Lenovo ThinkBook 16p Gen 3 Review

Lenovo's ThinkBook 16p Gen 3 (farawa daga $1,438; $1,802 kamar yadda aka gwada) ɗan abin mamaki ne. An gabatar da wannan kwamfutar tafi-da-gidanka ta AMD Ryzen a matsayin na'ura mai ban mamaki don ƙananan kasuwancin da ke neman babban aiki da fasalulluka na tsaro - kwamfutar tafi-da-gidanka wanda ke iya yin ayyukan kasuwanci. da kuma abun ciki halitta. Tabbas Lenovo yana ba da mafi yawan waɗancan fuskokin, amma ƙarancin ɗaukar hoto-gamut na kwamfutar tafi-da-gidanka, da nunin faifai a yawancin gwaje-gwajen aikinmu, yana sa ya zama da wahala a ba da shawarar azaman babban zaɓi don ƙirƙirar abun ciki. Koyaya, ThinkBook 16p Gen 3 zai yi kyau ga mafi yawan kayan aikin ofis da ayyuka masu sauƙi na ƙirƙirar abun ciki, musamman idan ƙungiyar ku za ta iya samun babbar yarjejeniya akan wannan.


Kwamfyutan Ciniki Na Kasuwanci Wanda Ba Zai Iya Samun Wurinsa ba

Ɗayan mabuɗin maɓalli na ThinkBook 16p shine ƙirƙirar abun ciki, tare da AMD Ryzen 9 6900HX 3.3GHz CPU da Nvidia GeForce RTX 3060 graphics processor. X-Rite Pantone-certified color calibration an yi amfani da shi akan allon. Koyaya, yayin gwajinmu na Datacolor Spyder yana nuna daidaiton 99% don sararin launi na Adobe sRGB, yana nuna 76% akan Adobe RGB da 77% akan DCI-P3-ba muni ba, amma da wahala kayan ƙirƙirar abun ciki na ƙwararru. Tun da kwamfutar tafi-da-gidanka an tsara shi da kyau kuma mai amsawa, amma ba ta da ƙarfi kamar yawancin kwamfyutocin aiki, kwamfyutocin caca, har ma da ƙirar abun ciki na mabukaci, tambayar ta zama: “Me ya fi?”

Lenovo ThinkBook 16p Gen 3


(Credit: Kyle Cobian)

Wannan ThinkBook yana da allo mai inci 16 mai haske, ƙirar datsa, da wani akwati mai ban sha'awa na aluminium tare da ƙaramin haske a cikin Mineral Gray. Auna 0.73 inci ta 13.95 inci ta 9.92 inci (HWD) kuma yana yin awo 4.18, yana da ɗan a gefe mai nauyi.

Babban murfin Lenovo ThinkBook 16p Gen 3


(Credit: Kyle Cobian)

Allon madannai na ThinkBook na Lenovo, kamar yawancin kwanakin nan, yana haifar da bugun jini mara zurfi tare da ƙaramin bazara a ƙasa. Yana da sauƙin bugawa, koda da sauri. Koyaya, Ina ci gaba da yin dogon buri don zurfafa latsawa da ƙarin martani mai ƙarfi da ake samu tare da madaidaitan madanni na saitin da kuke samu akan Lenovo's ThinkPads.

Domin wannan rukunin yana da nunin inch 16, akwai daki don kushin lamba zuwa dama na shimfidar madannai. Wannan ƙari ne ga waɗanda galibi ke aiki a cikin maƙunsar bayanai, kodayake mafi ƙarancin maɓallan lamba na iya iyakance shigar da bayanai cikin sauri. Hakanan, saboda keɓaɓɓen faifan maɓalli na lamba, faifan taɓawa yana zaune fiye da hagu fiye da yadda idan ba haka ba. Wannan ba ya kawo matsala, yana ɗaukan yawancin abubuwan shigar da ku za su kasance tare da maɓallan haruffa.

