Apple MacBook Pro 16-inch (2023, M2 Max) Bita

Babban kuma mafi kyawun kwamfutar tafi-da-gidanka na Apple kawai ya sami yawa, da yawa mafi kyau. 2023 MacBook Pro 16-Inch (farawa daga $2,499; $5,299 kamar yadda aka gwada) yana riƙe da mafi girman allo, mafi girman sarrafawa da ikon zane, da mafi kyawun ƙwarewar kowane kwamfutar tafi-da-gidanka na Mac. Dabarar ƙira ta Apple, wacce ke kiyaye wasu samfuran ba su canza ba tsawon shekaru, na iya zama kamar suna tafiya a hankali ga wasu, amma a zahiri yana magana da wata damuwa ta daban: sabuntawa. Duk canje-canjen da aka yi wa MacBook Pro a cikin 2021 sun tsaya a cikin 2023, tare da mai da hankali kan babban haɓaka aikin da ke faruwa a ƙarƙashin hular.

Tare da ƙaddamar da sabon M2 Pro da M2 Max processor jeri, MacBook Pro yana ba da ikon aiki a cikin ƙirar abokantaka mai amfani, yana tunatar da mu dalilin da yasa MacBook ya kasance zaɓi na ribobi na ƙirƙira shekaru da yawa. Haɗa wannan ƙarfi mai ƙarfi tare da ɗayan mafi kyawun ƙira a cikin masana'antar, sakamakon shine Apple mai tsabta, kuma cikakke mai gamsarwa. A zahiri, ita ce kwamfutar tafi-da-gidanka mafi ban sha'awa ta Apple da muka gwada har zuwa yau, inda muke samun taurari biyar da ba kasafai ba ban da lambar yabo ta Editocin mu. Bari mu bincika dalilin. (Fadakar mai ɓarna: M2 Max shine a dodo.)


Zaɓuɓɓukan Kanfigareshan: Premium Daga Sama zuwa ƙasa

Apple's shift zuwa layinsa na M2 mafi ci gaba, sabbin kwakwalwan kwamfuta da aka tsara a cikin gida, shine babban canjin da ke zuwa ga 16-inch MacBook Pro. Kuna da zaɓi na ko dai na tsakiya na M2 Pro ko kuma mafi ƙarfin M2 Max da aka gani a sashin nazarin mu.

A $2,499, samfurin tushe na MacBook Pro 16-inch yana da 12-core M2 Pro processor tare da GPU 19-core, 16GB na ƙwaƙwalwar haɗin kai, da 512GB na ajiya na SSD. Wannan kwamfutar tafi-da-gidanka ta Apple ta ƙunshi duk daidaitattun fasalulluka, kamar nunin Liquid Retina XDR mai girman inch 16, tashar tashar jiragen ruwa guda uku ta Thunderbolt 4, tashar HDMI, ramin katin SDXC, tashar caji na MagSafe 3, da kowane fasalin da za mu tattauna a kasa.

Apple MacBook Pro 16-inch (2023, M2 Max) murfi da tambari


(Credit: Brian Westover)

A dabi'a, samfurori masu tasowa sun tashi a farashi, yayin da suke haɓaka fasalin fasalin. Tsarin tsakiya har yanzu yana amfani da 12-core M2 Pro processor amma yana lalata abubuwa har zuwa cikakken terabyte na ajiyar SSD; ana sayar da wannan samfurin akan $2,699.

Ƙididdiga na saman-da-layi na Apple, wanda sashin nazarin mu ya dogara da shi, yana ɗaukar matakai har zuwa M2 Max mafi ƙarfi, wanda har yanzu shine CPU 12-core da aka gina akan tsarin 5-nanometer kamar sauran kwakwalwan M2, amma. fakitoci a cikin GPU mai 38-core, yana ninka ƙarfin zane mai ƙarfi na M2 Pro. A saman wannan, yana ninka ƙwaƙwalwar ajiya zuwa 32GB kuma yana farawa a mafi girma 1TB na ajiyar SSD. Wannan babban saitin yana farawa a $3,499, kuma farashin yayi girma sosai daga can dangane da zaɓin daidaitawar ku. Kuna iya haɓaka har zuwa 64GB na ƙwaƙwalwar ajiya akan $ 400, ko 96GB na ƙwaƙwalwar ajiya akan $ 800 (kamar yadda muke gani a sashin nazarin mu). Ajiye yana farawa daga 1TB, amma kuna iya zuwa 2TB akan $400, 4TB akan $1,000, ko 8TB akan $2,200.

