Dell Latitude 7230 Rugged Extreme Tablet Review

Kwamfutoci masu karko da allunan dole ne don wasu ayyuka. Lokacin aiki a cikin filin ya haɗa da ƙura, ƙura, zubar da ruwan sama ko feshin ruwa, ko matsanancin zafi, kuna buƙatar na'ura mai ɗaukuwa kamar yadda kuke. Dell Latitude 7230 Rugged Extreme Tablet (yana farawa daga $2,443.50; $3,227.61 kamar yadda aka gwada) an gina shi don kawar da haɗarin kashe PC yayin gudanar da ayyukan da suka kama daga tattara bayanai zuwa sarrafa injina ko daidaita ƙungiya. Bayar da kwamfutar hannu da iyawar 2-in-1 (tare da maɓallin docking na zaɓi), zaɓuɓɓukan gyare-gyare don duk abin da shari'ar amfanin ku ke buƙata, da kuma amfani a cikin mafi yawan yanayi, kwamfutar hannu ce mai ƙarfi, kodayake aikin sa yana barin ɗan abin da ake so.


Saitunan Gina don Oda

Latitude 7230 Rugged Tablet yana ba da zaɓuɓɓukan daidaitawa da yawa da ƙarin abubuwan da ke akwai wanda kusan ba zai yuwu a ƙaddamar da maki farashin don daidaitawar prefab ba. Za ku sami zaɓuɓɓuka masu yawa da yawa don zaɓar daga, duk halaltattun buƙatu na kasuwanci, ayyuka, da masu amsawa na farko waɗanda ke amfani da waɗannan na'urori masu ruɗi.

Samfurin tushe na $2,443.50 na Dell yana da Intel Core i3-1210U processor da 8GB na RAM da 256GB mai ƙarfi. Na'ura ce madaidaiciya tare da tashoshin jiragen ruwa biyu na Thunderbolt 4, tashar USB Type-A guda ɗaya (wanda zaku iya musanyawa don tashar tashar HDMI akan farashi ɗaya), da ƙirar kusan mara lalacewa wanda zamu bincika a cikin minti ɗaya.

Dell Latitude 7230 Rugged Extreme Tablet tare da hannu


(Credit: Molly Flores)

Idan kuna buƙatar ƙarin ƙarfin doki ko ajiya, zaku sami haɓakawa da yawa. Tsarin tsaka-tsakin tsaka-tsakin daidai da naúrar nazarin mu yana da Core i5-1240U CPU, 16GB na ƙwaƙwalwar ajiya, da 512GB SSD. Ba tare da kari ba, wannan saitin yana kashe $2,958. Mataki har zuwa naúrar ƙayyadaddun bayanai tare da guntu Core i7-1260U, 32GB na RAM, da 1TB SSD: Za ku biya $3,343.79 kafin ƙara kowane zaɓi.

Kuma, za ku sami tarin zaɓuɓɓuka, wanda zai ba ku damar daidaita kwamfutar zuwa ainihin bukatunku-ko kuna amfani da shi a gona ko a fagen fama.

Dell Latitude 7230 Rugged Extreme Tablet masu haɗin docking


(Credit: Molly Flores)

Idan kuna buƙatar aikin kwamfutar tafi-da-gidanka, maballin madannai mai tsada mai tsada yana juyar da Latitude zuwa 2-in-1 mai iya cirewa. Kuna iya ƙara 4G ko 5G wayar hannu, GPS, na'urar daukar hotan takardu, lambar yatsa ko mai karanta katin SmartCard, da ƙari. Hakanan ana samun riguna, majajjawa, da docks na abin hawa, suna taimakawa tura cikakken tsarin da aka ɗora sama da $5,000.

Don rikodin, rukunin gwajin mu shine ƙirar tsaka-tsaki (Intel Core i5-1240U, 16GB na RAM, 512GB SSD) wanda aka haɗa tare da kyamarori na gaba da baya, tashar tashar RJ45 Ethernet, mai karanta SmartCard, madaidaicin hannun gefe, da kuma abin musanyawa. bay na jimlar $3,227.61.


