Matafiya da ba 'yan Amurka ba suna buƙatar cikakken alurar riga kafi don shiga tashar jiragen ruwa da tashoshi na jirgin ruwa

gettyimages-1236442304.jpg

Hoto: Guillermo Arias/Hotunan Getty

Ma'aikatar Tsaron Cikin Gida (DHS) ta ba da sanarwar cewa daga ranar 22 ga Janairu, duk matafiya da ba Amurka ba da ke shiga Amurka ta tashar jiragen ruwa na kasa ko tashoshi na jirgin ruwa a kan iyakokin Amurka-Mexico da Amurka da Kanada za su buƙaci nuna shaidar COVID-19. maganin alurar riga kafi.

Sabbin takunkumin za su shafi matafiya biyu don dalilai masu mahimmanci da marasa mahimmanci.

Sakataren DHS Alejandro N. Mayorkas ya ce "Wadannan bukatu na balaguro da aka sabunta suna nuna kudurin Gwamnatin Biden-Harris na kare lafiyar jama'a tare da sauƙaƙe kasuwancin kan iyaka da tafiye-tafiyen da ke da mahimmanci ga tattalin arzikinmu."

Bayan shiga Amurka ta tashar jiragen ruwa ko tashoshi na jirgin ruwa, mutanen da ba Amurka ba za su buƙaci ba kawai da baki kawai su ba da shaidar matsayinsu na rigakafin COVID-19 ba, har ma da samar da tabbacin Cibiyar Kula da Cututtuka da Cututtuka (CDC) ta amince da COVID- 19 allurar rigakafi da gabatar da ingantacciyar takaddar tafiya ta Yamma (WHTI), kamar fasfo mai inganci.

Ba za a buƙaci gwajin COVID-19 don shigarwa ta tashar shiga ta ƙasa ko tashar jirgin ruwa ba, duk da haka.

Waɗannan canje-canjen sun kasance da farko sanar ta DHS a watan Oktoba. Umurnin ya kuma yi daidai da umarnin kiwon lafiyar jama'a na masu shigowa ba na Amurka matafiya na kasa da kasa, wadanda kuma ake bukatar a yi musu cikakken rigakafin tare da nuna shaidar wani mummunan sakamakon gwajin COVID-19.

A lokacin rubutawa, Hukumar Lafiya ta Duniya ta ba da rahoton cewa an sami fiye da 67,000,000 da aka tabbatar sun kamu da COVID-19 a Amurka da kuma mutuwar 849,200.  

Gabatar da irin waɗannan hukunce-hukuncen tabbatar da rigakafin ya bi sawun sauran ƙasashe, kamar Ostiraliya, wacce ta sanya matsayinta game da buƙatar nuna shaidar rigakafin kan shigowa ƙasar a sarari. Kwanan nan Ostiraliya ta ja hankalin duniya bayan labarin da ya shafi ɗan wasan tennis na maza na ɗaya a duniya Novak Djokovic da matsayinsa na rigakafin COVID-19. 

source