Nau'in bita na mu shine samfurin M2 Max, tare da 12-core CPU da 38-core GPU, amma tare da maxed-out memory a 96GB da yalwar ajiya tare da 4TB SSD - jimlar har zuwa $5,299. Wannan yana nan tare da kwamfyutocin tafi-da-gidanka mafi tsada da muka gwada a cikin 'yan shekarun nan, amma ga ɗayan mafi kyawun kwamfyutocin aiki a kasuwa, yana iya zama darajar farashi idan aikinku ya buƙaci sa.


Apple Sticks Tare da Zane Nasara

A zahiri, babu wani abu da ya canza akan MacBook Pro 16-inch daga ƙirar 2021. A cikin salon Apple na yau da kullun, falsafar "idan ba ta karye ba, kar a gyara ta" tana sanar da yawancin tsarin yanke shawara.

Apple MacBook Pro 16-inch (2023, M2 Max) hangen nesa


(Credit: Brian Westover)

Sake fasalin Apple na 2021 ya gabatar da sleeker, ƙirar MacBook mai tsafta wanda ma ya fi dacewa da ƙirar Apple don ƙaƙƙarfan samfura. Wannan rashin canjin ana maraba da gaske saboda sabunta MacBook Pro yana kiyaye duk abin da nake so, gami da ƙananan bezels kusa da babban ƙuduri (3,456-by-2,234-pixel) nunin Liquid Retina XDR. Kadan ɗan lebur fiye da ƙira na baya, injina, sake sarrafa-aluminum chassis na MacBook Pro har yanzu yana yin ƙaƙƙarfan harsashi mai kyau wanda ke taimakawa rage tasirin muhalli.

Hakanan abin ɗauka daga 2021 shine sabunta Maɓallin Maɓallin Magic na Apple, tare da maɓallai masu murabba'i waɗanda ke ba da isassun bugu. Idan kun yi amfani da Mac a cikin ƴan shekarun da suka gabata (ko ma sigar tebur na Maɓallin Magic), to kun riga kun san yadda yake. Maɓallai maras tushe na Apple sun haɗu da ƙarancin bayanan martaba na canjin kubba na membrane tare da masu gyara injina mai canza almakashi, dawowar maraba don ƙirƙirar bayan canjin malam buɗe ido na ƴan shekarun baya.

Zurfin madannai yana nufin maɓallan ɗaiɗaikun ba sa samar da tafiye-tafiye da yawa, amma ƙwaƙƙwaran ƙwanƙwasa yana daidaitawa tare da dannawa mai ƙarfi a ƙasa, yana ba da ra'ayi mai ban sha'awa wanda ke sa kowane bugun maɓalli ya bambanta, kuma yana rage rabin dannawa da latsawa na bazata waɗanda ke yin don typos mai takaici. Ƙari ga haka, akwai kyakkyawan kallon waɗannan maɓallan. Maimakon kewayen aluminum wanda aka gani akan MacBook Air ko 13-inch MacBook Pro, manyan samfuran Pro suna amfani da tsarin launi na baki-kan-baƙar fata wanda ya fi rinjaye kuma yana taimakawa hasken baya ta atomatik yayi haske yayin da yake haskaka maɓallan. .

Haƙiƙanin fa'ida ga wannan ƙira shine Apple ya koma baya zuwa maɓalli mai dacewa tare da maɓallan ayyuka masu girman girma, yana motsawa daga ƙaramin nunin Touch Bar wanda har yanzu yake amfani dashi akan 13-inch MacBook Pro. Wannan madanni kuma ya haɗa da maɓallin wuta tare da ginanniyar firikwensin Touch ID, yana ba ku damar shiga injin ku ba tare da wahalar kalmar sirri ko lambobin PIN ba. (Hakanan yana tabbatar da ma'amaloli ga duk wani abu da kuka siya akan layi ta hanyar Apple Pay.)