An ƙirƙira don Amfani da Rough-and-Tumble

Dell's Rugged Extreme Latitudes sun sami sunan tare da ɗayan mafi ƙarfi, ƙirar yanayi da ake samu. Cikakkun kwamfutar hannu mai karko yana tafiya sama da ƙayyadaddun bayanai na MIL-STD 810H don hadurran hanyoyin gama gari kamar girgiza, girgiza, da yanayi da matsanancin zafin jiki. Yana ɗaukar ƙimar kariya ta shigar da IP65, ma'ana yana iya tsira kai tsaye fesa daga kowane kusurwa - tunanin guguwa ko guguwa da ta mamaye jiragen ruwa na Coast Guard - da kuma kiyaye abubuwan da suka kama daga ƙurar wurin gini zuwa yashi mai hurawa. rawar soja a cikin jeji. Yana aiki a yanayin zafi daga -20ºF zuwa 145 ° F, yana mai da shi da amfani a cikin tundra daskararre kamar yadda yake kusa da kayan aikin narkewa. Kuma tarkacen roba da abubuwan da aka ɗora da su suna kawar da digon ƙafa huɗu.

Aunawa 0.94 ta 11.65 ta inci 8, 7230 yayi kusan daidai girman amfani da hannu ɗaya. Kuna iya ɗaukar kwamfutar hannu a cikin maƙarƙashiyar hannun ku kamar allo, ko da yake yana da nauyi mai nauyi a kilo 3.5 - nauyi mai gani, amma in mun gwada da haske don PC mai karko.

Dell Latitude 7230 Rugged Extreme Tablet kusurwar hagu


(Credit: Molly Flores)

Zane yana aiki mai tsabta. Allon yana juyawa ba tare da wahala ba tsakanin yanayin shimfidar wuri da hoto kamar ku shift shi daga cinyarka zuwa karkarwar hannunka. Masu bumpers da ke kewaye da su suna haɗuwa da manyan murfin tashar jiragen ruwa waɗanda ke hana ƙura da danshi. Kowane kusurwa yana da maƙalar anka don haɗa abin ɗamara, madaurin kafaɗa, ko wani abin da aka makala. Alƙalamin mai salo kuma an haɗa shi don kada ya ɓace ya ɓoye a cikin ramin da aka gina a cikin chassis.

Tunda allon yana amfani da juriya ta jiki maimakon iya fahimtar taɓawa, zaku iya amfani da kowane salo ko alƙalamin filastik na yau da kullun (mai rufe ko tare da maƙallan ja da baya), da safar hannu ko hannu. Za ku sami maɓallai na zahiri a cikin bezels don daidaita hasken nuni da ƙarar jiwuwa, da maɓallan ayyuka masu shirye-shirye guda uku. Maɓallan suna da haske don amfani da dare.

Sama da nunin (lokacin da aka riƙe shi a yanayin shimfidar wuri) kyamarar gidan yanar gizo ce mai girman megapixel biyar tare da rufewar jiki wanda duka biyun ke tabbatar da sirri kuma yana taimakawa kare ruwan tabarau daga karce da lalacewa. Kusa da ita kyamarar IR ce wacce ke ba da damar sanin fuskar Windows Hello amintacce. A baya akwai kyamarar megapixel 11 na zaɓi mai zaɓi tare da walƙiya da makirufo don yin rikodin bidiyo a wurin haɗari ko ɗaukar ƴan hotuna don cika odar aiki.

Kamar yadda aka ambata, Latitude ɗinmu yana da haɗe-haɗe tare da gefe ɗaya, yana ba da ƙarfi mai ƙarfi don ɗauka da amfani duka. Zaɓin $45 ne wanda ke sa ƙirar kama-da-tafi mai sauƙin fahimta da riƙewa, musamman a wuraren da ake buƙatar safar hannu.


Tashar jiragen ruwa masu kariya, An keɓance muku

Latitude 7230 kwamfutar hannu yana da adadin tashoshin jiragen ruwa masu amfani da ramummuka, kowanne an kiyaye shi ta murfin filastik wanda ke rufe datti da danshi kuma yana ba da ƙarin kariya ta tasiri. Dual Thunderbolt 4 tashoshin jiragen ruwa suna ba da kewayon haɗin kai ciki har da canja wurin bayanai na USB4, Yanayin DisplayPort Alt don masu saka idanu na waje, da isar da wutar lantarki don cajin kwamfutar hannu ko na'urorin hannu.

