Apple MacBook Pro 13-inch (2022, M2) Bita

Hoton 2022 na 13-inch MacBook Pro (farawa daga $1,299, $1,899 kamar yadda aka gwada) yana kawo babbar yarjejeniya ta silicon ga masu amfani da wutar lantarki zuwa ga stalwart MacBook: Shi ne na farko da ya fara kasuwa tare da sabon na'ura mai sarrafa M2 na Apple. A cikin kayan gargajiya na Apple, kwamfutar tafi-da-gidanka ce mai salo kuma mai iya aiki wacce za ta iya rataya tare da mafi kyawu a cikin ajin ultraportable. Amma ƙirar ita ce, ta wata hanya, mai aminci kuma mai ra'ayin mazan jiya, tare da ƴan canje-canje masu alama baya ga sabunta guntu. Tabbas, yana jin makale a ƙarshen 2016, kamar yadda MacBook Air (da sauran masu girma dabam na MacBook Pro) suka ga tarin sabuntawa.

An inganta shi tare da bayyanar farko da muka gani na layin na'ura na tushen Apple Silicon na ƙarni na biyu (a fili "M2," sabanin bambance-bambancen ƙarni na baya kamar "M1 Max"), MacBook Pro 13-inch yana da alama. gwargwadon abin da ba ya canzawa kamar abin da yake yi. Sabuwar CPU na iya bayar da ingantaccen aiki, amma sauran MacBook Pro kusan daidai yake da lokacin da Apple ya gabatar da ƙirar shekaru shida da suka gabata, kamar yadda ƙirar 14-inch da 16-inch suka sami sabunta salo da fasali. Sakamakon shine kwamfutar tafi-da-gidanka tare da kyakkyawan aiki, amma wanda ke jin mataki daga kan gaba, ko da yake yana da hannu ya doke sauran manyan masu fafatawa a wasan lambobin gwaji.

PCMag Logo

MacBook Pro na 2022: Case na Zane Déjà Vu

Tsarin MacBook na Apple yana da masaniya sosai-kamar yadda aka ambata a sama, ƙirar waje galibi iri ɗaya ne da wanda Apple ya gabatar a cikin 2016. Aluminum chassis yana da kyau, kuma ya zo a cikin ko dai ƙarshen azurfa mai haske, ko kuma Space Grey na rukunin nazarin mu. . Murfin yana da santsi kuma mara siffa, adana don tambarin Apple mai haskaka madubi, kuma duka fakitin har yanzu yana da ban sha'awa 0.61 ta 12 ta inci 8.4 (HWD) mai nauyin kilo 3 kawai.

Apple MacBook Pro 13-inch (2022, M2)


(Hoto: Brian Westover)

Amma wannan daidaiton ƙira shima wani ɓangare ne na abin da ke riƙe da sabon MacBook Pro, saboda ba haka bane duba kamar sabon MacBook Pro, amma guda 13-incher kamar yadda aka saba, Sabbin kwamfyutocin 14-inch da 16-inch Pro suna da fa'ida mai fa'ida da zaɓin tashar tashar jiragen ruwa mafi fa'ida, kuma suna zubar da ma'anar taɓawa mai rikitarwa, wanda ke ƙara kama da jin daɗi. relic maimakon siffa mai hangen gaba. (Yana da masu goyon bayan sa, tabbas, amma sauran layin MacBook yana nuna abin da Apple ke tunanin makomar sa na dogon lokaci.)

Wannan ya ce, duk abin da ya yi aiki game da tsohon MacBook Pro 13-inch, lokacin da yake da na'ura mai sarrafa M1, har yanzu yana samun aikin a cikin sabon samfurin M2.

Apple MacBook Pro 13-inch (Lid)


(Hoto: Brian Westover)

Kuma, idan kuna neman mafi kyawun aiwatarwa na farko na na'ura mai sarrafa M2, MacBook Pro tabbas zai tabbatar da shi. (Har yanzu ba mu sami damar gwadawa da sake duba sake kunna MacBook Air na 2022 tare da M2 ba, amma ya kamata mu soon.) Ba kamar MacBook Air ba, wanda ya dogara da sanyaya mai ƙarfi, MacBook Pro yana amfani da magoya baya don kiyaye abubuwa masu sanyi, kuma bi da bi yana kula da mafi girman aiki a ƙarƙashin kaya. Hakanan yana samun batir mafi girma, wanda Apple ya kiyasta zai samar da ƙarin sa'o'i biyu na rayuwa.


