Dell XPS 13 2-in-1 (2022) Bita

PCMag ya sake nazarin nau'ikan 2-in-1 da yawa masu canzawa na Dell XPS 13 a baya, amma dole ne mu jefar da abin da muka sani don wannan sabon tsari. 2022 Dell XPS 13 2-in-1 (farawa daga $999; $1,249 kamar yadda aka gwada) ya lalata salon kwamfutar tafi-da-gidanka mai ninkawa don kwamfutar hannu tare da maɓallin keɓaɓɓu, wanda ke nufin manyan canje-canje ga wannan samfurin. A kan nasa, babban kwamfutar hannu mai haske isasshe mai iya yin wasan kwaikwayo, tare da sabbin na'urori na Intel U-Series na ƙarni na 12 da kyamarori biyu masu tsayi a cikin ingantaccen gini mai ƙima.

Amma don yin aiki azaman maye gurbin kwamfutar tafi-da-gidanka na gaskiya, yana buƙatar kayan haɗi na XPS Folio (ƙara $ 100), wanda shine kickstand, keyboard, da rufe duka a ɗaya. Maganin haɗin gwiwar yana aiki da kyau, don haka yayin da akwai wasu iyakancewa tare da tashoshin jiragen ruwa da rayuwar batir na tsakiya, wannan shine ɗayan mafi kyawun 2-in-1s a kusa. Lenovo Yoga 7i 14 Gen 7 shine mafi arha, mai saurin juzu'i mai iya canzawa guda ɗaya wanda ke da ƙarfi kuma yana daɗewa, kuma yana riƙe da lambar yabo ta Zaɓin Editoci, amma ba shi da ƙirar da za a iya cirewa idan kun yi aure da waccan sigar.


Ƙarin Surface-Kamar XPS 13 2-in-1

Detachability shine sunan wasan tare da sabon ƙirar Dell, don haka dole ne ku yi tunanin Microsoft's Surface Pro maimakon ƙirar kwamfutar tafi-da-gidanka na gargajiya wanda ke faruwa na ninka. Idan wannan kwatancen bai yi muku aiki ba, ga bambanci: Tare da na'urar da za a iya cirewa, na'urar da kanta kawai kwamfutar hannu ce, tare da keyboard—yawanci ana siyar da ita daban-wanda za'a iya haɗawa da cirewa don kwaikwayi aikin kwamfutar tafi-da-gidanka na gargajiya. 2-in-1 mai iya canzawa, wanda shine abin da XPS 13 2-in-1 mafita ya kasance, cikakken kwamfutar tafi-da-gidanka ne, amma tare da hinge na allo wanda ke ba ku damar jujjuya maballin da aka haɗe a bayan allon don yin aiki kamar kwamfutar hannu.

PCMag Logo Dell XPS 13 2-in-1 Review

Wannan yana nufin tare da XPS 13 2-in-1 na wannan shekara, na'ura mai sarrafawa, ajiya, da duk sauran abubuwan da ke tattare da su a bayan allon kwamfutar hannu, sabanin masu canzawa da kwamfyutocin kwamfyutoci, waɗanda ke ɗaukar waɗannan sassan da farko a ƙarƙashin maballin. Wannan yana haifar da ƙarami, na'ura mai sauƙi, amma kuma aiki mai sauƙi saboda ƙarancin zafi na ƙarami, firam ɗin sirara.

Dell XPS 13 2-in-1 (2022) tare da maballin XPS Folio a haɗe


(Credit: Kyle Cobian)

Wannan yana kawo mu zuwa ga mafi girman girman wannan XPS 13 2-in-1. Yana auna 0.29 kawai ta 11.5 ta inci 7.9 (HWD), na'urar ce mai ban mamaki wacce ita ma tana auna nauyin kilo 1.6 kawai. Firam ɗin ƙarfe ne kuma yana jin kamar samfuri mai inganci. Sabuwar XPS 13 da ba za a iya canzawa ba tana auna 0.55 inci kauri kuma tana auna fam 2.59, don haka duk da cewa har yanzu yana da sauƙin ɗauka, girman tsalle zuwa cikakken kwamfutar tafi-da-gidanka sananne ne.