Dell Latitude 7230 Rugged Extreme Tablet Thunderbolt tashar jiragen ruwa


(Credit: Molly Flores)

Dell Latitude 7230 Rugged Extreme Tablet USB tashar jiragen ruwa


(Credit: Molly Flores)

Kebul na 3.2 Gen 1 Type-A tashar jiragen ruwa tare da ikon raba wutar lantarki yana ba ku damar haɗawa da tsofaffin ɓangarori biyu don bayanai da caji, kuma jack ɗin sauti na 3.5mm yana ba da damar naúrar kai ko haɗin kai/microphone. Kusa da wannan akwai ramin daidaitacce; 7230 ɗinmu yana da tashar USB ta biyu, amma HDMI zaɓin farashi ɗaya ne.

Dell Latitude 7230 Rugged Extreme Tablet Ethernet


(Credit: Molly Flores)

A saman, kwamfutar mu tana da tashar Ethernet, amma kuna iya zaɓar ƙaramin tashar tashar jiragen ruwa, na'urar daukar hotan takardu, ko tashar jiragen ruwa Fischer. (Na ƙarshe shine zaɓin I / O mai ƙarfi don iko da bayanan da aka yi amfani da su a cikin komai daga kayan aikin ruwa zuwa kayan masana'antu da kayan aikin soja.) Haɗin mara waya kuma yana da kyau, godiya ga Wi-Fi 6E da Bluetooth, kuma 4G ko 5G na wayar hannu na iya zama. ƙara don haɗin kai inda babu Wi-Fi.


Allon Ruwa-ko-Shine

Allon tabawa na kwamfutar hannu ba shine girman girman inci 12 da aka auna ba, kuma ba ƙari ba ne - yana ba da ƙudurin 1,920-by-1,200-pixel cikakken HD, wanda shine ainihin ƙarancin ƙarshen tsakanin kwamfyutocin zamani da allunan. Amma ba a gina nunin don ya zama abin burgewa na gani ba; an gina shi don ayyuka masu tsafta, kuma yana bayarwa.

Dell Latitude 7230 Rugged Extreme Tablet na gaba


(Credit: Molly Flores)

Allon Dell yana da abin rufe fuska mai kyalli da haɓaka haske-kusan nits 1,000 a cikin gwajin mu-don karantawa cikin sauƙi ko da a cikin cikakken hasken rana. Layer na kariya na Gilashin Corning Gorilla yana sa shi ɗan sauƙin karantawa yayin da yake kare karce da fasa. Kamar yadda aka ambata, fasahar taɓawa mai ƙarfi tana aiki ko da kuna sanye da safofin hannu masu nauyi.


Batirin Dogon Rayuwa (Ee, Jama'a)

Ɗaya daga cikin abubuwan da suka fi amfani da Rugged Extreme shine baturan sa na biyu, masu zafi. Ana iya isa ga waɗannan sel masu kama da harsashi ba tare da buɗe kowane ɗaki ba ko shiga cikin chassis kwata-kwata, kuma kuna iya saka sabon baturi yayin da tsarin ke gudana akan ɗayan, yana tabbatar da ci gaba da aiki.

Dell Latitude 7230 Rugged Extreme Tablet bays


(Credit: Molly Flores)

Batura suna da kauri kamar kwamfutar hannu, tare da matsuguni masu ƙarfi da ƙirar da ke sa ya zama da wahala da gaske a saka ɗaya cikin hanyar da ba ta dace ba. (Na gwada wannan da kaina; hakika suna da hujjar wawa). Dell yana ba da cajar baturi wanda ke tsaye akan $229.99, wanda ke da amfani, amma alamun cajin da aka gina a ciki sun fi ƙarfi ba tare da ƙarin farashi ba. Tare da latsa maɓalli, zaku iya duba ƙarfin baturi ko da lokacin da yake nesa da kwamfutar hannu.


Aiki Ba Muhimmanci ba

Kamfanin mu na Dell Latitude 7230 Rugged Extreme Tablet ya haɗu da na'ura ta 12th Generation Intel Core i5-1240U tare da 16GB na RAM da 512GB SSD. A cikin duniyar da ba ta da ƙarfi, yin amfani da siliki na bara daidaitaccen aiki ne, tunda ƙira da gwada tsarin da ba shi da ƙarfi yana ɗaukar lokaci. Yawancin masu fafatawa na Dell suna da 11th Gen CPUs maimakon kwakwalwan kwamfuta na 13th yanzu ana samun su a cikin littattafan rubutu na mabukaci. Don sigogin kwatancen kwatancenmu, mun zaɓi allunan 2022 guda biyu, Durabook R11 da Getac F110, da kwamfyutocin kwamfyutoci guda biyu, masu ƙarancin ƙarfi (saboda haka araha) Acer Enduro Urban N3 da sarkin tudu na yanzu, zaɓin Editocin- Panasonic Toughbook 40.