Maɓallan kibiya suna cikin madaidaicin jujjuyawar T, dabam da sauran maɓallan, ɓangaren ƙirar maraba. Koyaya, suna yin aiki sau biyu tare da Gida, Page Up, Page Down, da Ƙarshe azaman maɓallan Aiki. Wannan yana da sabis, amma a fili bai dace ba kamar gungu mai maɓalli shida wanda ke daidai da maɓallan tebur kuma ya haɗa da Saka da Share. Maɓallan saman jere bai kai rabi ba kamar maɓallan haruffa, kuma ba sa yin layi a tsaye, wanda ke sa ya zama da wahala a yi amfani da su lokacin buga rubutu. Waɗannan sun haɗa da Escape, Ƙarar Sama da ƙasa, Yanayin Jirgin sama, da Share.

Allon madannai akan Lenovo ThinkBook 16p Gen 3


(Credit: Kyle Cobian)

faifan taɓawa na Lenovo yana da isasshen ɗaki da santsi, matakin amsawa. Fashinsa yana auna inci 4.75 a kwance da 5.5 inci akan diagonal. Wannan rabin rabin abin taɓa taɓawa yana gyarawa, yana barin kushin ya lanƙwasa ƙasa tare da gefen ƙasa. Duka faifan madannai da faifan taɓawa suna jure zubewa.

A cikin tagomashin sa, wannan ThinkBook yana amfani da kyamarar gidan yanar gizo na 1080p tare da madaidaicin bayanin sirri. Nunin WQXGA shine 16:10 a 2,560 ta 1,600 pixels. Abubuwan tsaro sun haɗa da mai karanta yatsa akan maɓallin wuta, kyamarar IR don tantance fuska ta Windows Hello, da Microsoft Secure BIOS (Level 2).


Dolby Atmos Yana Samun Mafi Girma Daga Ƙananan Masu Magana

Kamar yadda yake tare da duk kwamfyutoci, masu magana da ThinkBook suna fuskantar ƙalubalen ƙananan girma. Masu magana guda biyu 2-watt (W) suna fuskantar ƙasa, wanda ke kashe ƙarar kaɗan. Koyaya, sautin yana samun haɓaka daga Dolby Atmos, tsarin da ke bayan mafi yawan sautin wasan kwaikwayo na fim.

Kasan Lenovo ThinkBook 16p Gen 3


(Credit: Kyle Cobian)

Dolby Atmos yana goyan bayan 7.1 masu magana da yawa kewaye da sauti, da ƙarin ƙarin lasifikan sama biyu da software don gano "abu" sauti a cikin sararin sauti mai girma uku. (Hakika, masu magana guda tara ba za su faru a kwamfutar tafi-da-gidanka ba.) Kamar yadda aka aiwatar a kan ThinkBook, Dolby Atmos yana ba da sautin nau'in nau'in nau'i na musamman, don haka kusan za ku iya jin ruwan sama yana canza wuri yayin da ganye ke motsawa a cikin iska na demo. clip. Amma tare da 2W kawai a kowane tashoshi, sautin yana iyakancewa cikin tasiri, kamar sauraron ƙungiyar mawaƙa da ke yin a cikin akwatin takalmi. Aƙalla murdiya ba ta da yawa, kuma hakan yana da ban sha'awa don ji daga kwamfutar tafi-da-gidanka ta kasuwanci.

Haɗin kai ya haɗa da Wi-Fi 6 da Bluetooth 5.0. Baturin 71-watt-watt, 230W yana goyan bayan Rapid Charge Pro, wanda zai iya samun baturin har zuwa 50% daga sifili a cikin mintuna 30.

Garanti na Lenovo na ThinkBook 16p shine shekara guda na Tallafin Depot. Tare da wannan tsari, idan ba a warware matsalar ku ba bayan tuntuɓar wayar don batutuwan fasaha ko amfani da jama'a, kuna da alhakin isar da kwamfutar tafi-da-gidanka zuwa cibiyar sabis da aka keɓe don gyara ko musanya, da ɗaukar shi da zarar an gyara. Ana iya siyan kari zuwa garantin tushe har zuwa ƙarin shekaru huɗu; Ana iya siyan sabis na kansite da Premier Onsite har zuwa shekaru biyar.