Dell XPS 13 2-in-1 (2022) kwamfutar hannu kawai


(Credit: Kyle Cobian)

Amma wannan shine, ba shakka, ba duka akwai wannan kunshin ba. Ba kamar Surface Pro ba, babu wani abin da aka gina a cikin kwamfutar hannu kanta. Madadin haka, kayan haɗi na XPS Folio yana aiki azaman shari'a, kickstand, da matasan madannai a ɗaya. Abin takaici, kamar Surface Pro, ba a haɗa shi a cikin ƙirar tushe ba, yana kashe ƙarin $ 100 don haɗa shi cikin odar ku. Yana ƙara ƙarin fam 1.23 zuwa jimlar na'urar, da kusan rabin inci na kauri.

Dell XPS 13 2-in-1 (2022) Folio madannai mabuɗin rufe kusa


(Credit: Kyle Cobian)

XPS Folio yana ɗauka zuwa ƙasan kwamfutar hannu ta hanyar maganadisu, kamar maballin Surface Pro, amma wannan shine inda kamanni ke ƙarewa. Folio yana da murfin baya, wanda ya shimfiɗa har zuwa baya na kwamfutar hannu don kare na'urar, har ma yana da tsagi don dacewa da kyamara. A gefe guda, maballin yana rufe allon lokacin rufewa, shirya don ɗauka ko saka a cikin jakar ku.

Dell XPS 13 2-in-1 (2022) daga baya


(Credit: Kyle Cobian)

Lokacin da kake buƙatar amfani da na'urar kamar kwamfutar tafi-da-gidanka, ko da yake, za ka iya mika madannai kuma ka ninka murfin baya zuwa cikin triangle, ta yadda zai goyi bayan kwamfutar hannu. Ƙarshen saman murfin baya na iya zamewa ƙasa zuwa sassa biyu na maganadisu, don haka za ku iya daidaita kusurwar ku ta hanyar ɗaukar shi a wuri. Ba shi da daidaitacce kamar Surface, wanda hadeddewar kusurwar kickstand za a iya dakatar da shi a kowane lokaci, don haka zaɓuɓɓuka sun ɗan ɗan tsayu. Koyon ninke folio daidai shima yana ɗaukar ɗan gwaji da kuskure, kuma baya da hankali kamar ƙwallon ƙafa na yau da kullun. Kamar ni, za ku saba da shi bayan ƴan gwaje-gwaje, kodayake.


Sifi, Aiki, da Fasaloli: Allon Zagaye Mai Kyau

Dangane da ta'aziyya da amfani, waɗannan ƙananan al'amurra suna haifar da tsarin da ke aiki da amfani, idan ba manufa ba. Maɓallai suna haɗuwa tare maimakon salon chiclet-kamar maballin XPS 13 Plus-wanda ke da kyan gani kuma yana haɓaka ɗaki akan ingantaccen bayani. Maɓallan suna da billa mai daɗi, kuma bugawa yana da daɗi da sauƙi.

Kamar yadda yake tare da sauran allunan da za a iya cirewa, amfani da wannan na'urar a cinyarka tare da madannin madannai masu sassauƙa ba ya jin kwanciyar hankali kamar yadda yake buƙata. Ƙaƙƙarfan maɓalli na ƙasa mai lebur na kwamfutar tafi-da-gidanka na gargajiya koyaushe zai kasance mafi girma, amma kuma babu musun wannan na'ura ce mai sauƙi kuma mai ɗaukar nauyi. Idan za ku fi amfani da wannan akan tebur ko tebur yayin aiki, mafita ce mai dacewa.

Dell XPS 13 2-in-1 (2022) Folio murfin madannai an ware


(Credit: Kyle Cobian)

Nuni ya ƙunshi mafi yawan wannan na'urar kwamfutar hannu, don haka bari mu yi la'akari da abin da yake bayarwa. Panel shine allon inch 13 a cikin 3: 2 rabo mai girma tare da ƙudurin "3K," 2,880-by-1,920-pixel ƙuduri. Yana da iya taɓawa ta dabi'a, kuma yana ba da tallafin alkalami, kodayake ba a haɗa da alkalami ba. Ana iya ƙara XPS Stylus zuwa odar ku akan $100, kuma akwai wasu zaɓuɓɓukan Dell Active Pen daban daban waɗanda ke tsakanin $40 zuwa $90. Allon da kansa yana ba da ingancin hoto mai gamsarwa, wanda shine abin da kuke so daga kwamfutar hannu tunda shine duk abin da kuke mu'amala da shi - kwamitin 3K yana da haske, kaifi, da amsawa.

