Apple kawai ya sanar da tarin fasalulluka na software a WWDC. Ga komai sabo

img-0783

Apple/Screen Hoton Jason Cipriani/ZDNET

Apple kawai ya rufe babban jigon buɗe taron WWDC mai haɓakawa na shekara-shekara kuma bai yi takaici ba. A yayin taron, Apple ya sanar da sabbin samfuran kayan masarufi da yawa waɗanda suka haɗa da MacBook Air mai inch 15, Mac Studio da aka sabunta, Mac Pro mai ƙarfi na Apple Silicon - da mai yin iPhone. a karshe ya buɗe na'urar kai ta gaskiya, Apple Vision Pro. 

Kuma yayin da Apple Vision Pro ya saci wasan kwaikwayon, Apple ya sanar da sabbin fasalolin software yayin da yake samfoti iOS 17, iPadOS 17, WatchOS 10, da MacOS 14 Sonoma. Sabbin fasalulluka sun haɗa da ƙa'idar Wallet da aka sabunta, goyan bayan kayan haɗe-haɗe kamar kyamaran gidan yanar gizo akan iPad, widgets akan tebur na Mac, da sabuwar hanyar duba bayanai akan Apple Watch. 

Hakanan: Kowane samfurin kayan aikin da aka sanar a WWDC

Kamar yadda aka saba, Apple ba zai saki sabuntawar a hukumance ba har sai daga baya a wannan shekara - yawanci a cikin Satumba da Oktoba. A halin yanzu, za ku iya yin rajista don beta na jama'a da za a ƙaddamar a watan Yuli, ko kuma idan ku masu haɓakawa ne za ku iya zazzagewa ku shigar da sabuntawar daga yau. 

apple-software-updates-ios

Apple/Hoton Hoton Jason Cipriani/ZDNet

Menene sabo a cikin iOS 17

Wani yanki da iOS 17 ke mayar da hankali a kai shine sadarwa. A cikin wannan jigon, Apple yana ƙara sabbin abubuwa zuwa ƙa'idar Wayar. Za ku sami ƙirƙirar sabbin fastocin tuntuɓa waɗanda ke nunawa akan wasu wayoyin masu amfani da iPhone lokacin da kuka kira su da katin sadarwar ku. Kuma lokacin ƙoƙarin yanke shawara ko ya kamata ku amsa kira daga lambar da ba ku sani ba, kuna iya kallon rubutun saƙon muryar da suke barin kai tsaye - kuma idan kun yanke shawara, zaku iya amsawa yayin da suke barin saƙon. . 

Hakanan: Anan ga kowane samfurin iPhone wanda zai sami Apple's iOS 17

FaceTime yanzu yana da zaɓi don barin saƙo lokacin da kuka kira wani kuma bai amsa ba. 

Saƙonni kuma suna samun sabuntawa lafiya. Apple ya sabunta filin bincike a cikin Saƙonni, yana ba ku damar ƙara sharuɗɗan bincikenku. Akwai kuma sabuwar kibiya mai kamawa wacce ke kai ku zuwa sakon karshe da kuka karanta a cikin tattaunawa. Amsoshin suna samun sauƙi don yin, kuma za a iya rubuta bayanan murya idan ba za ku iya saurare su ba. 

Akwai sabon fasalin rajistan shiga da za ku iya amfani da shi don sanar da wani lokacin da kuke barin wani wuri sannan ku faɗakar da wannan tuntuɓar ta atomatik lokacin da kuka isa inda kuke ta ƙarshe. 

Apple kuma yana motsawa inda kake samun damar iMessage naka apps a bayan sabon menu na maɓallin +, wanda kuma gida ne ga sabon iMessage Stickers apps. Ana iya amfani da kowane emoji azaman sitika yanzu, wanda yayi kama da ton na nishaɗi. 

Akwai sabon fasalin lambobi masu rai wanda zai ba ku damar amfani da hotunanku ko Hotunan Live don ƙirƙirar lambobi don amfani a cikin Saƙonni ko faɗin tsarin, kamar na ɓangare na uku. apps.  