Haɗin MacBook Pro na 2022: ƴan Tashoshi masu Kyau

Lokacin da yazo kan tashar jiragen ruwa akan MacBook Pro 13-inch, babu da yawa da za a yi magana akai. Kwamfutar tafi-da-gidanka tana da tashoshin bayanai guda biyu, kuma su duka Thunderbolt 4 ne waɗanda ke amfani da mai haɗin USB Type-C. Ɗayan waɗannan tashoshin jiragen ruwa ya ninka azaman tashar caji don kwamfutar tafi-da-gidanka. Dukansu suna gefen hagu. Wata hanyar haɗin waya kawai ita ce jakin lasifikan kai 3.5mm, a kishiyar gefen.

Apple MacBook Pro 13-inch (2022, M2) Thunderbolt 4 tashar jiragen ruwa


(Hoto: Brian Westover)

Apple MacBook Pro 13-inch (2022, M2) jackphone headphone


(Hoto: Brian Westover)

Waɗannan tashoshin jiragen ruwa guda biyu na Thunderbolt 4 za a iya daidaita su zuwa kowane adadin sauran hanyoyin haɗin gwiwa don abubuwan haɗin gwiwa, godiya ga wadatar cibiyoyin ɓangare na uku da tashoshin jiragen ruwa waɗanda ke canza Thunderbolt zuwa tashar jiragen ruwa da yawa.

13-inch MacBook Pro zai goyi bayan nuni na waje guda ɗaya, tare da ƙuduri har zuwa 6K-kamar wanda aka gani akan Apple Pro Display XDR duba-amma ɗaya kaɗai. Idan kuna son gudanar da nunin waje biyu ko uku na kowane ƙuduri, kuna buƙatar hawa sama zuwa mafi ƙarfi 14- ko 16-inch MacBook Pro model.


Allon madannai na MacBook Pro na 2022 da Trackpad: Na sani, Abubuwan Shigarwa masu ƙarfi

Allon Maɓalli na Magic yana jin daɗi don bugawa, yana haɗa slimness na canjin kubba na membrane tare da gamsarwa, tabbataccen bugun bugun na'urorin daidaitawa na injina a ƙarƙashin kowane maɓalli. Kamar yadda madannin kwamfutar tafi-da-gidanka ke tafiya, yana da kyau sosai, idan ba mafi kyawun yawa ba; gwada shi gefe-da-gefe tare da keyboard akan Dell XPS 15 OLED (9520) da aka sake dubawa kwanan nan, maballin Apple ya ji mara zurfi.

Apple MacBook Pro 13-inch (2022, M2) keyboard da Touch Bar


(Hoto: Brian Westover)

The Force Touch faifan waƙa har yanzu yana da fa'ida, kodayake girmansa na karimci ba shi da wani waje. Manyan mashin taɓawa sun zama al'ada a kan kwamfyutocin matsakaici masu matsakaici da ƙima, daga cikinsu Dell XPS 13 OLED (9310) da HP Specter x360 14. Matsalolin da ke da ƙarfi da ƙarfi wanda Force Touch ke bayarwa ba su da ban sha'awa, duk da haka, kamar yadda suke. kamar baya lokacin da aka gabatar da shi. Ga masu amfani da yawa, menu na mahallin mahallin da takamaiman sarrafawar matsa lamba basu da hankali fiye da sauƙaƙan danna linzamin kwamfuta na binary, ko sarrafa karimcin kai tsaye. Ra'ayin haptic, duk da haka, har yanzu yana kasancewa ɗaya daga cikin mafi kyawun aiwatarwa da muka gani.


Nuni da Sauti: Tsohuwar Waƙa iri ɗaya

Kamar sauran ƙirar, nunin MacBook Pro 13 da fasalin sauti iri ɗaya ne da na samfuran da suka gabata. Wannan yana da kyau a ma'anar cewa nunin Retina yana da amintaccen haifuwar launi da haske mai girma, wanda ke fassara zuwa rubutu mai kaifi da ƙwaƙƙwaran bidiyo. Hakanan yana da fasalin inganta launi na Tone na Gaskiya na Apple, wanda ke daidaita launi da haske ta atomatik don sanya nuni ya yi kyau a ƙarƙashin yanayin haske iri-iri na gama gari da ƙalubale.