Apple MacBook Pro 16-inch (2023, M2 Max) keyboard da trackpad


(Credit: Brian Westover)

Haɗuwa da waɗancan madannai babban faifan waƙa ne, yana ba ku isasshen daki don duk abin da kuke yi na gogewa, dannawa, da motsin motsinku. Kuma saboda yana amfani da fasaha ta Apple's Force Touch, saman yana amsawa tare da ra'ayoyin ra'ayi don ƙarin madaidaicin iko da matakai da yawa, menu na mahallin mahallin matsi. Dannawa mai zurfi yana buɗe sabbin ayyuka, yayin da fiɗaɗɗen famfo da taɓawa suna aiki da kyau ga duk madaidaicin kewayawa. Kushin daidai yake, kuma ra'ayin yana da kyau, yana mai da shi ɗayan mafi kyawun taɓawar taɓawa da muka gani akan kowace na'ura.

Tsayawa tare da sake fasalin 2021 yana nufin cewa sabon 16-inch MacBook Pro shima yana kiyaye wasu abubuwan da bana so, kamar kutsawar kyamarar gidan yanar gizo wacce ke dauke da kyamarar gidan yanar gizon MacBook Pro's 1080p FaceTime. Karin bayani akan haka daga baya.

Yin la'akari da fam 4.8, kwamfutar tafi-da-gidanka mai inch 16 ba nauyi ba ce, kuma wannan duk da ƙarancin girmansa na 0.66 ta 14.01 ta 9.77 inci. Samfurin mu na M2 Max shima ya zo tare da adaftar wutar USB Type-C mai nauyin watt 140 da kebul na USB-C-to-MagSafe, wanda ke kawo jimlar nauyi zuwa kusan fam 5. Koyaya, za mu gafarta masa, idan aka yi la'akari da allon inci 16 mai karimci da adadin danyen wutar lantarki da ke cikin wannan kwamfutar tafi-da-gidanka. Yawancin injunan Windows a cikin wannan ajin wasan kwaikwayon suna auna kilo 7 ko fiye, don haka za mu adana korafe-korafen mu don batutuwa na gaske- waɗanda babu kaɗan daga cikinsu.


Nuni na Liquid Retina XDR: Duba, Amma kar a taɓa

Idan aka kalli allon inch 16.2 na Apple, wanda aka yiwa lakabi da Liquid Retina XDR, shine kawai ɗayan mafi kyau a kusa. An yi shi da 120Hz oxide-TFT panel backlit tare da dubban mini LEDs, nunin yana da ban sha'awa da gaske. Babban allo mai wartsakewa kuma yana amfani da ProMotion, amsar Apple ga fasahar daidaitawa, kamar AMD FreeSync ko Nvidia G-Sync. Mini LED yana lalata yankunan hasken wuta zuwa ɗaruruwan wuraren da za a iya magana da su a bayan allon, yana ba ku kyakkyawar kulawar bambanci wanda ke fafatawa da OLED a mafi yawan halaye. Launuka suna da matuƙar haske da ɗorewa, ba tare da wani wanke-wanken da kuka samu akan nuni wanda kawai yana da hasken baya da ya wuce gona da iri.

Apple MacBook Pro 16-inch (2023, M2 Max) Liquid Retina XDR nuni


(Credit: Brian Westover)

Wannan fasaha tana ba da damar babban bambanci mai ban mamaki da zurfi, baƙar fata masu wadata waɗanda galibi ke da alaƙa da panel OLED. Lokacin kallon yawancin abun ciki akan ƙaramin nuni mai goyan bayan LED, ingancin yana da ban mamaki. Amma, sau da yawa, za ku sami wani abu da ke nuna matsala na kowane allo mai haske, inda yanki ɗaya ko biyu masu dimming za su zo tare tsakanin ɓangaren hoton da ya haskaka da duhu na hoton, kuma ba koyaushe ba ne. yi aiki mai gamsarwa na bambance tsakanin su biyun, barin wuri mai haske lokacin da bai kamata ba. Mini LED yana rage wannan matsala sosai idan aka kwatanta da ƙarancin ɓangarorin ƙwanƙwasa, amma mafi girman haske lokaci-lokaci yana sa matsalar ta fita kamar ɗan yatsa mai ciwo.

Koyaya, akwai matsaloli guda biyu na gaske tare da nuni waɗanda ba ma tsammanin Apple zai canza kowane lokaci soon. An riga an ambata na farko, da daraja, wanda shine yankewa tare da babban bezel wanda ke rushe sandunan menu da wani abu tare da saman allon don sanya kyamarar FaceTime a bayan gilashin nuni ba tare da yin babban bezel chunkier ba.