Gwaje-gwajen Yawan Sami 

Babban ma'auni na UL's PCMark 10 yana kwaikwaya nau'ikan samarwa na duniya iri-iri da ayyukan samar da abun ciki don auna aikin gabaɗaya don ɗawainiyar ɗaiɗaikun ofis kamar sarrafa kalmomi, maɓalli, binciken yanar gizo, da taron bidiyo. Har ila yau, muna gudanar da gwajin PCMark 10's Full System Drive don tantance lokacin lodi da kayan aiki na ma'ajiyar kwamfutar tafi-da-gidanka.

Ma'auni guda uku suna mayar da hankali kan CPU, ta yin amfani da duk abin da ke akwai da kuma zaren, don ƙididdige dacewar PC don yawan aikin sarrafawa. Maxon's Cinebench R23 yana amfani da injin Cinema 4D na kamfanin don yin fage mai rikitarwa, yayin da Geekbench 5.4 Pro ta Primate Labs ke kwaikwayon mashahuri apps kama daga fassarar PDF da fahimtar magana zuwa koyon injin. A ƙarshe, muna amfani da buɗaɗɗen tushen bidiyo transcoder HandBrake 1.4 don canza shirin bidiyo na mintuna 12 daga ƙudurin 4K zuwa 1080p (ƙananan lokutan sun fi kyau).

Kwamfutar Dell ta yi kyau sosai a cikin kwaikwaiyon aikace-aikacen Geekbench, amma yana bin abokan hamayyarsa a cikin ingantaccen aiki, lagging a cikin ma'anar bidiyo da buga mafi ƙarancin maki a cikin PCMark 10. Ko da kuwa, yana da kyau daidai ga Microsoft 365 ko Google Workspace, amma babu wanda zai saya. kwamfutar hannu mai karko don sarrafa kalmomi da maƙunsar rubutu.

Gwajin Zane 

Yawancin lokaci muna gwada zane-zanen Windows PC tare da simintin wasan kwaikwayo na DirectX 12 guda biyu daga UL's 3DMark: Night Raid (mafi girman kai, dacewa da kwamfyutocin kwamfyutoci tare da haɗe-haɗen zane), da Time Spy (mafi buƙata, dacewa da rigs na caca tare da GPUs masu hankali). Abin takaici, Latitude Rugged Extreme kwamfutar hannu ba zai gudanar da ma'auni na 3DMark ba. Wannan ya bar mu da gwaje-gwaje guda biyu daga giciye-dandamali GPU benchmark GFXBench 5, wanda ya jaddada duka ƙananan matakai na yau da kullun kamar rubutu da babban matakin, ɗaukar hoto mai kama da wasa. Gwajin 1440p Aztec Ruins da 1080p Car Chase gwaje-gwaje, wanda aka yi a waje don ɗaukar ƙudurin nuni daban-daban, zane-zanen motsa jiki da ƙididdige inuwa ta amfani da ƙirar shirye-shiryen OpenGL da tessellation na hardware bi da bi.

Dell ya koma bayan takwarorinsa masu rugujewa a cikin gwajin GFXBench. A bayyane yake, zane-zanen wasan caca ba shine abin da kuke so ba lokacin da kuka sayi na'ura mai karko, amma aikinta mai ɗorewa na iya iyakance ikon Latitude don yin saurin gani. apps.

Gwajin Baturi da Nuni 

Muna gwada rayuwar batirin kwamfutar tafi-da-gidanka ta hanyar kunna fayil ɗin bidiyo na 720p da aka adana a cikin gida (fim ɗin Blender mai buɗewa Hawayen Karfe(Yana buɗewa a cikin sabuwar taga)) tare da hasken nuni a 50% da ƙarar sauti a 100%. Muna tabbatar da cikakken cajin baturi kafin gwajin, tare da kashe Wi-Fi da hasken baya na madannai. 