Amma nunin Retina na 2,560-by-1,600-pixel ƙuduri na asali shine kawai abin takaici lokacin da zaɓi don maɗaukakin ƙuduri ya zama ruwan dare a cikin wannan rukunin, kamar yadda aka gani akan Dell XPS 13 OLED (9310) da HP Specter x360 14. Kuma ana ba da fasali irin su True Tone akan MacBook Air, suma, suna ɓata wani bambance-bambance tsakanin sabon M2-sayan Pro da nau'in M2 na MacBook Air, wanda kuma ke samun ingantaccen fasalin jiki.

Duk wannan a gefe, nunin har yanzu yana da kyau sosai. Har yanzu babu wani zaɓi na allon taɓawa akan Mac (wanda zai kasance babban labari, idan akwai), amma 2022 MacBook Pro yana da Bar Bar, ta yadda, kamar koyaushe, shine abin da Apple ke bayarwa don inganta shigar da taɓawa- mai amfani da Mac.

Hakanan ingancin sauti yana da kyau sosai, tare da masu magana da sitiriyo suna ba da babban kewayon kuzari. Kuma idan kun fi son amfani da belun kunne, tsarin yana goyan bayan Dolby Atmos da sauran tsarin sauti na sarari.

Amma sai akwai kyamarar gidan yanar gizon, wanda ke kiyaye ƙudurin 720p iri ɗaya da aka bayar akan tsoffin kwamfyutocin Mac. Tare da sababbin Macs suna samun cikakken HD (1080p) har ma da ƙuduri mafi girma, ainihin abin takaici ne ganin MacBook Pro yana manne da kyamarar da ba ta dace ba, musamman a lokacin da kyamarar yanar gizo, ga masu amfani da yawa, suna samun ƙarin motsa jiki fiye da koyaushe tare da ilmantarwa mai nisa da sassauƙar jaddawalin aiki hawa.


M2 Chip: Karamin Girma, Karamin Kyau

Babban canji zuwa MacBook Pro 13 shine sauyawa daga guntuwar Apple Silicon M1 na farko zuwa sabon na'urar M2. A kan takarda, wannan yana kama da nasara mai sauƙi, tare da nau'in M2 yana ba da ƙarin transistor, goyon bayan babban bandwidth na ƙwaƙwalwar ajiya, da tallafawa mafi kyawun damar GPU da adadin RAM fiye da M1 na asali.

Apple MacBook Pro 13-inch (2022, M2) rufe


(Hoto: Brian Westover)

A cikin gwajin mu da ke ƙasa, zaku ga cewa ingantaccen guntu yana ba da kyakkyawan aiki a duk faɗin hukumar - ya mamaye M1 a cikin kowane gwajin da muka yi. (Kuma za mu ci gaba da samun ƙarin sakamako yayin da za mu iya yin ƙarin gwaji daga baya a wannan makon.)

Yanzu, ba shakka, Apple yana ba da jeri da yawa na sabon MacBook Pro inch 13. Nau'in bita namu ya tashi daga ƙirar tushe, an sanye shi da ƙarin ƙwaƙwalwar ajiya (16GB) da ajiya (1TB), kuma an ƙawata shi cikin Space Grey. Ana siyar da wannan tsarin akan $1,899. Samfurin tushe ya ɗan fi ƙanƙanta, tare da Apple M2 guda ɗaya processor-core processor da 10 GPU, amma kawai 8GB na RAM da 256GB SSD don ajiya. Farashin wannan sigar farawa shine $1,299.

idan ka gaske suna so su fantsama akan 13-inch Pro, mafi kyawun tsari ($ 2,499) yana sama da 24GB na ƙwaƙwalwar ajiya da kuma 2TB drive. Ko wannan ya cancanci ƙarin abubuwan kashe kuɗi akan ƙwaƙwalwar ajiyar ku da buƙatun ajiyar ku. Idan kun san za ku yi aiki tare da ƙwaƙwalwar ƙwaƙwalwa apps ko buƙatar matsakaicin yuwuwar ajiya na gida don aikin watsa labarai, ƙarin farashi na iya zama daraja. Amma ga kowa, tabbas almubazzaranci ne.

Bari mu tono cikin gwajin aiki don ganin yadda sabon MacBook Pro mai ƙarfi na M2 ke tattarawa.