Dell XPS 13 2-in-1 (2022) kwamfutar hannu ita kaɗai a cikin yanayin hoto


(Credit: Kyle Cobian)

Ɗaya daga cikin abubuwan da ke cikin wannan tsarin shine haɗin haɗin jiki yana da iyaka sosai, kodayake muna ganin hakan tare da yawancin kwamfyutoci masu girma da yawa a kwanakin nan. Tashoshin tashar jiragen ruwa sun ƙunshi haɗin USB Type-C guda biyu a gefen hagu, duka tare da tallafin Thunderbolt 4. Kuma eh, ina nufin waɗannan su ne kawai tashoshin jiragen ruwa, lokaci-babu jackphone a nan. (Wannan yanayin damuwa ne na ƙarshe da aka gani a cikin Dell's 2022 XPS 13.) Ana haɗa adaftar USB-C-zuwa-3.5mm a cikin akwatin, haka kuma adaftar USB-C-zuwa-USB-A.

Dell XPS 13 2-in-1 (2022) tashar jiragen ruwa


(Credit: Kyle Cobian)

Dangane da rashin jakin lasifikan kai, Dell ba shine kawai mai yin PC ɗin da ke yin yanke ba. Microsoft yana da wannan tunani, yana sauke jack ɗin sauti na masana'antu-misali daga Surface Pro 9. Gabaɗaya ba na goyan bayan matakin ba, kuma yayin da ya zuwa yanzu galibin waɗannan kamfanoni guda biyu suna zaɓar jack ɗin, wannan shine yanzu A karo na hudu na yi tafiya cikin wannan yanayin.

Wannan ya cancanta a matsayin wani yanayi, don haka kada ka yi mamaki idan ka ga ƙarin manyan masana'antun PC suna yanke igiyar, kamar yadda Apple ya yi a gabansu da wayoyinsa. Akwai wadatattun belun kunne mara waya, ba shakka, kuma ma'anar ita ce yawancin mutane suna siyayya don na'urori masu ƙima kamar waɗannan sun riga sun mallaki su, amma zaɓi don sauti mai ƙarfi ba za a iya doke su ba. Aƙalla akwai adaftar da aka haɗa, don haka kawai kuna iya yin korafi sosai, amma idan kuna amfani da adaftar kuma kuna cajin na'urar, kun riga kun fita daga tashoshin jiragen ruwa gaba ɗaya ba tare da tashar docking ko tashar USB-C ba.

Dell XPS 13 2-in-1 (2022) kyamarar baya kusa


(Credit: Kyle Cobian)

Bayan wannan, XPS 13 2-in-1 ya haɗa da wasu kyamarorin da ba a saba gani ba. Wannan ya haɗa da babban ƙuduri, 2160p kamara mai fuskantar baya, ƙarancin ƙarancin kwamfyutoci. Kuna iya amfani da shi don yin rikodin duniya kamar babbar wayar hannu, kamar yadda wasu sukan yi da iPads, kuma kuna iya samun yanayin amfani na lokaci-lokaci don yin rikodi yayin da aka tallata a kan Folio tsaye. Kyamarar da ke fuskantar mai amfani tana amfani da firikwensin 1080p, wanda ke samar da hoto mai haske da haske fiye da yawancin kyamarar gidan yanar gizo na 720p da muke gani a kan kwamfyutocin zamani da yawa.


Abubuwan da aka gyara da Tsara

Sabuwar XPS kasancewar kwamfutar hannu, zaɓuɓɓukan bangaren suna da rufi, amma suna mamaki kusa da cikakken girman XPS 13. Biyu suna, a zahiri, kama da juna; ya fi game da wane nau'i nau'i ne ya fi dacewa da ku.

XPS 13 2-in-1 yana farawa akan $ 999, waɗanda abubuwan da aka haɗa-hikima suna raba muku Intel Core i5-1230U processor, 8GB na ƙwaƙwalwar ajiya, da 512GB mai ƙarfi-jihar drive. Akwai wani zaɓi na CPU guda ɗaya, i7-1250U don taɓawa ƙarin aiki, haka kuma matsakaicin 16GB RAM kuma har zuwa 1TB SSD. Babu wasu zaɓuɓɓukan kayan aikin, kawai Intel Iris Xe hadedde graphics, da kuma zaɓin nunin da aka bayyana a sama.

