'NextGen TV' Yana Watsawa Yanzu akan Iska a DC

Haɓaka aikin da aka daɗe ana yi don watsa shirye-shiryen talabijin yanzu yana rayuwa a kasuwa ɗaya da jami'an gwamnati waɗanda suka amince da haɓaka ta. Bayan shekaru uku da rabi na farko gwajin watsa shirye-shirye fara a Phoenix, Tashoshi biyar na yankin DC sun fara tashi NextGen TV sigina tare da watsa shirye-shiryen su na dijital-TV.

Sun haɗa da tashoshi na gida na manyan cibiyoyin sadarwa guda huɗu - WJLA mai alaƙa da ABC, WRC na NBC, Fox's WTTG, da WUSA na Tegna na CBS - da kuma tashar memba na PBS na Jami'ar Howard WHUT, wanda shine. hosting duk biyar a cikin kayan aikinta a cikin gundumar. 

NextGen TV-wanda aka fi sani da ATSC 3.0, bayan Babban Kwamitin Tsarin Talabijin wanda ke mulkin wannan kuma na farko na ATSC 1.0 dijital-TV misali-yana samun DTV cikin sauri tare da shekaru ashirin na ci gaban dijital wanda ya biyo bayan ci gabansa a ƙarshen 1990s.

Wannan ma'aunin tushen ka'idar Intanet yana amfani da matsi mai inganci sosai (dalilin WHUT yana da ƙarfin siginar wasu tashoshi huɗu) kuma yana ba da mafi kyawun ingancin hoto wanda zai iya haɗawa da ƙudurin HDR da 4K UHD, haɓaka sauti kamar kewaye sauti da ikon haɓaka maganganu. a kan hayaniyar baya, ƙarin liyafar maraba, haɓaka faɗakarwar gaggawa, da hulɗar kan allo wanda tashoshin ke tsammanin zai haɗa da tallan da aka yi niyya daidai.  

The FCC ta gabatar mizanin baya a cikin 2017, tare da manyan turawa farawa a 2020. Ƙarin waɗannan tashoshi biyar, by TV Technology kirga, ya kawo jimlar adadin kasuwannin TV na NextGen a cikin Amurka zuwa 39-tare da manyan kasuwanni kamar Chicago, Houston, Los Angeles, da New York har yanzu suna cikin aikin yi. 

Editocin mu sun ba da shawarar

Samuwar saiti masu jituwa-tabbatattun TV ɗin ba za su iya ɗaukar waɗannan sigina ba tare da mai gyara NextGen ba—ya baya goyon bayan watsa shirye-shirye amma ya inganta sosai tun daga lokacin farkon shekara. Jerin a KalliNextGenTV.com yanzu yana fasalta nau'ikan dozin da yawa daga LG, Samsung, da Sony, tare da mafi arha daga cikinsu shine a 43-inch Sony rangwame zuwa $450.

Saboda sabbin tashoshi na TV na NextGen a cikin DC ba sa ɗaukar mitoci iri ɗaya kamar na magabata na DTV, masu kallon yankin Washington tare da saiti masu dacewa za su buƙaci sake zazzage motsin iska don taswirar waɗannan sabbin sigina kuma, a yanayin WHUT, ci gaba da samun shirye-shiryensa na DTV

Samu Mafi kyawun Labarunmu!

Shiga don Menene Sabo Yanzu domin isar da manyan labaran mu zuwa akwatin inbox din ku kowace safiya.

Wannan wasiƙar na iya ƙunsar tallace-tallace, ciniki, ko hanyoyin haɗin gwiwa. Biyan kuɗi ga wasiƙar yana nuna yardar ku ga mu Sharuddan Amfani da kuma takardar kebantawa. Kuna iya cire rajista daga wasiƙun labarai a kowane lokaci.



source