Lenovo Yoga, Kwamfutocin Legion Samun Intel 'Alder Lake' CPUs a CES

Lenovo yana ɗaya daga cikin manyan sunaye a duniyar kwamfutar tafi-da-gidanka, kuma idan ana batun CES, kamfanin yana iya cewa shine mafi nauyi a cikin wasan kwaikwayon. A wannan shekara na iya ɗan bambanta, tare da Lenovo yanke shawara a cikin minti na ƙarshe ba zai je Las Vegas ba game da damuwa game da Omicron, amma wannan ba yana nufin mai yin PC ɗin ya kasance mai ban sha'awa ba wajen sanar da adadi mai yawa na sabbin kwamfyutocin.

Layukan ƙira guda biyu musamman sun ɗauki hankalinmu, tare da ƙarin ƙarin ƙari ga layin Lenovo Yoga da wasu manyan haɓakawa waɗanda ke zuwa kwamfyutocin wasan caca na Lenovo Legion.


An ƙaddamar da layin Yoga na Lenovo 2022

Layin Lenovo Yoga ya saita ma'auni don ƙira 2-in-1, kuma sabon rukunin littattafan rubutu na matasan Lenovo bai nuna alamar barin waccan matsayin jagora ba. 

Lenovo Yoga 9i

Lenovo Yoga 9i kwamfutar tafi-da-gidanka ce mai inci 14 mai iya canzawa wacce ke ba da ƙirar 2-in-1 guda ɗaya da jujjuyawar da sunan Yoga ya shahara da shi, amma yana sabunta kwamfutar tafi-da-gidanka na bakin ciki-da haske tare da sabbin sarrafawa da zane-zane, kamar yadda haka kuma nuni da kayan haɓɓakawar sauti waɗanda tabbas zasu burge.

Bari mu fara da naman sabon mai iya canzawa, wanda aka gina shi a kusa da na'ura ta 12th Generation Intel Core i7-1260P da kuma Iris Xe graphics na Intel, haɗin da ke tattare da slim hybrid tare da iko don komai daga binciken gidan yanar gizo da yawo zuwa hoto da gyaran bidiyo. . Yoga 9i kuma yayi alƙawarin tsawon rayuwar batir daga baturin-watt 75 a ciki.

Kyakkyawan allon taɓawa na 4K OLED IPS na kwamfutar tafi-da-gidanka tabbas zai jawo hankali kuma, tare da yanayin 16:10 wanda ke ba da ƙarin sararin allo mai fa'ida da ƙimar farfadowa na 60Hz. Ƙungiyar OLED tana alfahari da VESA DisplayHDR 500 da Dolby Vision don kyakkyawan haske da goyon bayan HDR, tare da 100% DCI-P3 daidaito launi da kuma ingantaccen bambanci na TrueBlack wanda ke cin gajiyar matakan baƙar fata na OLED da hasken kowane-pixel.

Kuma haɗawa da kunna sauti na Bowers & Wilkins zai samar da sauti don daidaitawa, tare da ƙirar sautin sauti mai jujjuya wanda ke ba da cikakkiyar sauti a kowane yanayin amfani. Tare da woofers biyu da masu tweeters guda biyu da aka sanya su a saman da bangarorin na'urar siriri, za ku sami cikakkiyar sauti mai ƙarfi daga wannan tsarin ko kuna amfani da shi azaman kwamfutar tafi-da-gidanka ko kwamfutar hannu.

Haɗin kai yana da ƙarfi ba zato ba tsammani, tare da tashoshin jiragen ruwa guda biyu na Thunderbolt 4, tashar USB Type-C ta ​​uku da haɗin USB Type-A guda ɗaya, tare da jack ɗin lasifikan kai. Zaɓuɓɓukan mara waya suna da ƙarfi kamar ƙarfi, tare da Wi-Fi 6E yana ba da damar sadarwar kan-kan-layi.