Hakanan: Mafi kyawun samfuran iPhone a yanzu

AirDrop kuma yana samun sabuntawa. Wani sabon fasalin da ake kira Suna Drop zai baka damar amfani da NFC don raba bayanan tuntuɓar ku, gami da sabon fosta, tare da abokan cinikin iPhone da Apple Watch. Hakanan zaku iya amfani da AirDrop da sabon fasalin NFC don raba hotuna ko fara zaman SharePlays. Kuma idan wani yana aika da yawa bidiyo da hotuna, za ka iya barin AirPlay kewayon da abun ciki zai ci gaba da aiki tare. Apple bai faɗi yadda ba, amma ina ɗauka ta hanyar sabobin Apple ne. 

Allon madannai na iPhone ɗinku yana samun babban sabuntawa, musamman idan ya zo ga Gyara ta atomatik. Haka ne, sifa daya da tabbas ta bar mu duka kunya ta hanyar shigar da kalmar da ba ta dace ba. Gyara ta atomatik yakamata ya zama daidai kuma yana da mafi kyawun tsinkaya akan abin da kuke son faɗi da lokacin. 

Wani sabon Journal app zai fara halarta a karon tare da iOS 17. Yana amfani da bayanai a kan wayarka daga apps kamar Hotuna, Ayyuka, da wurin ku don ba da shawarwari game da abin da za ku rubuta game da su ko yin tunani akai. Hakanan zaka iya tsara sanarwar sanarwa don tunatar da ku rubuta a cikin Jarida. 

Hakanan: Yadda ake yin odar sabon MacBook Air na Apple, Mac Studio, da Mac Pro

Wani sabon fasalin da ke zuwa iOS 17 ana kiransa StandBy. Yana m jũya your iPhone a cikin mai kaifin baki nuni duk lokacin da ta ke caji da kuma juya a kaikaice. Babban allon yana da agogo akansa, amma zaku iya zazzage saman allon don duba nunin faifai na hotunanku, da duba widgets kamar yanayi, sarrafa gida, ko kalanda. 

Har ila yau, StandBy yana goyan bayan Ayyukan Live, fasalin da aka yi muhawara tare da iPhone 14, don ci gaba da sabunta ku tare da maki wasanni. 

Sauran fasalulluka don lura sun haɗa da gaskiyar cewa "Hey Siri" babu kuma. Madadin haka, zaku iya kawai faɗi "Siri" don kunna mataimaki na sirri, sannan ku haɗa umarni ba tare da amfani da kalmar farkawa akai-akai ba. 

apple-software-updates-ipados

Apple/Hoton Hoton Jason Cipriani/ZDNet

Menene sabo a cikin iPadOS 17

iPad ɗin yana samun daidaitaccen rabonsa na sabuntawa kuma. A ƙarshe, Apple yana yin widgets zuwa allon Gida na iPad yana hulɗa. Misali, zaku iya yiwa masu tuni alama cikakke ba tare da ƙaddamar da app ɗin ba, ko sarrafa kayan gida mai wayo kai tsaye daga allon gida. 

Allon makullin da ke kan iPad yanzu zai sami nau'in zaɓin allon kulle iri ɗaya wanda iPhone ɗin ya samu a cikin iOS 16. Kuna iya tsara fuskar bangon waya ta kulle ta hanyar dogon latsa kan nuni, inda zaku iya canza ƙirar agogon ku ƙara widgets. Bugu da ƙari, Allon Kulle akan iPad ɗin yanzu zai goyi bayan ayyukan rayuwa - kamar goyan baya ga masu ƙidayar lokaci da yawa. 

Ka'idar Lafiya tana farawa ta farko akan iPad. Yana da mafi girman sigar ƙa'idar iPhone, kuma a gaskiya, yana kama da sauƙin kewayawa kuma yana da babban ra'ayi na bayanan lafiyar ku. 

Hakanan: Mafi kyawun samfuran iPads: Pro, Air, da Mini idan aka kwatanta

iPadOS 17 zai haɗa da haɓaka yadda kuke hulɗa da mu'amala da PDFs. Yanzu zaku iya cika filayen PDF kai tsaye akan iPad, ƙara sa hannu sannan ku raba. Bugu da ƙari, app ɗin Notes yana samun cikakken goyon baya ga fayilolin PDF a cikin bayanin kula. 