Apple MacBook Pro 16-inch (2023, M2 Max) allon allo


(Credit: Brian Westover)

Mai ɗaukar hoto daga iPhone, ƙimar alama tana zama wani ɓangare na ID ɗin ƙirar Apple na yanzu-amma dole ne in faɗi, Ban taɓa samun damar amfani da shi ba. A mafi kyau, na manta cewa yana can. Amma hakan gaskiya ne ga kyamarorin yanar gizon da aka saka bezel, kuma ba sa lalata abun ciki akan allo. Ita kanta ƙila ana sarrafa ta da kyau kamar yadda ake iya kasancewa, amma gaskiyar cewa tana can har yanzu tana buge ni.

Wata karamar matsala ita ce me ba akwai: touch controls. Fuskokin taɓawa sun zama ginshiƙi na kwamfyutocin Windows, wanda wani bangare ya ƙarfafa shi ta hanyar babban nasarar hulɗar taɓawa akan iPhone da iPad. Duk da wannan, Apple har yanzu bai kawo shigarwar taɓawa zuwa Mac ba, ban da Bar Bar da ba a so a kan MacBook Pro-inch 13. Idan kana neman kwamfutar tafi-da-gidanka tare da kyakkyawar allon taɓawa, ba za ka same ta a Store ɗin Apple ba.


Haɗuwa: Tsayawa Tare da Abin da ke Aiki

Apple ya ba mu mamaki a cikin 2021 lokacin da ya canza zaɓin tashar jiragen ruwa akan 14- da 16-inch MacBook Pros, yana maido da fitarwa na HDMI da ramin katin SD. Bayan nau'ikan Mac da yawa waɗanda suka ɓace gaba ɗaya zuwa Thunderbolt/USB-C don duk haɗin kai, haɓakar maraba ce da amsa mara tsammani ga gunaguni na mai amfani. Waɗancan tashoshin jiragen ruwa suna manne a kan sabon MacBook Pro - kyakkyawan motsi.

Apple MacBook Pro 16-inch (2023, M2 Max) tashoshin gefen dama


(Credit: Brian Westover)

A hannun dama, zaku sami tashar tashar HDMI da ramin katin SDXC, tare da haɗin Thunderbolt 4/USB-C guda ɗaya. A gefen hagu, akwai tashar caji ta MagSafe, tare da tashoshin jiragen ruwa biyu na Thunderbolt 4/USB-C, da jakin lasifikan kai/ audio.

Apple MacBook Pro 16-inch (2023, M2 Max) tashar jiragen ruwa na gefen hagu


(Credit: Brian Westover)

Ganin cewa Apple ya cire jack ɗin lasifikan kai daga iPhones ƴan shekarun baya (har ma ya kira kanta da jaruntaka don yin hakan), koyaushe muna farin cikin ganin jack ɗin lasifikan kai mai tawali'u yana tsayawa akan MacBook. Zaɓin zaɓi na tashar jiragen ruwa na iya kasancewa ɗaya, amma haɗin kai mara waya yana ɗaukar mataki gaba a cikin wannan ƙirar, an harba har zuwa Wi-Fi 6E don sadarwar mara waya ta mafi kyawun aji, da Bluetooth 5.3, don mafi kyawun kayan haɗi da ingancin haɗin haɗin gwiwa tukuna.


Barka da zuwa macOS Ventura

Zaɓin Apple yana nufin zabar macOS baya ga slick Apple hardware. Duk da yake wannan ya ƙaddamar da guda dubun tunani da tallace-tallace masu amfani da Windows da Mac masu amfani da juna (da namu na muhawarar da ke gudana), Ina farin cikin cewa babu ainihin mai hasara a cikin wannan fuska. Tun bayan zuwan Windows 11, Windows da macOS sun fi kama da kowane lokaci, raba fiye da ƴan fasali. Fiye da haka, dukansu sun balaga sosai, ingantaccen tsarin aiki.

Ɗaya daga cikin fa'idodin balaga - da kyau, balaga da rabon kasuwa - shine cewa manyan masu yin software a kai a kai suna yin samfuran su don Windows da macOS kwanakin nan. Duk manyan sunaye suna nan, gami da Microsoft's Office suite, duka Adobe Creative Cloud, da ƙari da yawa. A saman wannan, Apple yana da nasa macOS na gida apps wanda ke inganta tsawon shekaru, daga Safari browser zuwa GarageBand. Duk wani abu da kake son yi akan kwamfuta, zaka iya yi akan Mac kamar yadda kowace na'ura ta Windows, ko da yake har yanzu kana iya buƙatar farautar software da ta dace.