Lenovo Yoga 9i kwamfutar tafi-da-gidanka

Babban darajar aluminium na kwamfutar tafi-da-gidanka yana da kyawawan gefuna masu zagaye da kuma hinge wanda ke ba da sauƙin buɗewa ta hannu ɗaya, tare da maballin baya mai haske-zuwa-gefi wanda ke amfani da hasken Smart Sense don daidaita hasken baya don dacewa da hasken yanayi a cikin ɗakin.

A ƙarshe, allon taɓawa yana goyan bayan shigar da alkalami, kuma zaku iya samun Yoga 9i tare da ko dai e-alƙala mai launi ko Lenovo's Precision Pen 2 wanda aka haɗa a cikin akwatin.

Dukkanin kunshin zai kasance a cikin Q2 na 2022, farawa daga $1,399.00.

Lenovo Yoga 7i

Don kwamfutar tafi-da-gidanka mai canzawa wanda ke da sassauƙa, amma ba tare da alewa ido na 4K ba, kada ku kalli Lenovo Yoga 7i, wanda ke zuwa cikin girman inch 14 da 16. Tare da har zuwa ƙudurin 2.8K da zaɓuɓɓukan allo na OLED, Yoga 7i yana ba da tallafin Dolby Vision HDR iri ɗaya da gamut launi na 100% DCI-P3 akan nunin sa mai haske, amma a ƙaramin ƙuduri (duk da cewa har yanzu ana amfani da shi sosai). Lenovo sannan yana ƙara sautin Dolby Atmos don tallafin sauti daidai daidai.

Dukansu nau'ikan 14-inch da 16-inch suna samuwa tare da har zuwa Intel Core i7-1260P 12th Generation processor da hadedde zanen Intel Iris Xe. Har ila yau, dukansu biyu suna ba da batura masu dorewa-har zuwa baturin-watt 71 a cikin 14-inch da kuma baturi 100-watt a cikin 16-inch, dukansu tare da Rapid Charge Express don saurin dawowa da gudu lokacin da ana buƙatar caji. Hakanan ana samun samfurin inch 16 tare da zaɓi na 12th Generation Intel Core i7-12700H processor, wanda aka haɗa tare da zanen Intel Arc.

Lenovo Yoga 7i kwamfutar tafi-da-gidanka tare da alkalami na dijital

Lenovo Yoga 7i an sanye shi da tashoshin jiragen ruwa guda biyu na Thunderbolt 4, nau'ikan haɗin USB Type-A, fitarwar HDMI, da haɗakar da mai karanta katin SD. Cikakken kyamarar gidan yanar gizo na HD yana ba da babban ƙudurin kiran bidiyo, tare da firikwensin IR don amintaccen shiga Windows Hello.

Kwamfutar kwamfutar tafi-da-gidanka mai inch 16 Yoga 7i za ta kasance tana farawa a cikin kwata na biyu na 2022, tare da farawa $ 899.00. Zai kasance cikin launuka biyu: Storm Grey da Arctic Gray. Yoga 14i mai inch 7 kuma za a samu a wannan bazara, kuma zai fara a $949.00. Akwai shi a cikin Storm Grey ko Stone Blue, zai kuma sami alkalami mai aiki na zaɓi.

Lenovo Yoga 6

Lenovo Yoga 6 yana rage ƙirar matasan gaba zuwa inci 13, yayin da kuma yana rage sawun muhalli na kwamfutar tafi-da-gidanka tare da ƙirar muhalli. Yin amfani da kayan kamar aluminum da aka sake yin fa'ida da murfin masana'anta da aka yi daga kwalabe na ruwa da aka sake yin fa'ida, kwamfutar tafi-da-gidanka tana ba da damar sake dawo da kayan da aka sake yin fa'ida a cikin komai daga murfin zuwa adaftar wutar lantarki, waɗanda duk an yi su da filastik bayan mabukaci. An yi shi ba tare da mercury, arsenic, ko brominated flame retardant (BFR) kayan ba, Lenovo yayi iƙirarin cewa ita ce kwamfutar tafi-da-gidanka mafi koren da suka taɓa yi, har zuwa takarda mai ɗorewa na marufi.