Mai sarrafa Stage yanzu yana goyan bayan kyamarar gidan yanar gizo a cikin nunin waje, amma ban tabbata ba idan hakan yana nufin nunin waje na Apple kawai, duk kyamarar gidan yanar gizo, ko menene daidai. 

apple-software-updates-watchos

Apple/Hoton Hoton Jason Cipriani/ZDNet

Menene sabo a cikin WatchOS 10

WatchOS 10 zai kawo sabbin abubuwa da yawa zuwa jeri na Apple Watch, gami da sabuwar hanyar duba bayanai a cikin widget din kai tsaye akan fuskar kallo. Sabon fasalin yayi kama da fuskar agogon Siri, amma mafi kyau. Kuna iya samun damar tarin widget din daga kowace fuskar agogo ta hanyar juya kambi na dijital. Akwai ma widget din da ke da duk matsalolin da kuka fi so. 

WatchOS 10 apps an sake tsara su don nuna ƙarin bayani ko samar da sauƙin isa gare shi. 

Akwai sabbin fuskokin agogo guda biyu. Wani da ake kira palate yana amfani da ton na launuka daban-daban waɗanda ke canzawa cikin yini, sannan akwai sabuwar fuskar agogon Snoopy mai mu'amala mai kama da tarin nishaɗi. 

Ga masu sha'awar motsa jiki, akwai sabbin fasalolin motsa jiki. Apple ya ba da haske game da haɓaka kekuna, gami da goyan bayan na'urorin haɗi na ɓangare na uku don saka idanu da ƙarfin ku ta hanyar firikwensin keke. Agogon yana haɗa kai tsaye zuwa firikwensin kuma yana nuna bayanin da aka ciyar dashi akan agogon agogon sannan ya ƙididdige yankin wutar lantarki na yanzu. Hakanan, zaku iya amfani da iPhone ɗinku don duba wasan motsa jiki na keke yayin da kuke hawa. 

Hakanan: Mafi kyawun agogon Apple: Ultra, Series 8, da samfuran SE idan aka kwatanta

Yin yawo wani motsa jiki ne wanda ke samun sabbin abubuwa. Kamfas ɗin kamfas ɗin zai ƙirƙiri hanyoyin hanyoyi guda biyu - salon salula da SOS - don taimaka muku nemo wuraren da agogon ku na ƙarshe ya haɗa da cibiyoyin sadarwar salula lokacin da kuke tafiya. Taswirori na Topographic kuma suna zuwa ga Apple Watch a Amurka. 

Masu haɓakawa za su sami damar yin amfani da na'urori masu auna firikwensin a cikin Apple Watch Series 8 da Apple Watch Ultra, waɗanda za a iya amfani da su don taimakawa masu amfani su daidaita wasan golf ko wasan tennis ta amfani da ɓangare na uku. apps. 

Tare da WatchOS 10, zaku iya shiga ji da yanayin ku a cikin Mindfulness app, kuma zai ma taimaka muku ƙoƙarin gano dalilin da yasa kuke jin yadda kuke. Irin wannan fasalin zai kasance a kan iPhone ga waɗanda ba su da Apple Watch. 

Domin taimaka wa yara su guje wa myopia, Apple Watch zai sa ido kan tsawon lokacin da suka yi amfani da su a ciki ta amfani da firikwensin haske kuma ya ba iyaye rahoton da ke ba da cikakken bayani game da yawan lokacin da suke ciyarwa a gida da waje. 

apple-software-sabuntawa-audio-da-gida

Apple/Hoton Hoton Jason Cipriani/ZDNet

Menene sabo a cikin na'urorin sauti da bidiyo na Apple

Sabbin fasalulluka masu zuwa ga AirPods sun sami ɗan lokaci lokaci a wannan shekara. Na'urar kunne mara igiyar waya za ta sami sabuntawa tare da Adaftan Audio wanda zai haɗu da sokewar amo mai aiki da yanayin nuna gaskiya don nutsar da surutun da ba ku son ji, amma kuma ku bar su ta hanyar surutu - kamar motar hayaniya - waɗanda kuke buƙatar ji. Fahimtar Adaɗi akan sabon AirPods Pro sihiri ne mai tsafta, don haka ba zan iya jira don gwada Audio Adaɗi ba. 

Hakanan: Wannan sabon fasalin AirPods Pro 2 zai gano maganganun ku kuma ya dace da su

Sauya ta atomatik ya kasance abin jin zafi ga yawancin masu amfani da AirPod, kuma Apple ya ce sun gyara shi. Don haka sauyawa daga AirPods ɗin ku ana haɗa su zuwa Mac don kira zuwa iPhone ɗinku don yawo wasu kiɗa ya kamata su zama marasa ƙarfi yanzu. Wataƙila? Da fatan? 

