Shin fasaha na iya tsaftace "sauri mai sauri"?

hoto-kiredit-lens-samar-2.jpg

Salon runway a Kornit Fashion Week a Tel Aviv sun nuna Santa Barbara, salon Naot mai shekaru 50 na al'ada tare da sabon haɓaka don wannan wasan kwaikwayon tare da fata da kayan musamman.


Naot Footwear

A cikin shekaru goma da suka gabata, masana'antar kera kayan kwalliya ta fuskanci rikice-rikicen da suka haifar da abin da ake kira yanzu "sauri fashion” - tufafin da ake samarwa cikin sauri da arha, ba tare da la’akari da yadda ake kula da ma’aikata ko muhalli ba. Yawancin waɗannan sojojin sun haɗa da ci gaban fasaha, kamar haɓaka kasuwancin e-commerce, haɓakar masu tasiri na kafofin watsa labarun da algorithms waɗanda ke aiki azaman ƙwallon kristal don masu sa ido. 

Yanzu, duk da haka, akwai dakarun da ke aiki don yin mulki a cikin tarkacen kayan zamani. Yanayin kasuwa, gami da rushewar sarkar samar da kayayyaki na duniya, suna tura masu kera tufafi don yin la'akari da samar da tushen gida. Masu amfani suna zama karin fahimtar zamantakewa. Kuma bisa ga wasu a cikin kasuwancin fasaha, kayan masarufi da software sun wanzu don tsabtace salo da gaske. 

Ronen Samuel, Shugaba na Kornit Digital, ya shaida wa ZDNet cewa "Masu amfani da kayan abinci suna sane da cewa abin da suke sawa yana haifar da gurɓataccen gurɓataccen abu a ɗayan ɓangaren duniya." "Wannan zai iya amfanar Kornit - da duk duniya. Kuna iya [samar da tufafi] ta hanya mai dorewa. Ba kwa buƙatar samar da adadi mai yawa har ku fitar da kashi 30% na shi. Ba ku buƙatar gurbatattun koguna. Akwai fasahohin da za a yi, kuma Kornit yana kan gaba ta hanya mafi ɗorewa. " 

Kornit kamfani ne na bugu na dijital mai shekaru 20 da ke Isra'ila wanda ke ƙirƙirar fasaha don masana'antar yadi, kayan kwalliya da kamfanonin adon gida. Kamfanin yana yin firintocin masana'antu da nasa, dangin tawada NeoPigment mai haƙƙin mallaka wanda ke gudanar da gamut ɗin launi. Tsarin fasahar bugunsa yana ba da damar buga buƙatun buƙatu, yana ba masu ƙira da masu ƙira damar samfuri kamar samfuran da yawa kamar yadda suke buƙata, kamar soon kamar yadda suke bukata. Hakanan ana buga yadudduka ba tare da yin riga-kafi ba, tururi ko wanke yadudduka. Kornit ya ce tsarin bugawa mara ruwa yana rage sharar ruwa da gurbatar yanayi. 

atlas-max-poly-hi-res2.png

Kornit Atlas MAX Poly shine sabon memba na dangin Kornit MAX kuma farkon masana'antar don samar da dijital mai girma don ƙira mai ƙarfi akan polyester da kayan haɗin polyester.


Kfir Ziv

Amma har ma da kayan aikin da ake da su don buƙatu, samar da masaku masu dacewa da muhalli, “kasuwar ba ta dawwama,” in ji Samuel. 

Sanin wannan, "mun fahimci cewa dole ne mu sami babban matsayi wajen canza kasuwa," in ji shi. "Manufarmu ita ce mu zama tsarin aiki na masana'antar kerawa."

Don haka Kornit ya haɓaka KornitX, dandamali na tushen girgije wanda ke ba da damar masana'anta da masu ƙira su tafiyar da ayyukan samar da yadi zuwa mafi kusancin masu cikawa. Alal misali, Samuel ya yi bayani: “Idan na je Nike.com na ba da odar riga, za a tura wannan aikin ga wani mai cikawa a Isra’ila wanda zai iya samar da shi a cikin gida.”

Tare da kayan masarufi don tallafawa samar da alhakin muhalli da ingantaccen aiki, da software don taimakawa samfuran yin ta a cikin gida, matakin Kornit na gaba shine haɓakawa. 

shai-shalom-hi2.jpg

Kornit Fashion Week Tel Aviv 2022 ya nuna tarin tarin 22, gami da na Shai Shalom.


Aviv Avramov

"Mun tambayi kanmu, menene mafi kyawun dandamali don bayyana shi ga masana'antar… cewa babu sauran iyakancewa? Ba kwa buƙatar samar da watanni 18 gaba. Kuna iya samar da, a cikin kwanaki, duk abin da kuke so akan kowane nau'in masana'anta, kuma yana da cikakkiyar dorewa, ”in ji Samuel. "Don haka muka ce, mu shiga cikin Makon Kaya." 

Amma maimakon shiga cikin al'amuran masana'antu na al'ada, Kornit ya fara jerin nasa na Sakon Fashion. Kamfanin yana da abubuwan da suka faru a Isra'ila, Milan da Los Angeles. Mako mai zuwa, yana kawo makon Fashion na Kornit zuwa London. Masu zanen da aka gayyata don shiga suna samun ƙasa da wata ɗaya don ƙirƙirar cikakken tarin - gaba ɗaya tare da fasahar Kornit. 

"Kowane abu ya bambanta, tare da launi da kayan aiki daban-daban," in ji Samuel. Har ila yau, taron yana kawo ƙarin haɗaka da bambancin zuwa titin jirgin sama, tare da samfura na kowane zamani, girman, launi da jinsi. 

A halin yanzu Kornit yana da kusan abokan ciniki 1,300, gami da masu cikawa, samfuran kayan kwalliya kamar Adidas, dillalai kamar Disney, da kasuwannin kan layi kamar Asos. Kamfanin yana ganin babbar dama a wannan lokacin na rushewa don haɗin gwiwa tare da ƙarin samfuran kayayyaki da kasuwannin kan layi. 

"Wani abu yana faruwa, duniya tana canzawa," in ji Samuel. “Akwai sabbin kayayyaki da yawa, samfuran masu tasowa waɗanda ke ƙara girma sosai. A cikin 'yan shekaru, Shein ya zama babbar alama a duniya - ta hanya, suna da sauri fashion, da kuma haifar da mai yawa gurbatawa - saboda abin da suke kunna… tare da kusan Unlimited yawan kayayyaki. Ba mu da iyaka, amma muna ɗaukar mataki ɗaya gaba. "

source