Kamar yawancin kwamfyutocin Lenovo, ThinkBook 16p yana zuwa tare da shigar da Lenovo Vantage. Wannan software shine ainihin abin dubawa wanda ke taimaka muku keɓance saitunan sauti da na gani, sabunta direbobi, tsaftace tarin abubuwan da suka taru, haɓaka saitunan Windows, da samun tallafin abokin ciniki.

Tsarin bita na mu na ThinkBook 16p ya zo tare da Windows 11 Pro, da kuma kwafin gwaji na tsaro na McAfee da software na riga-kafi. Yana da taimako don farawa wannan kariyar, kodayake software ta zama ɗan kwaro yayin da ƙarshen lokacin gwaji ya kusa. A ƙarshe, zai daina kuma ya ba da sigar software ta McAfee kyauta, ko da kun riga kun shigar da sigar kyauta ta nau'in riga-kafi daban-daban.


Tashoshi Masu Amfani Ko'ina…Baya, Wato

Lenovo's ThinkBook 16p yana da cikakkun mashigai na tashar jiragen ruwa, tare da huɗu tare da gefen baya: USB 3.2 Gen 2, USB 3.2 (wannan koyaushe-kan), HDMI 2.1, da mai haɗin wutar lantarki 230W. Wannan matsayi na baya yana zama da amfani sosai, musamman ga mai haɗin wuta.

Tashoshin baya na Lenovo ThinkBook 16p Gen 3


(Credit: Kyle Cobian)

A gefen hagu akwai jackphone / microphone 3.5mm da mai karanta katin SD…

Tashar jiragen ruwa na gefen hagu na Lenovo ThinkBook 16p Gen 3


(Credit: Kyle Cobian)

... kuma a gefen dama akwai tashar tashar USB 40Gbps, tashar USB-C 4 Gen 3.2, da madaidaicin kulle kebul na tsaro na Kensington Nano.

Tashoshin gefen dama na Lenovo ThinkBook 16p Gen 3


(Credit: Kyle Cobian)

A zahiri, zai fi kyau idan Lenovo ya sami nasarar matsewa a cikin ƙarin tashar USB a gefen hagu - don iyakar samun dama. Amma in ba haka ba wuraren tashar jiragen ruwa da yawa suna da gamsarwa.


Gwajin ThinkBook 16p Gen 3: A cikin Neman Kaya

Tsarin bita na mu, saman-layi don ThinkBook 16p Gen 3, farashin $1,802 a lokacin rubutu. (Farashin Lenovo yana canzawa kaɗan kaɗan kowace rana.) Wannan ya haɗa da Ryzen CPU, GeForce GPU, 32GB na LPDDR5-6400 (har zuwa 6,400Gbps) ƙwaƙwalwar ajiya, 1TB solid-state drive (SSD), wutar lantarki tare da Rapid Charge Pro, da tsayayyen nuni na WQXGA 165Hz wanda ke ba da nits 555, mafi haske a cikin raka'o'in kwatancenmu.

Don kwatancen ma'auni na mu, muna daidaita ThinkBook 16p da kwamfyutocin kwamfyutocin da suka dace daidai da kasuwanci da aikace-aikacen ƙirƙirar abun ciki. Koyaya, wannan kwamfutar tafi-da-gidanka da ake zaton tana gyara kayan aikin yana fasalta darajar mabukaci, Nvidia RTX 30-jerin zane-zane-ba ɗayan Nvidia's A-jerin GPUs da aka ƙera don aikace-aikacen zane na ƙwararru ba.

Don haka, mun haɗa kwamfutar tafi-da-gidanka masu ƙirƙira matakin mabukaci guda biyu, da wasu injinan caca, a cikin haɗe-haɗe. (Wasu kwamfyutocin caca an sanya su azaman kwamfyutocin mahalicci a baya, kamar Gigabyte Aero 15 OLED XC, wanda baya cikin aiki anan.) Waɗannan kwamfyutocin mabukaci sun haɗa da kwamfutar tafi-da-gidanka na Dell Inspiron 16 Plus, wanda ke da GPU a hankali a hankali a ciki. , da kuma mai kwatankwacin kwatankwacin HP Envy 16. The ThinkBook 16p ya zo gajartar da mu a duk lokacin da yake gudanar da ayyukan mu, ko da kuwa.