AirPlay yana ƙara wayo kuma za ku fara ganin abubuwan da za ku iya kunna sauti akan na'urorin da ke kusa. Hakanan AirPlay yana zuwa dakunan otal waɗanda ke da na'urori masu dacewa da AirPlay yayin da kuke kan hanya. 

Apple ya sake yin nasara tare da layin sa na AirPods an

Apple Music da CarPlay kuma suna samun haɓakar AirPlay waɗanda ke ba fasinjoji damar ba da shawarar kiɗa ko sarrafa sake kunnawa. Ban san yadda nake ji game da wannan ba - yarana za su yi gudu da shi. 

Apple TV yana da sabon fasalin Cibiyar Kulawa don sarrafa na'urorin ku ko sarrafa sauti. Amma mafi mahimmanci, ana iya samun Siri Remote yanzu ta amfani da iPhone ɗinku. Wannan kadai yana iya zama babban labari na yau, ban damu da abin da kowa ya ce ba. 

Hakanan: Wadanne AirPods ne suka dace a gare ku? Zaɓuɓɓuka mafi girma a cikin tsararraki

Akwai sabon FaceTime app don Apple TV wanda zaku iya amfani da shi tare da kyamarar iPhone ko iPad don shiga cikin kira ta amfani da TV ɗin ku. Yana amfani da Kamara ta Ci gaba, wanda aka yi karo akan Mac a bara, don yaɗa kyamarar wayarka ko kwamfutar hannu don kiran. Zuƙowa da Webex za su goyi bayan Apple TV a ƙarshen shekara. 

apple-software-updates-macos

Apple/Screen Hoton Jason Cipriani/ZDNET

Menene sabo a cikin MacOS 14

Bayan nuna sabon MacBook Air mai inci 15 mai kyalli da kuma Mac Studio da aka sabunta wanda ke amfani da M2 Ultra processor, da sabon Mac Pro, Apple ya ba da cikakken bayani game da sabbin fasalolin software da ke zuwa cikin layin sa na Mac daga baya a wannan shekara. MacOS 14 Sonoma zai kawo sabbin abubuwa da yawa zuwa Mac. 

MacOS Sonoma yana samun abubuwa da yawa iri ɗaya waɗanda ke zuwa iOS da iPadOS amma kuma yana samun sabbin abubuwa kamar fasalin allo wanda yayi kama da abin da masu amfani da Apple TV za su iya shiga. 

Hakanan: Duk labaran Mac daga WWDC 2023

Widgets suna motsawa daga Cibiyar Sanarwa kuma za su kasance a kan tebur a MacOS Sonoma. Lokacin da ka buɗe aikace-aikacen, widgets ɗin ku sun zama masu haske don kar su shagala daga abin da kuke yi - sannan ku koma al'ada lokacin da kuke kallon tebur kawai. Kuna iya duba widgets daga apps kun shigar akan iPhone ɗinku akan tebur ɗin Mac ɗinku a duk lokacin da iPhone ɗinku yana kusa da kwamfutarka ko aƙalla an haɗa shi da hanyar sadarwar Wi-Fi iri ɗaya. Widget din suna da ma'amala, kamar akan iPad, don haka zaku iya danna ɗawainiya ko abubuwa kuma ba lallai ne ku ƙaddamar da cikakken app ba. 

Apple ya bayyana yana gina ɗan lokaci idan ya zo ga yin wasa akan Mac. MacOS 14 Sonoma yana da sabon yanayin Wasan da aka gina a ciki, yana ba da fifiko ga aikin CPU da GPU don wasan da kuke kunnawa. Ana kuma inganta jinkirin shigarwa da sauti lokacin cikin yanayin Wasan, musamman tare da masu sarrafa Xbox ko PlayStation kuma tare da AirPods, bi da bi. 

Hakanan: Kwatanta mafi kyawun Macs: Shin MacBook ko Mac Studio daidai a gare ku?

Apple ya yi amfani da maɓalli don sanar da wasan Death Stranding Director's Cut yana zuwa ga Mac. Babu takamaiman ranar fitarwa a wajen sanarwar cewa za a samu don oda soon. 