Ƙimar Apple M2 a cikin MacBook Pro 13-inch: Ƙarfafa Ƙarfafa Ayyuka

Kamar yadda muka lura, samfurin mu na M2 ya zo tare da 16GB RAM da 1TB SSD, wanda ya sanya shi a layi tare da yawancin manyan 13- da 14-inch ultraportables da muka sake dubawa. Don kwatantawa, mun kalli samfurin M1 da ya gabata na MacBook Pro 13-inch daga 2020, da kuma 14-inch MacBook Pro tare da sigar M1 CPU, da Apple M1 Pro, da MacBook-inch 16. Pro, tare da mataki na gaba M1 Max.

Tare da waɗannan masu fafatawa na Apple, mun kuma kalli manyan masu fafatawa daga wasu samfuran, musamman Dell XPS 13 OLED (9310) da HP Specter x360 14 da aka ambata a baya, da kuma Lenovo ThinkPad X1 Carbon Gen 9 (2021). Duk waɗannan manyan tsare-tsare ne masu girma dabam da kuma farashin farashi. Anan ga ainihin ɓarna na ƙayyadaddun ƙayyadaddun bayanai ga kowane nau'in kwatancenmu…

Kwatanta kwamfyutocin macOS na Apple zuwa Windows masu ƙarfin Intel ba gabaɗaya ba ne, kamar yadda sabbin abubuwan da suka faru na dogon lokaci na Mac da PC bifurcation ke sa gano gwaje-gwaje masu cike da ma'ana a ɗan ƙalubale. Apps waɗanda ke aiki da kyau akan ɓangarori na injunan Windows maiyuwa ba su da tallafin ɗan ƙasa akan Apple Silicon, da dangin Apple masu goyan baya. apps ba koyaushe yana haɗa da Windows daidai ba.

Duk da yake gwaje-gwajen giciye ba su da yawa kamar yadda muke so, har yanzu muna da yalwa da za mu kwatanta. Canja wurin bidiyo a cikin birki na hannu shine irin wannan gwajin, lokacin da ake ɗaukar na'ura don canza daidaitaccen shirin 4K zuwa ƙaramin sigar 1080p.

Har ila yau, muna amfani da Cinebench R23, wanda ke amfani da injin Maxon's Cinema 4D don yin wani yanayi mai rikitarwa, don gwada nau'i-nau'i da nau'i-nau'i masu yawa. Wani gwaji mai saurin sarrafawa da muke gudanarwa shine Primate Labs' Geekbench Pro, wanda ke kwaikwayi mashahuri apps kama daga fassarar PDF da fahimtar magana zuwa koyon injin.

A ƙarshe, muna gudanar da Adobe Photoshop yana gudana a cikin Rosetta 2. Yayin da Photoshop ke gudana ta asali akan duka M1- da M2 na tushen Macs, mun yi amfani da PugetBench iri ɗaya don gwajin Photoshop (ta Puget Systems(Yana buɗewa a cikin sabuwar taga)) wanda muke amfani da shi don gwada komai daga namun daji zuwa kwamfutar tafi-da-gidanka masu dacewa da yara. Amma a nan muna gudanar da shi a cikin Layer emulation na Rosetta 2, ƙasa da matsayin tsarkakakken nuni na iya sarrafa kafofin watsa labarai, kuma ƙari azaman gwaji don yadda tsarin zai iya sarrafa tsofaffin software waɗanda aka ƙera don Macs masu ƙarfin Intel. Amma ko da tare da wannan faɗakarwa, aikin Mac yana riƙe da kyau sosai a kan manyan injunan Windows.

Yanayin a bayyane yake. Lokacin kwatanta M2-powered MacBook Pro zuwa sauran Apple MacBooks, ya fi M1 samfurin-amma ba M1 Max ko M1 Pro-kowane lokaci, sau da yawa ta gefen lafiya. Waɗannan haɓakawa ne waɗanda za ku ji a cikin amfanin yau da kullun, amma hakan zai fi fitowa fili lokacin da kuke tura ƙarfin aiki na guntu tare da ayyuka masu rikitarwa, kamar gyara hoto ko fayilolin bidiyo. Ƙarin amfani na yau da kullun zai zama kamar mai ɗaukar hankali da karɓa.