Sabuwar sigar tsarin aiki ta Apple, Mac OS Ventura, da alama shine duk abin da kuke buƙata ya kasance. Zan bar sauran ga sauran ƙwararrun masu bitar su don tono ƙayyadaddun bayanai (ku danna mahadar don bitar mu), amma a lokacin da nake bitar na'urar, na ci karo da batutuwa kaɗan kaɗan, ban da samun takamaiman shirye-shiryen gwaji ɗaya ko biyu waɗanda ba a cire daga Windows ba.


Gwajin MacBook Pro 16-inch: Power zuwa M2 Max

Don samun ma'auni na gaskiya na inda MacBook Pro 16-inch ya tsaya tsakanin takwarorinsa, dole ne mu kalli duka injin Apple da Windows. A cikin duniyar Apple, muna kallon ƙirar da ta gabata, 2021 MacBook Pro 16-inch tare da M1 Max, don ganin irin nasarorin da aka samu tare da ƙaura zuwa M2 Max. Hakanan an haɗa da: sabon MacBook Air kwanan nan da 13-inch MacBook Pro (duka tare da guntu M2 na asali), da kuma wasu kwatancen wucewa zuwa gidan wutar lantarki na yanzu, Mac Studio, wanda ya zo a cikin bambance-bambancen M1 Max da M1 Ultra.

Duban wasu samfuran, mun juya zuwa wasu abubuwan da aka fi so daga tarin mafi kyawun kwamfyutocin kasuwanci da kwamfyutocin aiki, da kuma mafi kyawun madadin MacBook. Tare da yawancin masu amfani da gabaɗaya da ƙwararrun masu amfani da MacBook Pro don ayyuka iri-iri, da mun iya sanya shi a kan kowane adadin sauran shugabannin rukuni. Amma amfani da kasuwanci ya yaɗu sosai, kuma ƙarfin ƙarfin yana da ban sha'awa sosai, har muna manne da waɗannan mahimman rukunan don nemo manyan masu fafatawa.

Waɗannan sun haɗa da Asus Vivobook Pro 16X OLED, fitaccen Dell XPS 15 OLED (9520) da Dell XPS 17 (9720), da kuma babban aikin wayar hannu na HP ZBook Studio G8. Waɗannan tsarin suna wakiltar ɓangaren giciye na ƙirar ƙira da kayan aiki masu ƙarfi waɗanda ke ba MacBook Pro 16 gudu don kuɗin sa. Amma kamar yadda kuke gani a cikin ɓarkewar ƙirar kwatancenmu, babu wani abu da ke ba da cikakkiyar fakitin guda ɗaya wanda Apple's MacBook Pro yake yi, musamman a cikin yanayin yanayin dabba da muka karɓa don dubawa.

Maganar, a duk lokacin da muka kwatanta Macs da na'urorin Windows, shine cewa Mac vs. PC Rarraba har yanzu yana da gaske sosai, tare da nuances da quirks waɗanda ke yin gwajin giciye-dandamali. Ba duk abin da muke gwada injunan Windows da shi zai yi aiki akan Macs ba, kuma akasin haka. Koyaya, ko da tare da rage zaɓin, akwai sauran abubuwa da yawa da za a kwatanta, daga software na samarwa zuwa zane-zane har ma da gwaje-gwajen wurin aiki.

Gwaje-gwajen Yawan Sami

A wannan yanayin, za mu fara da gwajin musanyawa na bidiyo na HandBrake 1.4, lokacin da ake ɗaukar tsawon lokacin da ake ɗaukar daidaitaccen shirin 4K zuwa ƙaramin sigar 1080p. Yana da ɗagawa mai nauyi ga wasu injuna, amma mafi kyawun kwamfyutocin gyara kafofin watsa labarai yakamata suyi ɗan gajeren aiki dashi.

Sa'an nan kuma mu matsa zuwa Cinebench R23, wanda ke gwada multi-core da multi-threaded aiki tare da wani hadadden yanayin da aka yi a Maxon's Cinema 4D engine. Don ƙarin ma'aunin ƙima na asali, muna duban Primate Labs' Geekbench Pro, wanda ke kwaikwayi mashahuri apps kama daga fassarar PDF da fahimtar magana zuwa koyon injin.

