An ba da rahoton cewa Google yana shirin sakin na'urar kai ta AR a cikin 2024

Wataƙila Google ya watsar da na'urar kai ta Daydream VR shekaru da suka gabata, amma wannan ba yana nufin ya daina kan naúrar kai gaba ɗaya ba. gab kafofin iƙirarin Google yana haɓaka na'urar kai ta gaskiya da aka haɓaka, wanda ake yi wa lakabi da Project Iris, wanda yake son sakin shi a cikin 2024. The standalone wearable zai yi amfani da na'urar sarrafa Google ta al'ada, kyamarorin bin diddigin waje da sarrafa Android, kodayake OS na al'ada shine yuwuwar ba da jerin ayyukan aiki. . Hakanan yana iya dogara ga ma'anar tushen gajimare don shawo kan iyakokin sarrafawa na na'urar kai.

Clay Bavor, manajan gidan telepresence na Project Starline 3D (wanda kuma aka ce saboda 2024), an fahimci yana sa ido kan aikin na sirri sosai. Masu ba da shawarar sun kuma ce ƙungiyar lasifikan kai ta AR sun haɗa da mahaliccin Mataimakin Google Scott Huffman, manajan ARCore Shahram Izadi da Mark Lucovsky, tsohon shugaban Meta na cikin gida OS ci gaban. Hakanan an yi imanin sashin Pixel yana da hannu a wasu ayyukan kayan masarufi.

Mun nemi Google don sharhi, kodayake Shugaba Sundar Pichai ya yi nuni a watan Oktoba cewa AR shine "babban yanki na saka hannun jari" ga kamfanin. Na'urar kai ana tsammanin farkon farawa ba tare da ingantaccen dabarun kasuwa ba, yana ba da shawarar cewa manufar 2024 ba ta da ƙarfi.

Na'urar kai na iya zama kamar ba zato ba tsammani daga kamfanin da ya kone ta hanyar fara ɗaukan sawa na AR. Ba abin mamaki ba ne idan aka yi la'akari da yanayin da ke tasowa, duk da haka. Apple ana yayatawa sosai don ƙirƙirar na'urar kai ta gaskiya gauraye, yayin da Meta bai ji kunya ba game da son haɓaka kayan aikin AR duka da tsalle-tsalle. Google na yin kasadar ba da filin ga masu fafatawa idan bai bayar da kayan aikin AR ko dandamali don daidaitawa ba, koda kuwa fasahar da aka gama ta rage shekaru.

Duk samfuran da Engadget ya ba da shawarar ƙungiyar ta editanmu ce ta zaɓi su, masu zaman kansu daga kamfanin iyayenmu. Wasu labaranmu sun haɗa da haɗin haɗin gwiwa. Idan ka sayi wani abu ta ɗayan waɗannan hanyoyin haɗin yanar gizon, ƙila mu sami hukumar haɗin gwiwa.

source