Amma yana da mahimmanci lokacin da muka kwatanta M2 MacBook Pro zuwa injunan Windows masu daraja-MacBook Pro yana busar da kayan aikin Windows kowane lokaci guda. sakamako ne mai ban sha'awa, musamman idan aka yi la'akari da M1 yana da irin wannan tabo, kuma Intel har yanzu yana wasa kama.

Ayyukan Zane-zane

Don auna aikin zane-zane na dangi, mun juya zuwa GFXBench, gwajin ma'anar giciye. Ko shine ainihin 1080p Car Chase ko kuma ƙarin yanayin gwajin Aztec Ruins na 1440p, MacBook Pro yana sarrafa shi cikin sauƙi. Yayin da nau'in Mac ya dogara da Metal na Apple maimakon OpenGL, kwatancen ya nuna cewa babu wani aikin da aka samu daga sauyawa. MacBook Pro 13 ya ba da maki masu kyau, cikin sauƙin bugun duka tsofaffin ƙirar M1 da manyan kwamfyutocin Intel, kamar HP Specter x360 14 da Lenovo ThinkPad Carbon, waɗanda ke dogaro da haɗaɗɗun zane-zane (Iris Xe) mazaunin kan waɗannan na'urori na Intel guda biyu. . (M1 Pro da M1 Max a cikin manyan MacBook Pros, sake, sun ba da umarnin jagora mai haske akan M2 a cikin wannan sabon MacBook Pro.)

Ƙayyadadden lokacinmu tare da MacBook Pro kafin bugawa ya hana mu kammala cikakken zaɓi na zane-zane da gwaje-gwajen wasan kwaikwayo, don haka za mu sabunta wannan bita tare da waɗannan lambobin da zarar mun sami damar kammala cikakken gwajin mu.

A ƙarshe, mun sanya MacBook Pro ta hanyar gwajin batirinmu na yau da kullun, nau'in madaidaicin sa'o'i 24 na fim ɗin Blender mai buɗewa. Hawayen Karfe(Yana buɗewa a cikin sabuwar taga) a 720p, tare da saita kwamfutar tafi-da-gidanka zuwa 50% hasken allo da Wi-Fi a kashe.

MacBook Pro ya lura da sa'o'i 21 da mintuna 55 na rayuwar batir. Kuma yayin da fiye da sa'o'i 20 na rayuwar batir ba ta zama na yau da kullun ga Macs ba, labari ne na daban don Windows, inda ɗayan manyan manyan abubuwan da ke iya sarrafa lambobi iri ɗaya ne, tare da Lenovo ThinkPad X1 Carbon Gen 9 (2021) yana shiga ciki. nisa mai ban mamaki. Amma idan kuna son injin na yau da kullun wanda baya buƙatar toshewa, MacBook Pro 13-inch babban zaɓi ne.


Abun Farko: Apple yana Gasa da Apple

Chip ɗin M2 tabbas yana tabbatar da kansa a cikin gwaje-gwajenmu, yana nuna ingantaccen aiki da inganci a duk faɗin hukumar. Yana yin babban lamari don tafiya tare da Apple da sunan yawan aiki, kodayake duk wanda ke neman pivot daga Windows wanda ya dogara da takamaiman software zai buƙaci, kamar koyaushe, don yin hankali da iyakokin Apple akan ɓangaren aikace-aikacen.

Amma yanayin yanayin ya bambanta da yadda yake lokacin da M1 ya ba mu mamaki tare da kyakkyawan aikin sa da rayuwar batir mai tsayi. Intel ya ƙaddamar da na'urori masu sarrafa kwamfutar tafi-da-gidanka na 12th Generation, waɗanda ke ba da gasa aiki kuma suna ɗaukar nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan Performance Cores (P-Cores) da Ingantattun Cores (E-Cores), da sabbin na'urori na Ryzen 6000 na AMD har yanzu suna ba da ingantaccen haɗin aikin. da ƙima, kodayake ba su da yawa a cikin kwamfyutocin.

Amma babbar gasar Apple a yanzu ita ce Apple da kanta. Mai sarrafawa na M2 mataki ne daga M1, kamar yadda ya kamata a sake sabunta shi, amma har yanzu yana zaune a ƙasa da M1 Pro da M1 Max dangane da ikon sarrafawa mai tsabta. Kuma a lokacin ƙaddamar da MacBook Pro-inch 13, waɗannan kwakwalwan kwamfuta na M1 na sama suna kan kasuwa a cikin sauran nau'ikan girman allo na MacBook Pro. Idan kuna son ingantacciyar saurin sarrafawa ko ƙwanƙwasa-gyaran watsa labarai, kuna son kashe ƙarin kuɗin don 14-inch ko 16-inch MacBook Pro, a cikin tsarin da ke fasalta tsofaffin, amma mafi iyawa, kwakwalwan kwamfuta.