A ƙarshe, muna amfani da Adobe Photoshop yana gudana a cikin Rosetta 2, wanda ya zo tare da alamar alama-Adobe yana da sigar asali ta Photoshop a matsayin wani ɓangare na Creative Cloud. apps, amma mu gwajin tsawo, sanya ta Kayan sarrafawa(Yana buɗewa a cikin sabuwar taga), yana samuwa ne kawai ta amfani da Rosetta 2. Don haka, a cikin wannan misali, yana da ƙasa da gwajin saurin gyare-gyaren hoto, da ƙarin ma'auni na aikin da aka bayar akan na'ura don buƙata. apps masu bukatar koyi. Ko da tare da wannan faɗakarwa, aikin Mac yana riƙe da kyau sosai a kan manyan injunan Windows.

A cikin HandBrake, wasan kwaikwayon yana da ban mamaki, tare da M2 Max yana yanke lokacin transcode a cikin rabin tsarin kamar Dell XPS 17 (9720), da aske kashe mintuna da yawa idan aka kwatanta da duka kwamfyutocin Windows masu fafatawa da zaɓuɓɓukan Apple masu tsada. A zahiri, injin guda ɗaya da zai iya kammala gwajin cikin sauri shine Apple Mac Studio, ƙaramin tebur wanda ke gida ga guntu mafi girma na Apple a halin yanzu, M1 Ultra.

Amma game da Cinebench, M2 Max mai ƙarfi MacBook Pro 16 yana aika kusan maki 15,000, yana doke matsakaicin maki 12,000 da roka da ya wuce MacBook Air mara ƙarfi da MacBook Pro 13, waɗanda duka biyun suna amfani da guntu-matakin M2. Ana maimaita irin wannan tsarin a Geekbench, inda M2 Max ke tura MacBook Pro 16-inch zuwa mafi kyawun na biyu mafi kyau a cikin jerin manyan tsare-tsare masu ƙarfi. A cikin Photoshop, MacBook Pro 16-inch a zahiri yana gaba da Mac Studio! (Wannan yana yiwuwa saboda sabunta M2 dandali inganta kwaikwaya yi.) Idan kana bukatar danyen wuta, amma ba za ka iya jure da za a tethered zuwa a tsaye tebur kamar Mac Studio, wannan shi ne na'ura don samun.

Gwaje-gwajen Zane da Wasanni

Muna dauke da kayan kwalliyar GPU guda 38 a cikin samfurin gwajin mu, muna kuma sa ran MacBook Pro mai inch 16 zai nuna ingantaccen nuni a cikin zane-zane da gwaje-gwajen caca. Don takamaiman gwajin zane-zane na Apple, muna amfani da 3DMark's Wild Life Extreme, yana gudana a cikin Unlimited yanayi. Ba kamar gwajinmu na 3DMark na yau da kullun ba, Wild Life yana gudana ta asali akan Apple Silicon, yana barin mu auna aikin zane tsakanin tsarin Mac daban-daban. Mafi girman maki, mafi kyawun aikin zane-zane gabaɗaya.

Don gwajin giciye-dandamali, muna amfani da sigar daidaitaccen gwajin GFXBench ɗin mu, anan yana gudana akan API ɗin Ƙarfe na Apple. Yana ƙarfafawa-gwajin duka ƙananan matakan yau da kullun, kamar rubutun rubutu, da babban matakin, ɗaukar hoto mai kama da wasa. Muna gudanar da gwaje-gwaje guda biyu, Aztec Ruins (1440p), wanda ya dogara da aikace-aikacen aikace-aikacen OpenGL (API), da Car Chase (1080p), wanda ke amfani da tessellation na hardware. Muna rikodin sakamakon a cikin firam a sakan daya (fps); lambobi mafi girma sun fi kyau.

A ƙarshe, a cikin Rise of the Tomb Raider, gwajin wasanmu na “gaskiya” kawai, muna samun fahimtar ainihin damar wasan AAA na tsarin. Ee, babban wasa ne, amma yana ɗaya daga cikin ƴan kaɗan a cikin ɗakin karatu na Steam wanda duka biyun zasu gudana akan Mac kuma suna ba da kayan amfani da aka gina a ciki. Muna yin rikodin matsakaicin fps a saitunan dalla-dalla daban-daban. Lambobi masu girma sun fi kyau.