Dell XPS 13 2-in-1 (2022) yana fuskantar ƙasa akan tebur


(Credit: Kyle Cobian)

Samfurin mu yayi kama da naúrar tushe, amma RAM ɗin yana cin karo har zuwa 16GB, yana kawo farashin zuwa $1,049 (a lokacin rubutawa-ma'amalar rukunin yanar gizon PC galibi ana canzawa da siyarwa). A saman wannan, an haɗa rukunin mu tare da XPS Folio da XPS Stylus, yana sanya jimillar farashi a $1,249. A lokacin rubuce-rubuce, akwai kuma siyar da za ta kawo wannan tarin zuwa $1,099, wanda zai iya dawowa kafin ƙarshen 2022.

Na'urorin sarrafa wayar hannu na ƙarni na 12 na Intel “Alder Lake” sun tabbatar da inganci musamman, kuma ƙirar U-Series tana nuna cewa wannan ƙirar ce mai ƙarancin wutar lantarki. Waɗannan kwakwalwan kwamfuta ana nufin su don mafi ƙanƙanta kuma mafi sauƙi na PC da allunan, don haka kar a yi tsammanin duniyar XPS 13 2-in-1. Hakanan akwai tsarin sanyaya mara kyau a ciki, don haka yayin da yake da shiru, rashin sanyaya aiki yana ƙara iyakance aiki. Za mu ga yadda hakan ke girgiza da daidaitaccen XPS 13, tunda yana amfani da injin sarrafa iri ɗaya, a cikin gwajin mu.


Gwajin 2022 Dell XPS 13 2-in-1: Tsayawa kamar yadda Intel U-Series ke tafiya

Don auna aikinta na dangi, muna kwatanta sakamakon maƙasudin XPS 13 2-in-1 tare da na waɗannan tsarin…

Wannan haɗin haɗakar na'urorin 2-in-1 ce mai dacewa, daidaitaccen kwamfutar tafi-da-gidanka na XPS 13 (farawa daga $999; $1,249 kamar yadda aka gwada), da kuma MacBook Air kwatankwacin (farawa a $1,199; $ 1,899 kamar yadda aka gwada) madadin-albeit duka ba mai canzawa ba. . Za ku lura da yawaitar kwakwalwan kwamfuta na U-Series a cikin wannan rukunin, da kuma mafitacin M2 na Apple na kansa da guntu na tushen SQ3 na Microsoft a cikin Surface Pro 9 (farawa a $1,299; $1,599 kamar yadda aka gwada), wanda (kamar M2 a ciki). wasu lokuta) yana gudanar da aikace-aikace ta hanyar kwaikwaya.

Yi la'akari da cewa, sakamakon haka, ma'aurata na tsarin nan-mafi yawanci MacBook Air, amma Surface Pro, ma-za su ɓace daga kaɗan daga sakamakon masu zuwa; ma'ana sun kasa gudanar ko kammala wasu daga cikin waɗannan gwaje-gwaje na tushen Windows.

Gwaje-gwajen Yawan Sami

Mu da farko muna gwada kwamfutoci ta amfani da UL's PCMark 10, wanda ke kwaikwayi nau'ikan samarwa na duniya iri-iri da ayyukan samar da abun ciki don auna aikin gabaɗaya don ayyuka na ɗaiɗaikun ofis kamar sarrafa kalmomi, aikin falle, binciken yanar gizo, da taron bidiyo. Har ila yau, muna gudanar da gwajin PCMark 10's Full System Drive don tantance lokacin lodi da kayan aiki na boot drive na kwamfutar tafi-da-gidanka.

Wasu ma'auni guda uku suna mayar da hankali kan CPU, ta yin amfani da duk abin da ke akwai da kuma zaren zaren, don ƙididdige dacewar PC don yawan aikin sarrafawa. Maxon's Cinebench R23 yana amfani da injin Cinema 4D na wannan kamfani don yin fage mai rikitarwa, yayin da Primate Labs' Geekbench 5.4 Pro ke kwaikwayon shahararru. apps kama daga fassarar PDF da fahimtar magana zuwa koyon injin. A ƙarshe, muna amfani da buɗaɗɗen tushen bidiyo transcoder HandBrake 1.4 don canza shirin bidiyo na mintuna 12 daga ƙudurin 4K zuwa 1080p (ƙananan lokutan sun fi kyau).

