar mu, don haka ya tsaya ga tunanin cewa samfurin 15-inch zai faɗi cikin wannan kewayon shima, godiya ga ingantaccen guntu M2.

15-inch MacBook Air 2023


2023 MacBook Air 15-inch: Mashigai a gefen dama
(Credit: Brian Westover)

Hukunce-hukuncen Farko: Yafi Girma da Farashinsa, Amma Mun ga Daki don Ingantawa

Daidaituwa a kan layin samfur yana da sha'awa a gefe guda, amma nau'in kaya iri ɗaya tsakanin waɗannan girman MacBook Air yana da, watakila, rashin ƙarfi. Kuna iya jayayya cewa babban kwamfutar tafi-da-gidanka mai girman inci 15 ya kamata ya haɗa da ƙarin tashar jiragen ruwa ko ƙarin fasalulluka wanda ƙarin sararin chassis ya yiwu. Idan kun riga kuna son yin amfani da babban allo don ɗan ƙaramin aiki mai buƙata, to akwai yuwuwar kuna buƙatar ƙarin haɗin haɗi fiye da yawancin.

Kamar yadda yake tsaye, wannan sigar haɓaka ce kawai ta 2022 13-inch MacBook Air. A cikin gaskiya, mun ƙididdige Air 13-inch a matsayin babban kwamfyutar tafi-da-gidanka mai zurfi, don haka ba haka bane. Idan kuna fatan wani abu da ya bambanta, 15-inch MacBook Air na iya zama raguwa, amma mafi ƙarfin fasalin fasalin an tanada shi don layin MacBook Pro, a yanzu. Idan babban allo don ƙasa da MacBook Pro yana jin daɗin ku, wannan na iya zama lokacin shiga jirgi, musamman idan ba ku sayi M2 MacBook Air a karon farko ba.

Duba baya a cikin makonni masu zuwa don cikakken nazarinmu na 15-inch MacBook Air lokacin da aka samu raka'a.

Apple Fan?

Yi rajista don namu Taƙaicen Apple na mako-mako don sabbin labarai, sake dubawa, nasihu, da ƙari da aka kawo daidai akwatin saƙo naka.

Wannan wasiƙar na iya ƙunsar tallace-tallace, ciniki, ko hanyoyin haɗin gwiwa. Biyan kuɗi ga wasiƙar yana nuna yardar ku ga mu Sharuddan Amfani da kuma takardar kebantawa. Kuna iya cire rajista daga wasiƙun labarai a kowane lokaci.



source