Apple Vision Pro, Sabbin Macs, iOS 17, da Komai Sauran: Babban Haskaka na WWDC '23 Keynote

A ƙarshe Apple ya buɗe na'urar kai ta gaskiya da muka yi tsammani shekaru da yawa, kuma akwai ƙarin sanarwa game da kayan aiki da software a ɗayan mahimman abubuwan WWDC mafi cika cikin ƙwaƙwalwar kwanan nan. Duk da yake wannan yawanci taron mai haɓakawa ne, Apple sau da yawa yana buɗe sabbin kayan masarufi ta yadda zai iya fara baiwa masu ƙirƙirar software kayan aikin da suke buƙata don fito da sababbi. apps, wasanni, ayyuka da haɗin kai don cin gajiyar su. Sabuwar tsarin aiki na visionOS zai buɗe manyan sabbin hanyoyi don gogewa mai zurfi akan abin da Apple ya kira sabuwar “kwamfutar sararin samaniya”. Kamfanin ya kuma kira wannan lasifikan kai a matsayin "na'urar lantarki mafi ci gaba a duniya har abada", tare da nau'ikan na'urori masu tarin yawa, siliki na al'ada, da abubuwan nuni na musamman. Ga duk abin da kuke buƙatar sani game da duk sabbin na'urorin Apple da dandamali:

apple hangen nesa pro 

Ana siyar da na'urar kai ta Apple Vision Pro bisa hukuma akan $3,499 (kimanin Rs. 2,88,700 kafin haraji da ayyuka) wanda a zahiri yana da ma'ana, idan aka yi la'akari da MacBook Pro mai inch 16 tare da zaɓuɓɓukan al'ada masu tsayi zai kashe iri ɗaya. Wannan lasifikan kai mai sawa yana fasalta aluminium mai lankwasa da jikin gilashi mai ɗauke da na'urar sarrafa Apple R1 ta al'ada tare da guntu M2, nunin ultra-high micro-OLED nuni da kyamarorin 12, wasu firikwensin guda biyar, makirufo shida, da kwalayen sauti na sarari ga kowane kunne. Ana iya amfani da shi a ɗaure ko tare da fakitin baturi mai igiya, wanda zai bar shi ya yi aiki na tsawon sa'o'i biyu.

Ba a sanar da ranar ƙaddamar da ranar ba, amma Apple ya ce na'urar kai ta Vision Pro zai zo Amurka da farko, farkon shekara mai zuwa. Wannan yana ba masu haɓaka lokaci mai yawa don samun nasu apps da gogewa a shirye. Abubuwan da ke cikin Disney, gami da gogewa daga Marvel da Star Wars ikon amfani da ikon amfani da sunan kamfani, za su kasance a rana ɗaya. Akwai iPhone da iPad apps zai kuma gudu. Sama da wasanni 100 na Apple Arcade kuma za a samu.

Amfani da na'urar kai ta Vision Pro, masu amfani zasu iya gudu apps a cikin rumbun sararin da ke kewaye da su. Bidiyo na iya yin wasa akan nuni mai ƙafar ƙafa 100, kuma masu amfani za su iya zaɓar matakin nutsewarsu ta amfani da Crown Digital mai juyawa. Ana iya nuna mutum mai kama-da-wane a fuskar naúrar kai, don haka mutanen da ke kusa da ku za su iya tuntuɓar idanu kuma ba a raba ku da mahallin ku. Shigar da ƙarancin-ƙasa-ƙasa yana ba masu amfani damar mayar da martani ga mutane da abubuwan da ke kewaye da su ba tare da lahani ba. 