Gwajin aikin mu na ƙarshe shine mai yin aikin Puget Systems'PugetBench don Photoshop, wanda ke amfani da sigar Creative Cloud 22 na sanannen editan hoto na Adobe don kimanta aikin PC don ƙirƙirar abun ciki da aikace-aikacen multimedia. Tsawaita ce ta atomatik wanda ke aiwatar da ayyuka na gaba ɗaya da GPU-gazazzafar ayyukan Photoshop da suka kama daga buɗewa, jujjuyawa, haɓakawa, da adana hoto zuwa amfani da abin rufe fuska, cika gradient, da masu tacewa.

A kanta, XPS 13 2-in-1 yana ba da kyakkyawan sakamako don yawan aiki gabaɗaya har zuwa ayyukan gida da ofis na yau da kullun. Babu wani ci gaba mai fa'ida a cikin amfani gabaɗaya, kuma za ku iya gudanar da ƴan aikace-aikace da shafuka masu yawa a lokaci guda. Don nau'in samfurin wannan shine, ainihin abin da kuke buƙata ke nan.

Lokacin da muka zuƙowa kuma muka kwatanta sakamakon zuwa sauran tsarin nan, har yanzu yana kama da gasa, kuma clamshell XPS 13 wataƙila ya ɗan yi muni. Wannan nau'in kwamfutar hannu yana ci gaba da tafiya tare da - har ma mafi kyau a wasu lokuta - cikakken takwaransa. Lenovo Yoga 7i 14 Gen 7 na kasafin kuɗi gabaɗaya shine injin Windows mafi sauri tare da guntuwar Core i7 U-Series, yayin da MacBook Air's M2 yana jujjuya tsokoki. Kwamfutar tafi-da-gidanka ta Apple, duk da haka, tana cikin matsayi mafi girma fiye da sauran, waɗanda gabaɗaya suna iyawa idan aka kwatanta da ƙwarewar MacBook a mafi yawan ayyukan watsa labarai masu wahala.

Gwaje-gwajen Zane da Wasanni

Muna gwada zane-zanen Windows PCs tare da simintin wasan kwaikwayo na DirectX 12 guda biyu daga UL's 3DMark, Night Raid (mafi girman kai, dacewa da kwamfyutocin kwamfyutoci tare da haɗe-haɗen zane) da Time Spy (mafi buƙata, dacewa da rigs na caca tare da GPUs masu hankali). Hakanan muna gwada ma'auni na OpenGL guda biyu daga giciye-dandamali GFXBench, gudanar da kashe allo don ɗaukar ƙudurin nuni daban-daban.

Ba abin mamaki ba, ikon zane-zane ba kwat da wando ba ne a nan. Waɗannan injunan sirara da šaukuwa suna amfani ne kawai da haɗaɗɗen sarrafa hoto da aka gina a cikin CPU maimakon GPU mai hankali, wanda ke da fayyace iyakoki. Don abin da ya cancanci, M2 ya sake nuna sauran tsarin, amma babu wanda aka shirya musamman don aikace-aikacen tushen zane ko wasa. Dubi sashin gwajin mu mai zurfi don abin da zaku iya tsammani daga wasa tare da haɗe-haɗe na zamani.

Gwajin Baturi da Nuni

Muna gwada rayuwar batir na kwamfyutoci ta hanyar kunna fayil ɗin bidiyo na 720p da aka adana a cikin gida tare da hasken nuni a 50% da ƙarar sauti a 100% har sai tsarin ya daina. Muna tabbatar da cikakken cajin baturi kafin gwajin, tare da kashe Wi-Fi da hasken baya na madannai.

Don ƙarin kimanta nunin kwamfutar tafi-da-gidanka, muna kuma amfani da Datacolor SpyderX Elite Monitor calibration firikwensin da software na Windows don auna jikewar launi na kwamfutar tafi-da-gidanka - nawa kashi na sRGB, Adobe RGB, da DCI-P3 gamuts launi ko palettes nunin zai iya nunawa- da 50% kuma mafi girman haske a cikin nits (candelas kowace murabba'in mita).

Don a fayyace, rayuwar baturi na XPS 13 2-in-1 abin takaici ne ga wannan rukunin, kuma mun gudanar da gwajin fiye da sau ɗaya don tabbatar da cewa ba ƙari ba ne. Yayin da kusan sa'o'i bakwai na sake kunna bidiyo na iya zama duk abin da kuke buƙata daga kwamfutar hannu, amfani mai nauyi zai yi ƙasa da sauri, kuma kuna iya ganin gasar tana gudana na tsawon lokaci. Ganin yadda wannan na'urar ta mayar da hankali kan iya aiki, wannan rayuwar batir baya tallafawa yanayin amfani sosai.