Lenovo Yoga 6 kwamfutar tafi-da-gidanka tare da alkalami na dijital

Ya bambanta da ƙira da kayan, Lenovo Yoga 6 kwamfutar tafi-da-gidanka ce mai canzawa ta Windows 11, tare da nuni da yanayin kwamfutar hannu wanda aka saba da hinge na 360-digiri na ƙirar Yoga. Yoga 6 yana kunshe da na'ura mai sarrafa AMD Ryzen 7 5700U da hadeddewar zane-zane na AMD Radeon, tare da nunin inch 13, 16:10 cikakken HD nuni. Dolby Vision HDR goyon baya da Dolby Atmos audio suna ba da kyawawan gani da sauti, kuma alkalami na zaɓi ya wuce mataki na gaba na shigarwar taɓawa.

Yana zuwa a cikin kwata na biyu na 2022, Lenovo Yoga 6 zai fara a $749.00.

Lenovo Overhauls Legion Gaming kwamfyutocin

Kwamfutar wasan caca na Lenovo's Legion suma suna samun cikakkiyar sabuntawa, tare da girman inch 15 da 16-inch da zaɓin kayan aikin Intel da AMD, wanda samfuran samfuran ke nunawa — Legion 5i (na ƙirar Intel da aka haɗa) da Legion 5 ( tare da AMD hardware). Waɗannan zaɓuɓɓukan duka har zuwa kwamfyutocin Legion daban daban guda huɗu, tare da sabbin kayan aiki da kewayon zaɓuɓɓukan nuni.

Tare da aluminium da magnesium gami da aka haɗa cikin ginin don ingantacciyar ƙarfi da ɗan ƙaramin chassis, waɗannan kwamfyutocin caca masu ɗaukar nauyi sun fi slimmer da haske, yayin da kuma suna ba da kyakkyawan aiki. Amma mafi kyawun ɓangaren bazai ma kasance cikin kayan aikin ba - duk girman kwamfutar tafi-da-gidanka na Legion 5 sun zo tare da har zuwa watanni uku kyauta na Microsoft Xbox Game Pass Ultimate, biyan kuɗin da za ku iya-ci ga girgije wanda ke ba da dama ga fiye da haka. Wasanni 100, gami da EA Play da shahararrun taken AAA.

Legion 5 pro

A cikin girman 16-inch zaku sami Legion 5 Pro, wanda ke zagaye da nunin wasan WQHD + tare da adadin wartsakewa na daidaitawa na 240Hz. Tare da lokacin amsawa na 3-mili biyu da 100% sRGB gamut launi, babban nuni ne na caca. Allon yana ɗaukar nits 500 na haske da Dolby Vision don HDR. Hakanan akwai Nvidia G-Sync don santsi, wasan wasa mara hawaye. Baya ga nunin, kwamfutar tafi-da-gidanka na jerin Pro sun ƙunshi Nahimic Audio ta SteelSeries, don sautin da ya dace da abubuwan gani.

Lenovo Legion 5 Pro kwamfutar tafi-da-gidanka

A gaban kayan masarufi, 16-inch Lenovo Legion 5i Pro (lura da “i”) an sanye shi da na'ura ta 12th Gen Intel Core i7-12700H processor da Nvidia GeForce RTX 30 Series graphics na kwamfutar tafi-da-gidanka tare da har zuwa 165 watts na jimlar ikon zane. The Lenovo Legion 5 Pro (ba "i" a cikin lambar ƙirar), sanye take da kewayon na'urori masu sarrafawa na AMD Ryzen na gaba.

Editocin mu sun ba da shawarar

Baya ga waɗannan nau'ikan sarrafawa daban-daban, Legion 5i Pro da 5 Pro suna da har zuwa 1TB na ajiyar PCle Gen 4 SSD kuma suna amfani da ƙwaƙwalwar 4,800MHz DDR5. Hanyoyin sadarwar suna fasalta Wi-Fi 6E, tare da ingantattun jeri na eriya don kyakkyawan aiki. Tsarin sanyaya da aka sabunta yana ba da mafi kyawun sanyaya da ƙananan zafin jiki na kwamfutar tafi-da-gidanka godiya ga babban shaye-shaye da shimfidar bututun zafi guda biyar, kuma duk abin ya fi shuru, godiya ga ingantacciyar murƙushe amo.