Tabbas, dangin M1 ba sa zuwa ko'ina tukuna-M1 MacBook Air yana manne a matsayin kwamfutar tafi-da-gidanka na matakin shigarwa na Apple, kuma har yanzu yana da iko ga yawancin masu amfani. Sabon MacBook Air mai kayan M2 zai sami sabbin abubuwa da sabon ƙira don taimakawa sayar da shi, amma MacBook Pro 13 bai sami magani iri ɗaya ba.

Apple MacBook Pro 13-inch (2022, M2) daga gefe


(Hoto: Brian Westover)


Shin yakamata ku haɓaka Daga M1 MacBook Pro?

Tare da ingantaccen ingantaccen tsarin M1, tabbas akwai shari'ar da za a yi don ba da shawarar M2-powered Apple MacBook Pro 13-inch idan kuna zuwa daga farkon Apple Silicon MacBook. Yana ba da mafi kyawun aiki, mafi kyawun zane-zane, da rayuwar batir mai ban sha'awa, ko da idan aka kwatanta da ƙirar M1 daga 2020.

Amma ba babban ci gaba ba ne, musamman idan aka yi la'akari da gaskiyar cewa an bar MacBook Pro-inch 13 daga haɓakawa da haɓakawa da aka yi akan MacBook Air da sauran samfuran MacBook Pro a cikin shekaru biyu da suka gabata. Guntuwar M2 haɓakawa ce akan M1, amma ba kamar babban haɓakawa bane kamar tsoffin zaɓuɓɓukan M1 Pro da M1 Max, kuma M2 MacBook Air yana zuwa nan ba da jimawa ba, yana ba da abin da wataƙila zai yi kama da irin wannan aikin tare da mai sarrafawa iri ɗaya, amma cikakken sabunta zane.

Wannan matsananciyar matsayi na ɗan yaro yana sa 2022 MacBook Pro 13-incher duka mai sauƙi da wahala a ba da shawarar. Yana da babban kwamfutar tafi-da-gidanka ta kusan kowane ma'auni-amma ba shine mafi kyawun ƙima ba, ko mafi kyawun aiki, a cikin barga na MacBook Pro. Kuma Apple yana da wasu zaɓuɓɓuka waɗanda da alama suna ba da ƙari ga masu amfani da yau da kullun da ƙwararrun masu amfani (Air, da MacBook Pro-inch 14, bi da bi). Za mu fi sha'awar ganin yadda MacBook Air, tare da tsarin farashin sa daban-daban da sabon ƙira, ke haɓaka-a cikin nasa tsarin M2-da wannan sabon Pro. Ku kasance da mu.

Apple MacBook Pro 13-inch (2022, M2)

fursunoni

  • Kwanan wata ƙirar jiki

  • Lackluster 720p kyamaran gidan yanar gizo da nunin 2,560-by-1,600-pixel

  • Yana goyan bayan nuni na waje ɗaya kawai

  • Touch Bar yana da masu goyon bayan sa, amma yana jin kamar zane-zane

duba More

Kwayar

Sake yi na 2022 na Apple's 13-inch MacBook Pro yana samun maki don sabon na'ura mai sarrafa M2, wanda ke ba da ingantaccen aiki, kuma ya kasance ƙirar ƙira. Amma da mun so mu ga ƙarin ƙarfin hali a kan sauran kwamfutar tafi-da-gidanka.

Apple Fan?

Yi rajista don namu Taƙaicen Apple na mako-mako don sabbin labarai, sake dubawa, nasihu, da ƙari da aka kawo daidai akwatin saƙo naka.

Wannan wasiƙar na iya ƙunsar tallace-tallace, ciniki, ko hanyoyin haɗin gwiwa. Biyan kuɗi ga wasiƙar yana nuna yardar ku ga mu Sharuddan Amfani da kuma takardar kebantawa. Kuna iya cire rajista daga wasiƙun labarai a kowane lokaci.



source