A halin yanzu, murfin launi na nunin ya faɗi daidai da sauran, kuma ma'aunin haske yana da ƙarfi. Matsakaicin ƙimar haske yana tabbatar da gwajin ido: Wannan faifai ne mai launi, mai haske, da kaifi. Muna fata kawai kwamfutar hannu ta daɗe akan caji.


Hukunci: A Real-Deal Detachable

XPS 13 2-in-1 shine shigarwa mai ban sha'awa fiye da bugu na baya saboda canjin da za'a iya cirewa. Har yanzu yana kama da babban layin XPS 13 - a wani bangare saboda tsarin ya zama mafi girman kwamfutar hannu a lokaci guda, ba ƙasa ba - don haka bambanci yana ƙasa da gaske don ƙirƙirar yanayi. Wannan na iya zama abin da Dell ke tunani tare da abubuwan da yake bayarwa na yanzu (wannan mai iya cirewa, da XPS 13 clamshell, da XPS 13 Plus), yana ba da ƙwarewar lissafin gaba ɗaya tare da ƙirar waje daban.

Dell XPS 13 2-in-1 (2022) ana gani kai tsaye


(Credit: Kyle Cobian)

Mun rufe abubuwan da ke cikin wancan don XPS 13 da kanta a cikin wannan bita, amma a nan, da alama ba ya hana abubuwa. Wannan tabbas shine mafi kyawun bayani na 2-in-1 gabaɗaya fiye da tsohon salo mai canzawa, saboda naɗewa maballin a bayan allon baya da sumul ko dadi kamar riƙe ainihin kwamfutar hannu. Tashar jiragen ruwa suna da iyaka, kuma baturin zai iya dadewa, amma tare da XPS Folio, wannan shine mafi kyawun ginawa kuma mafi kyawun kwamfutar tafi-da-gidanka mai maye gurbin 2-in-1 fiye da abokan hamayya da yawa.

Duk abin da aka ce, XPS 13 2-in-1 yana ɗaya daga cikin mafi kyawun zaɓin da muka gani kwanan nan, kuma watakila. da mafi kyau ga 2022, ba da rashin jin daɗi da muke da shi tare da SQ3 na tushen Surface Pro 9. (Tsarin Intel na iya zama mafi kyawun zaɓi ga mafi yawan.) Lenovo Yoga 7i 14 Gen 7 shine mafi kyawun juzu'in gabaɗaya - ƙarancin ƙima mai ƙima. don kuɗi kaɗan. Amma, idan an saita ku akan salon da za'a iya cirewa kuma kuna iya ɗaukar iyakoki akan haɗin kai da baturi, kazalika da rufin wasan kwaikwayon, XPS 13 2-in-1 yana kama da mafi kyawun zaɓi na 2022.

Dell XPS 13 2-in-1 (2022)

ribobi

  • Tsarin kwamfutar hannu mara nauyi

  • Ingantacciyar na'ura mai fa'ida ta XPS Folio na'ura mai kwakwalwa

  • Sharp, mai haske 3K nunin taɓawa

  • 1080p kyamarar gidan yanar gizon mai amfani da kyamarar 2160p ta baya

duba More

fursunoni

  • $100 XPS Folio keyboard ba a haɗa shi ba

  • Tsakanin rayuwar baturi

  • Iyakance zuwa tashoshin USB-C guda biyu kawai, ba tare da jackphone ba

Kwayar

Sake aikin Dell's 2022 na XPS 13 2-in-1 ingantaccen tsari ne, kwamfutar hannu mai fa'ida mai amfani da Windows a cikin Surface Pro vein, tare da 'yan quibbles kawai suna kiyaye shi daga manyan alamomi.

Kamar Abin da kuke karantawa?

Shiga don Rahoton Lab don samun sabbin bita da shawarwarin samfur ana isar da su daidai zuwa akwatin saƙo naka.

Wannan wasiƙar na iya ƙunsar tallace-tallace, ciniki, ko hanyoyin haɗin gwiwa. Biyan kuɗi ga wasiƙar yana nuna yardar ku ga mu Sharuddan Amfani da kuma takardar kebantawa. Kuna iya cire rajista daga wasiƙun labarai a kowane lokaci.



source