A cikin wannan kuri'a na gwaji, ThinkBook ita ce kwamfutar tafi-da-gidanka kawai tare da Ryzen CPU a ciki, saboda babu da yawa a cikin sararin kasuwanci idan aka kwatanta da Intel. Koyaya, kowane tsarin anan yana zuwa sanye take da Nvidia GeForce graphics. Dell's Inspiron, kwatancen matakin shigarwa don ThinkBook, yana da mafi ƙarancin ƙarfi: GeForce RTX 3050 tare da 4GB na ƙwaƙwalwar bidiyo. Wannan yana biye da HP Envy 16 tare da GeForce RTX 3060 iri ɗaya tare da 6GB wanda ke cikin ThinkBook. A ƙarshe, an gwada wasu ƙananan kwamfyutocin caca masu tsada, Acer Predator Triton 300SE (2022, 16-inch) da Asus ROG Strix Scar 17 (G733), an gwada su tare da GeForce RTX 3070 tare da 8GB, don ba da ma'ana mafi girma- zaɓin ƙarewa. (Masu ƙirƙira abun ciki wani lokaci suna zaɓar raka'o'in caca, bayan haka, don manyan CPUs da GPUs masu ƙarfi.)

Gwaje-gwajen Ƙirƙirar Ƙarfafawa da Ƙunshi

Alamar aikinmu ta farko ita ce UL's PCMark 10, wanda ke daidaita nau'ikan samarwa na gaske na duniya da ayyukan samar da abun ciki don auna aikin gabaɗaya don ayyuka na ɗaiɗaikun ofis kamar sarrafa kalmomi, aikin falle, binciken yanar gizo, da taron bidiyo. Har ila yau, muna gudanar da gwajin PCMark 10's Full System Drive don tantance lokacin ajiyar kwamfutar tafi-da-gidanka da kayan aiki. 

Ƙarin alamomi guda uku suna mayar da hankali kan CPU, ta yin amfani da duk abin da ke akwai da kuma zaren zaren, don ƙididdige dacewa da PC don yawan aikin sarrafawa. Maxon's Cinebench R23 yana amfani da injin Cinema 4D na kamfanin don yin fa'ida mai rikitarwa, yayin da Primate Labs' Geekbench 5.4 Pro ke kwaikwayon shahararru. apps kama daga fassarar PDF da fahimtar magana zuwa koyon injin. A ƙarshe, muna amfani da buɗaɗɗen tushen bidiyo transcoder HandBrake 1.4 don canza shirin bidiyo na mintuna 12 daga ƙudurin 4K zuwa 1080p (ƙananan lokutan sun fi kyau).

Gwajin aikin mu na ƙarshe shine Puget Systems'PugetBench don Photoshop, wanda ke amfani da Creative Cloud sigar 22 na sanannen editan hoto na Adobe don kimanta aikin PC don ƙirƙirar abun ciki da aikace-aikacen multimedia. Tsawaita ce ta atomatik wanda ke aiwatar da ayyuka na gaba ɗaya da GPU-gazazzafar ayyukan Photoshop da suka kama daga buɗewa, juyawa, sake girman hoto, da adana hoto zuwa amfani da abin rufe fuska, cika gradient, da masu tacewa.

Lenovo's ThinkBook 16p yana da kyau sama da ma'aunin mu na maki 4,000 don aikace-aikacen samarwa gabaɗaya, a 6,555, amma wannan shine na biyu daga ƙasa a cikin kwatancenmu na mahaliccin abun ciki da kwamfyutocin yan wasa-kawai Dell Inspiron 16 Plus yana zuwa ƙasa. A cikin gwajin ajiyar PCMark, ThinkBook ya sauka a tsakiyar fakitin, amma akan duk sauran, ya zo a ƙarshe. Wannan maki na Photoshop na 779 shine ho-hum don kwamfutar tafi-da-gidanka wanda aka ƙera azaman injin ƙirƙirar abun ciki don ƙwararru da farko. Ƙarin Ingantattun kayan kwalliya (E-cores) a cikin 12th Generation Intel mobile Core i7 da i9 kwakwalwan kwamfuta suna ba su ƙarin tsoka mai zare da yawa wanda ke taimaka musu saman ThinkBook na tushen Ryzen 9 a cikin waɗannan gwaje-gwaje.