Yana cikin sakamakon Babban Rayuwar Daji wanda muke samun mafi kyawun hango inda M2 Max ke zaune a cikin dangin Apple Silicon, yana nuna kyakkyawan aikin zane. Inda MacBook Pro na tushen M2 13-inch ya sami maki 6,800, M2 Max-powered Pro yana da maki sama da 25,000. Wannan da hannu yana bugun duk wani abu da muka gani yana gudana akan na'urar M1 Max na baya, kuma ya zo na biyu zuwa kawai M1 Ultra. Ee, wannan shine saman-ƙarshen, mafi yawan nau'ikan nau'ikan nau'ikan M2 Max, amma babban tsalle-tsalle ne a cikin ikon zane a cikin ƙarni na processor guda ɗaya, kuma yana tabbatar da cewa ƙungiyar ƙirar guntu ta Apple ba ta yin rikici.

Sakamakon mu na GFXBench yana nuna irin wannan rinjaye na Apple M2 Max, kamar yadda MacBook Pro 16-Inci hawaye ta hanyar ainihin 1080p Car Chase da kuma ƙarin yanayin gwajin 1440p Aztec Ruins.

A zahiri, a cikin Rise of the Tomb Raider, M2 Max ya mamaye komai, yana ba da mafi kyawun wasan caca da muka gani a cikin Mac har zuwa yau. Za mu kara tono bangaren wasan abubuwa a gwaji na gaba, amma don manufar wannan bita, a bayyane yake cewa caca akan Mac ba zato ba tsammani abu ne mai yuwuwa na gaske, ban da ƙirƙirar kafofin watsa labarai da muka riga mun san zai iya ɗauka. Da kyau fiye da firam 150 a sakan daya (fps) a 1,920 ta 1,200 da babban daki-daki, kuma tare da ƙananan saitin dalla-dalla sama da 200fps? Wannan yankin kwamfutar tafi-da-gidanka daidai ne.

Ayyukan Wurin Aiki

Ci gaba da matakin da ya wuce gwajin wasan kwaikwayo na yau da kullun ko gwajin sarrafa kafofin watsa labarai, mun kuma kori mai amfani da Blender don ganin yadda MacBook Pro 16-Inch zai iya sarrafa ma'anar 3D na gaskiya. Yin amfani da babban buɗaɗɗen 3D suite, muna yin rikodin lokacin da ake ɗauka don ginannen hanyar gano hanyar Cycles don ba da hotuna biyu na motocin BMW, ɗayan yana amfani da CPU na tsarin, ɗayan kuma yana dogaro da GPU.

Gwaji ne da muka tanada don injuna mafi ƙarfi, kuma a nan MacBook Pro 16-inch benaye ne. Sakamakon yana magana da kansu, amma yana da kyau a nuna cewa wannan MacBook Pro yana ba da mafi kyawun aiki akan wannan gwajin da muka taɓa gani daga kwamfutar tafi-da-gidanka.

Gwajin Baturi da Nuni

Duk ikon da ke cikin duniya ba yana da ma'ana sosai a cikin kwamfutar tafi-da-gidanka ba idan ba za ku iya ɗauka a ko'ina ba, amma ana sadaukar da motsi don isar da irin ƙarfin da muka gani a sama. Duk da wannan, Apple yana da'awar wasu ingantaccen makamashi mai ban sha'awa don sabon rukunin kwakwalwan kwamfuta na M2, yana yin alƙawarin kusan sa'o'i 22 na rayuwar batir. A bayyane yake, za mu gwada waɗannan da'awar, amma na fi sha'awar ganin yadda tsarin zai daidaita ƙarfin buƙatun CPU na muscular da GPU tare da ingancin da ake buƙata don motsi mai dorewa.

Muna gwada rayuwar batirin kwamfyutocin ta hanyar kunna fayil ɗin bidiyo na 720p da aka adana a cikin gida (fim ɗin Blender mai buɗewa). Hawayen Karfe(Yana buɗewa a cikin sabuwar taga)) tare da hasken nuni a 50% da ƙarar sauti a 100%. Muna tabbatar da cikakken cajin baturi kafin gwajin, tare da kashe Wi-Fi da hasken baya na madannai.

Har ila yau, muna amfani da Datacolor SpyderX Elite Monitor calibration firikwensin da software don auna jikewar launi na kwamfutar tafi-da-gidanka - nawa kashi na sRGB, Adobe RGB, da DCI-P3 launi gamuts ko palettes nunin zai iya nunawa - da 50% da haske mafi girma a ciki. nits (candelas da murabba'in mita).