Batirin sa'o'i 80 na kwamfutar tafi-da-gidanka yana samun haɓaka daga fasahar Super Rapid Charge, wanda zai iya cika kashi 80% na baturi a cikin mintuna 30 kacal, kuma inganta batirin AI yana sarrafa amfani da wutar lantarki don inganta rayuwar batir da yanayin zafi.

Kwamfutar tafi-da-gidanka na Legion 5 Pro kuma suna da zaɓi na daidaitaccen caja na USB-C 135-watt, ko adaftar wutar lantarki wanda ke ba da mafi girman watts, har zuwa watts 300.

Samfuran inch 15 suna da WQHD (2,560 ta 1,440 pixels) IPS 16: 9 nuni, tare da ƙimar farfadowa na 165Hz. Tare da har zuwa nits 300 na haske da 100% sRGB gamut launi, babban nuni ne na wasan kwaikwayo, amma mataki ne na ƙasa daga ƙirar 16-inch.

Tuli 5

Kamar takwaransa na 16-inch, ƙirar 15-inch Legion 5i da Legion 5 sun zo tare da ko dai Intel Core i7-12700H processor ko AMD Ryzen CPU, amma suna da zaɓuɓɓukan zane da yawa, gami da zaɓin Nvidia GeForce RTX 3060 GPU ko wasu Nvidia 30. -Series graphics mafita. Lenovo bai ƙayyade ƙwaƙwalwar ajiya da zaɓuɓɓukan ajiya ba.

Amma Lenovo yana ba da ƙarin fasalulluka da yawa don ƙauna akan ƙirar inch 15, gami da maɓalli mai natsuwa tare da tafiya milimita 1.5, maɓalli na WASD mai musanyawa, da zaɓi na fari ko RGB 4-zone keyboard backlighting.

Lenovo Legion 5i kwamfutar tafi-da-gidanka kallon allon madannai

Ingantacciyar tsarin sanyaya yana ba da damar sarrafa yanayin zafi mai natsuwa wanda har yanzu yana sarrafa ya zama 40% mafi ƙarfi fiye da samfuran da suka gabata, yayin da ya dace da chassis wanda ya ragu da kashi 15%. Wannan adadi mai yawa ne, amma sakamakon ƙarshe shine mafi injin wasan caca mai ɗaukar hoto wanda ke sarrafa zama mai sanyaya da bayar da kyakkyawan aiki, duk yayin da yake shiru da kwanciyar hankali don amfani.

16-inch Lenovo Legion 5i Pro da Legion 5 Pro za su fara siyarwa a watan Fabrairu, kan $1,569.99 da $1,429.99, bi da bi. Zaɓuɓɓukan launi sun haɗa da ƙarfin ƙarfe Storm Grey da Farin Glacier mai lu'u-lu'u.

Kwamfutar tafi-da-gidanka na 15-inch Lenovo Legion 5i da Lenovo Legion 5 suma za su zo wannan bazara, suna farawa daga $ 1,129.99 don samfuran tushen Intel waɗanda za su zo a watan Fabrairu da samfuran tushen AMD masu zuwa a cikin Afrilu, farawa daga $ 1,199.99. Za a sayar da waɗannan nau'ikan inci 15 a cikin tsarin launi na Storm Grey da Cloud Grey.

Samu Mafi kyawun Labarunmu!

Shiga don Menene Sabo Yanzu domin isar da manyan labaran mu zuwa akwatin inbox din ku kowace safiya.

Wannan wasiƙar na iya ƙunsar tallace-tallace, ciniki, ko hanyoyin haɗin gwiwa. Biyan kuɗi ga wasiƙar yana nuna yardar ku ga mu Sharuddan Amfani da kuma takardar kebantawa. Kuna iya cire rajista daga wasiƙun labarai a kowane lokaci.



source