Gwaje-gwajen Zane da Wasanni

Muna gwada zane-zanen Windows PCs tare da simintin wasan kwaikwayo na DirectX 12 guda biyu daga UL's 3DMark benchmarking suite: Night Raid (mafi girman kai, dacewa da kwamfyutocin kwamfyutoci tare da haɗe-haɗen zane) da Time Spy (mafi buƙata, dacewa da rigs na caca tare da GPUs masu hankali).

Bugu da ƙari, muna gudanar da gwaje-gwaje daga giciye-dandamali GPU benchmark GFXBench 5, wanda ke jaddada ƙananan matakan yau da kullun, kamar rubutun rubutu, da babban matakin, fasalin hoto mai kama da wasa. 1440p Aztec Ruins da 1080p Car Chase gwaje-gwaje - wanda aka yi a kashe allo don ɗaukar ƙudurin nuni daban-daban - zane-zanen motsa jiki da ƙididdige inuwa ta amfani da ƙirar shirye-shiryen OpenGL da tessellation na hardware bi da bi. Yawancin firam ɗin daƙiƙa guda (fps), mafi kyau.

Ko da idan aka kwatanta da ƙananan kwamfyutocin masu tafiya a ƙasa waɗanda ke nuna zane-zane na Nvidia, ThinkBook ya fi kowa kyau sai dai Dell a cikin gwaje-gwajen zane-ajiye misali ɗaya inda ya zarce Hassada. Don matsayinsa na farko azaman kwamfutar tafi-da-gidanka na ƙirƙirar abun ciki, ThinkBook yana cikin duka CPU da ikon GPU idan aka kwatanta da yawancin tsarin anan. Bugu da ƙari, yawancin waɗancan kwamfyutocin caca suna da saitunan shigarwa waɗanda ke da arha fiye da ma fi kamanta da ThinkBook a cikin abubuwan haɗin gwiwa.

Gwajin Baturi da Nuni

Muna gwada rayuwar batirin kwamfyutocin ta hanyar kunna fayil ɗin bidiyo na 720p da aka adana a cikin gida (fim ɗin Blender mai buɗewa). Hawayen Karfe) tare da hasken nuni a 50% da ƙarar sauti a 100%. Muna tabbatar da cikakken cajin baturi kafin gwajin, tare da kashe Wi-Fi da hasken baya na madannai. 

Don gwajin nuni, muna amfani da Datacolor SpyderX Elite Monitor calibration firikwensin da software don auna jikewar launi ta kwamfutar tafi-da-gidanka - menene kashi na sRGB, Adobe RGB, da gamuts launi na DCI-P3 ko palettes nunin zai iya nunawa-da 50% kuma kololuwar haske a cikin nits (candelas kowace murabba'in mita).

Dangane da darasin, ThinkBook ya zo a ƙarshe a kan raguwar batir ɗinmu, yana ɗaukar awanni 6 da mintuna 3 kawai. Ko da kwatankwacin Dell wanda ba shi da ƙarfi yana ɗaukar kusan awanni 10 ya fi tsayi.

Lenovo's ThinkBook ya yi fice a cikin hasken nuni, yana zuwa na farko tare da nits 555 a 100%. Wannan maki ne mai ban sha'awa, cikin layi tare da haske, cikakkun launuka masu kyau waɗanda ke goyan bayan ƙimar wartsakewa na 165Hz, duk waɗanda ke sa kwamfutar tafi-da-gidanka jin daɗin yin aiki da su. Abin baƙin cikin shine, yayin da ThinkBook ya sami ɗaukar hoto na 99% akan gamut launi na Adobe sRGB, yana rufe kawai 76% da 77% na Adobe RGB da DCI-P3 gamut, bi da bi. Waɗannan ba ƙananan maki ba ne, amma ba su da ƙarfi don ƙwararrun bidiyo da sarrafa hoto.