Idan aka ba da iƙirarin Apple na rayuwar batir, muna da cikakkiyar tsammanin ganin MacBook Pro 16-inch yana ɗorewa duk tsawon yini sannan wasu. (Bayan haka, babbar kwamfutar tafi-da-gidanka mafi girma a cikin jeri na Mac kuma ita ce wacce ke da babbar batir.) Bugu da ƙari, ƙayyadaddun kayan aikin Apple yana ƙara tsawon rayuwar baturi tun zuwan guntu M1. Amma, ba a shirya mu don wannan ba: A cikin gwajin rundun bidiyo na mu, MacBook Pro 16-Inci ya daɗe mai ban mamaki na sa'o'i 26 da mintuna 51 - ɗayan mafi tsayin sakamako da muka taɓa gani akan kowace kwamfutar tafi-da-gidanka gajeriyar ƙira kamar na farko. M1 MacBook Pro.

A zahiri, MacBook Pro 16-inch ya wuce mafi yawan kwamfyutocin tare da mafi kyawun rayuwar batir ta sa'o'i. Tabbas, ƙarin amfani mai ƙarfi, kamar gyare-gyaren kafofin watsa labarai ko zane-zane, zai rage wannan lambar. Amma don kallon bidiyo ko binciken yanar gizo? Wannan ya isa batir da zai kai ku karshen mako na kwana uku ba tare da caja ba.

Apple MacBook Pro 16-inch (2023, M2 Max) daga kusurwa


(Credit: Brian Westover)

Nunin Liquid Retina XDR daidai yake da ban sha'awa, yana ba da ƙarin hasken baya na LED don kyakkyawan bambanci da haske. Amma abin da ya fi ban sha'awa shine ingancin launi. A cikin gwajin mu, allon, ahem, "notched" cikakke maki 100% a cikin ɗaukar hoto na sRGB da DCI-P3 wurare masu launi, kuma babu musun cewa yana ɗaya daga cikin mafi kyawun nunin da muka gani, ko da idan aka kwatanta. zuwa manyan bangarorin OLED da ake amfani da su akan injunan Windows na saman-ƙarshen.


Hukunci: Tsaftace, Ƙarfin Ƙarfi

Mun daɗe muna gwadawa da duba kwamfutoci, kuma da wuya mutum ya bar mu wannan abin burgewa. Wannan sabon rev na 16-inch MacBook Pro tare da M2 Max kawai yana da shi duka, daga ingantaccen ƙira da fasalin fasalin da aka saita zuwa rayuwar batir mai ban mamaki da ainihin manyan matakan aiki.

Tabbas, zamu iya nitpick game da darajar allo ko rashin ikon taɓawa, amma gaskiyar lamarin ita ce wannan yana kusa da cikakke kamar kowane kwamfutar tafi-da-gidanka da muka bincika. Na'urar tana da kyan gani kuma tana jin daɗi, kuma za ta zazzage ayyukan ƙira masu buƙata kamar buzzsaw. Babban koma baya shine farashi a cikin saitunan sa na sama-echelon. Koyaya, idan kai ƙwararren ƙwararren ne wanda ke buƙatar ikon daidaita buƙatun aikinka da hazaka, yana da wuya a yi jayayya cewa wannan bai cancanci kashewa ba. Don cikar ginshiƙi tsakanin kwamfyutocin kwamfyutoci a cikin ƙirar da ta riga ta ci nasara, wannan MacBook Pro yana samun lambar yabo ta Zaɓin Editan mu da cikakkiyar mahimmin ci.

Apple MacBook Pro 16-inch (2023, M2 Max)

Kwayar

Tushen 2023 na Apple, MacBook Pro 16-inch ya auri ingantacciyar ƙira, mara kyau tare da ƙwallon wuta M2 Max CPU don tsananin ƙarfi a ƙirƙirar kafofin watsa labarai, wasa, da manyan ayyuka na ƙwararru. (Bugu da ƙari, ya ɗauki kusan awanni 27 akan gwajin baturin mu.)

Apple Fan?

Yi rajista don namu Taƙaicen Apple na mako-mako don sabbin labarai, sake dubawa, nasihu, da ƙari da aka kawo daidai akwatin saƙo naka.

Wannan wasiƙar na iya ƙunsar tallace-tallace, ciniki, ko hanyoyin haɗin gwiwa. Biyan kuɗi ga wasiƙar yana nuna yardar ku ga mu Sharuddan Amfani da kuma takardar kebantawa. Kuna iya cire rajista daga wasiƙun labarai a kowane lokaci.



source