Idan ya zo ga kiran taron bidiyo, akwai sabon fasalin mai rufi wanda zai taimaka tare da raba allonku don ba da gabatarwa yayin da kuke yawo bidiyon ku tare da ƙaramin ɗan yatsa. Shin kun taɓa ganin ɗayan waɗannan tasirin nishadi a cikin app ɗin Saƙonni? Yanzu zaku iya kunna wannan kai tsaye a cikin ciyarwar bidiyon ku. Sun dace da Zuƙowa, Webex, Ƙungiyoyi da FaceTime (da ƙari, na tabbata). 

Binciken sirri na Safari yana samun sabbin fasalulluka na sirri da goyan baya don raba Maɓallan Fasfo - hanyar tantance kalmar sirri da ke samun karɓuwa ga Apple da Google. Wani sabon fasalin da ke zuwa Safari shine Bayanan martaba, yana ba ku damar yin abubuwa kamar keɓance naku na sirri da halayen bincike na aiki. Yanar Gizo apps Hakanan suna fara farawa akan Mac, ma'ana zaku iya adana kowane gidan yanar gizo zuwa Mac ɗin ku azaman app. Mac ɗin ku zai kula da shi azaman cikakken aikace-aikace, tare da faɗakarwa da fasalulluka masu yawa. 

screenshot-2023-06-05-at-2-52-48-pm.png

Komai sabo ne a cikin visionOS

Kowane fasalin software guda ɗaya na Apple Vision Pro sabo ne, don haka zan kiyaye ku daga gudanar da su duka kamar yadda nake da sauran. Zanga-zangar Apple da aka haɗa a cikin maɓalli sun haɗa da amfani da duk iPhone da Mac iri ɗaya apps Mun riga mun yi amfani da - Saƙonni, Safari, Hotuna, Bayanan kula, Tunani, Apple Music - duk suna nan. 

Kuna iya sarrafawa apps da idanunku, hannayenku, da muryar ku. Gumakan aikace-aikacen suna yawo sama da kewayen ku - ba a toshe ku daga duniyar waje ba. Koyaya, zaku iya sanya duhu a kewayen ku ko amfani da fasalin da ake kira Muhalli don nutsar da kanku cikin wata duniyar ta daban. EyeSight zai gano lokacin da wani ke kusa kuma ya ba su damar ganin idanunku. 

Hakanan: Na'urar kai ta Vision Pro VR tana amfani da avatars na al'ada don taron taron bidiyo da ƙari

Zaka iya amfani da na'urorin haɗi na Bluetooth, kamar madannai ko linzamin kwamfuta, don sarrafa na'urar kai. Kuma kawai ta kallon allon Mac ɗin ku, zaku ga babban sigar nunin yana iyo a gabanku tare da kowane ɗayan. apps kuna da budewa da gudana a cikin Apple Vision Pro. 

FaceTime, ba shakka, yana yiwuwa tare da fale-falen bidiyo ga kowane ɗan takara. Apple yana amfani da kyamarar 3D akan Vision Pro don ƙirƙirar mutum na yadda kuke kallo, wanda shine abin da sauran mahalarta FaceTime za su gani lokacin da kuke kan kiran FaceTime tare da su.

Vision Pro na iya ɗaukar Bidiyo na sarari ko Hotuna ta amfani da maɓalli a wajen naúrar kai. Sakamakon shine hoto ko bidiyo na 3D wanda zaka iya gani a cikin naúrar kai. 

Hakanan: Haɗu da na'urar kai ta Apple's AR/VR Vision Pro: Farashi, fasali, ranar saki, da duk wani abu don sani

Kuna iya kallon bidiyo da fina-finai ta amfani da Vision Pro, gami da fina-finai na 3D, tare da daidaita girman bidiyo a cikin na'urar kai. Wasannin Apple Arcade ana iya kunna su ta amfani da na'urar kai - taken 100 yayin ƙaddamarwa - tare da mai sarrafa ɓangare na uku. Disney da Apple sun haɗu don ƙirƙirar wasu ƙwarewa masu zurfi tare da Vision Pro, kamar amfani da app ɗin Disney + don sanya su a cikin nunin kamar The Mandalorian ko wasannin bidiyo. 

Don ƙarin cikakkun bayanai game da Apple Vision Pro da abin da xrOS ke kawowa ga sabon na'urar kai ta Apple, amma tabbas za ku bincika zazzagewar Reality Pro.



source