15-inch MacBook Air

Wannan samfurin jita-jita sosai zai yi kira ga duk wanda ke son babban allo don yin aiki da shi. Shahararriyar kwamfutar tafi-da-gidanka ta Apple yanzu tana da nunin inch 15 a karon farko. Har yanzu sirara ce kuma mai haske, kuma har yanzu ba ta da fanko. Dangane da na'ura mai sarrafa M2 iri ɗaya da mashahurin ɗan'uwanta mai inci 13, zaku iya gudanar da duk na yau. apps. Kuna samun tashoshin jiragen ruwa guda biyu na Thunderbolt, MagSafe don caji, da madanni mai haske. Farashin farawa daga Rs. 1,34,900 a Indiya tare da 8GB na RAM da 256GB na ajiya. Kuna iya zuwa 24GB ko RAM da 2TB na ajiya, amma hakan zai fi tsada. An riga an buɗe oda na farko kuma zaku iya siyan MacBook Air mai inci 15 wanda zai fara daga Yuni 13 a Indiya. Abin sha'awa, ƙirar 13-inch ta sami ƙaramin Rs. Yanke farashin 5,000.

Mac Studio da Mac Pro

Apple ya sabunta Mac Studio tare da zaɓuɓɓukan M2 Max da M2 Ultra SoC, farawa daga Rs. 2,09,900 da Rs. 4,19,900 a Indiya. Apple yayi alkawarin mafi kyawun aiki a cikin manyan ayyuka masu nauyi musamman ma'anar abun ciki na 3D. Zane da sauran ƙayyadaddun bayanai iri ɗaya ne kamar da. 

Duk da yake hakan na iya zama mai ƙarfi ga yawancin, wasu matsananciyar masu amfani za su so su duba sabon Mac Pro, wanda kawai ya zo tare da M2 Ultra SoC. Farashin farawa daga Rs. 7,29,900. Wannan shine kawai Mac ɗin da ke ba ku zaɓi na faɗaɗa PCIe, don ƙwararrun sauti, bidiyo da na'urorin sadarwar. Yana amfani da ƙira iri ɗaya kamar na Mac Pro na baya kuma yana samuwa a cikin hasumiya da gawawwakin rak. Ee, ƙafafun zaɓin har yanzu farashin Rs. 69,900. 

iOS 17, iPadOS 17, macOS Sonoma

Tsarin aiki na Apple na shekara-shekara yana wartsakewa yana kawo sabbin fasalolin gyare-gyare da yawa, amma babu wani juyin juya hali. IPhones za su sami sabbin fastoci masu kira, tare da hoto da rubutun zaɓin kowane lamba. Lokacin da aka juya a kwance yayin caji, sabon zaɓin nuni yana juya wayarka zuwa agogo da cibiyar widget - wannan zai yi aiki mafi kyau tare da nuni koyaushe da tsayawar MagSafe. Maɓallin madannai yana samun ingantaccen gyara kansa. iOS 17 yana zuwa iPhone XR da sabbin wayoyi azaman sabuntawa kyauta daga baya wannan shekara.

iPads za su sami widgets akan allon kulle da sabon app na Lafiya wanda ke cin gajiyar duk sararin allo. An sabunta app ɗin Saƙon tare da sabon UI don apps, mafi kyawun bincike, da ƙarin kayan aikin layi. Airdrop yana samun mafi dacewa don raba lambobin sadarwa - kawai kawo iPhones biyu ko Apple Watches kusa da juna. Ana iya shigar da PDFs a cikin Notes app don sauƙin tunani. iPads na baya-bayan nan za su sami wannan sabuntawa kyauta. 

MacOS Sonoma shima yana samun widget din mu'amala, amma yanzu akan tebur. Safari yana da mafi kyawun sarrafa bayanan sirri wanda zai ba ku damar kulle shafuka masu zaman kansu da ƙirƙirar bayanan martaba da yawa, ƙari kuma kuna iya haɗa kowane gidan yanar gizo da amfani da shi azaman App na Yanar gizo. Yanayin Wasan zai inganta aiki da shigar da latency don wasanni, yayin taron bidiyo apps za ku iya amfani da sabbin mayafi don ku iya gabatar da abubuwan ku da kyau. Bincika gidan yanar gizon Apple don ganin ko Mac ɗin yana da tallafi. Yawancin samfura daga 2019 zuwa gaba yakamata suyi kyau, wasu kuma ma sun girmi hakan.

source