Haƙiƙa ita ce ta HP Envy 16, da kwamfyutocin caca, zuwa ƙaramin digiri, waɗanda suka doke na'urar gyara kafofin watsa labarai ta Lenovo dangane da wannan, tare da Hassada ta sami mafi kyawun ɗaukar hoto a duk faɗin allo. Yayin da nunin OLED ɗin sa yana fitar da matsakaicin matsakaicin nits 325 akan gwajin haske na 100%, tabbas shine babban abin ƙirƙirar abun ciki.


Lenovo's ThinkBook 16p Gen 3 kwamfutar tafi-da-gidanka ce mai ban sha'awa a cikin akwati mai ƙarfi na aluminum wanda, tare da bezels na bakin ciki da nuni mai haske, yana da sauƙi akan idanu. Alas, ƙayyadaddun ɗaukar hoto, ba tare da ambaton aikin tsaka-tsaki ba, yana ƙuntata wannan tsarin don ƙirƙirar abun ciki na ƙwararru.

Lenovo ThinkBook 16p Gen 3


(Credit: Kyle Cobian)

Tabbas, wannan kwamfutar tafi-da-gidanka tana da iko da yawa don aikace-aikacen kasuwanci na yau da kullun, kamar sarrafa kalmomi, amfani da maƙunsar bayanai, binciken gidan yanar gizo, da taron bidiyo. Sanin wannan, tabbas akwai wuri don rage ƙayyadaddun bayanai don ingantacciyar farashi. Saita wannan tsarin tare da AMD Ryzen 7, 16GB na RAM, kuma watakila 512GB SSD na iya rage farashin da fiye da $200. Ba tare da yin sadaukarwa ba Windows 11 Pro ko nunin 165Hz mai haske, ThinkBook 16p sannan ya yi don ingantaccen kwamfyutocin kasuwanci na tsakiya don amfanin gabaɗaya.

Koyaya, idan ƙirƙirar abun ciki shine wasan ku, zaku iya ko dai kuna kashe ƙarin kuɗi a cikin ɓangaren kasuwanci ko kuyi la'akari da zaɓuɓɓukan mabukaci, kamar HP Envy 16. madadin HP yana ba da mafi kyawun ɗaukar hoto na bunch, kuma yana samun babban riba. alama don kuɗi akan yawancin ma'auni na mu. A farashin sa, HP Envy 16 da ya lashe lambar yabo ta Editoci shine madadin gasa.

Lenovo ThinkBook 16p Gen 3

ribobi

  • Zane mai ban sha'awa tare da akwati na aluminum mai ƙarfi

  • Nuni mai haske sosai

  • Samfuran tashoshin haɗin kai masu isa

  • Ya haɗa da Dolby Atmos audio da Dolby Vision

duba More

fursunoni

  • Baya ga sRGB, ɗaukar hoto-gamut yana bayan fakitin

  • Ƙirƙirar abun ciki ba zai iya zama saman gasa na tushen Intel na 12th Gen

  • Mai tsada ga abin da ke ciki

  • Short rayuwar batir

duba More

Kwayar

Rukunin panel da iyakokin aiki suna sa Lenovo's Ryzen na tushen ThinkBook 16p Gen 3 ya zama mafi kyawun aiki don ƙirƙirar abun ciki, amma yana iya haskakawa azaman kwamfutar tafi-da-gidanka na gaba ɗaya, musamman a cikin jeri mai rahusa.

Kamar Abin da kuke karantawa?

Shiga don Rahoton Lab don samun sabbin bita da shawarwarin samfur ana isar da su daidai zuwa akwatin saƙo naka.

Wannan wasiƙar na iya ƙunsar tallace-tallace, ciniki, ko hanyoyin haɗin gwiwa. Biyan kuɗi ga wasiƙar yana nuna yardar ku ga mu Sharuddan Amfani da kuma takardar kebantawa. Kuna iya cire rajista daga wasiƙun labarai a kowane lokaci.



source