Bugu da ƙari, muna amfani da na'ura mai saka idanu na Datacolor SpyderX Elite da software don auna jikewar launi na kwamfutar tafi-da-gidanka - nawa kashi na sRGB, Adobe RGB, da DCI-P3 gamuts launi ko palettes nunin zai iya nunawa - da 50% da haske mafi girma. a cikin nits (candelas da murabba'in mita).

Tare da batura na sa'o'i 35.6-watt a cikin jirgin, muna tsammanin Latitude 7230 zai nuna ƙarfin hali a cikin rundun bidiyon mu, kuma bai yi takaici ba tare da sa'o'i 15 da rabi na lokacin da ba a haɗa shi ba. Tare da batura masu zafi da caja na waje, zaku iya aƙalla kiyaye kwamfutar hannu ta hanyar 24/7, amma ƙarshensa na biyu shine babban nasara a kanta.

Nuni kuma yana da ban sha'awa da gaske. Kamar yadda muka ce, ƙudurinsa ba wani abu ba ne na musamman, amma hasken sa yana da kyau don amfani a ƙarƙashin yanayin haske mara kyau, ban da kusan cikakken ɗaukar hoto na sRGB bakan. Duk da yake ba wasa ba ne don kwamfyutocin ƙirƙirar abun ciki, ingancin launi na Dell wasu daga cikin mafi kyawun da muka gani daga tsarin maras kyau. Kuma ko da a cikin hasken rana kai tsaye a waje, kwamitin ya bayyana a sarari kuma yana da sauƙin karantawa, ba tare da wankewa ko karkatar da launuka ba.


Hukunci: Ba Mafi Sauri ba Amma Mafi Tauri PC

Ko ruwan sama, dusar ƙanƙara, dusar ƙanƙara, ko duhun dare, Dell Latitude 7230 Rugged Extreme Tablet a shirye yake don yin aiki, koda kuwa kun ja ta cikin mafi munin yanayi a hanya. Ƙirar sa ta yi fice, tana ba da haɗin kai na amfani da sulke masu sulke waɗanda suka fi yawancinsu, daga nunin sa mai haske zuwa ƙaƙƙarfan rikon sa da ƙwanƙwasa. Ayyukansa kadan ne na raguwa; PC ce mai iya aiki amma ba mafi sauri ko mafi ƙarfi a tsakanin takwarorinta ba. 

Amma idan ingantaccen aikin ba shine fifikonku ba, ana iya daidaita Dell tare da mashigai daban-daban da zaɓuɓɓuka waɗanda ke da ɗanɗano don biyan buƙatun ku akan rukunin yanar gizon, tare da ƙirar baturi biyu mai zafi-swappable wanda ke kiyaye shi tsawon yini. . Yana ƙin samun nasarar Zaɓin Editoci, amma 7230 zaɓi ne mai kyau don aiki inda kwamfyutocin kwamfyutoci ke tsoron taka.

Dell Latitude 7230 Rugged Extreme Tablet

ribobi

  • Ƙaƙwalwar ƙira na iya tsira kusan komai

  • Shirye-shiryen taɓawa na hasken rana yana aiki tare da safofin hannu da kuma haɗa alkalami

  • Fasaloli da yawa, gami da bayanan wayar hannu na 4G/5G

  • Hannu na zaɓi don kama-da-tafi amfani

  • Batura masu zafi biyu masu zafi tare da tsawon rayuwar baturi, ma

duba More

fursunoni

  • Mai nauyi da chunky

  • Ayyukan tsakiya

  • Allon madannai ba a haɗa ba

Kwayar

Ba shine mafi kyawun wasan kwaikwayo ba, amma Dell's Latitude 7230 Rugged Extreme Tablet yana yin aikin a ko'ina - ko a ƙasa na ma'adinai, a wurin gini, ko a wurin da wani hatsari ya faru. Wataƙila za ku kasance da wahala don nemo wurin da wannan slate ɗin ba zai iya rayuwa ba.

Kamar Abin da kuke karantawa?

Shiga don Rahoton Lab don samun sabbin bita da shawarwarin samfur ana isar da su daidai zuwa akwatin saƙo naka.

Wannan wasiƙar na iya ƙunsar tallace-tallace, ciniki, ko hanyoyin haɗin gwiwa. Biyan kuɗi ga wasiƙar yana nuna yardar ku ga mu Sharuddan Amfani da kuma takardar kebantawa. Kuna iya cire rajista daga wasiƙun labarai a kowane lokaci.



source