Ana canza Microsoft Word zuwa Google Docs? Hanyoyi 8 masu sauƙi don Taimaka muku Farawa

Microsoft Word na iya zama sanannen mai sarrafa kalmomi, amma Docs na tushen girgije na Google a hankali yana rufe babbar manhajar Redmond tsakanin masu amfani da intanit masu san kasafin kuɗi. Ba wai kawai kyauta ba ne, amma Google Docs yana ba da zaɓuɓɓukan rabawa mara kyau kuma ana samun dama ga kowace kwamfuta ko na'urar hannu tare da haɗin yanar gizo.

Nasarar da Google ya samu ya sa Microsoft ya samar da nau'ikan nau'ikan Office suite na Intanet, da kuma nau'in Microsoft Word na yanar gizo kyauta. Kuma yayin da Google Docs baya ba da ma'auni mara iyaka kyauta, 15GB na Docs da yawa. Idan kun musanya Kalma don Google Docs, karanta don ƴan ɓoyayyun dabaru.


Gano Samfura

google docs template gallery

Ba ku san ta ina zan fara ba? Duba samfuran da aka haɗa. Samun damar su daga babban Docs shafi ta hanyar shawagi akan alamar ƙari a ƙasan dama kuma danna maɓallin Zaɓi samfuri icon wanda ya bayyana. Ko danna Fayil > Sabon > Daga samfuri a cikin doc data kasance.

Samfuran an rarraba su bisa manufa, kuma sun haɗa da samfuran da aka tsara don shawarwarin aiki, wasiƙun labarai, takaddun doka da yawa, wasiƙun bayar da aiki, ci gaba, rahotannin makaranta, da ƙari. Ana iya samun wasu ta hanyar shigar da takamaiman add-ons.


Buɗe Gyaran layi

gyara layi

Ɗayan rikitarwa tare da sabis na tushen girgije shine samun dama lokacin da ba ku da haɗin intanet, amma Google Docs yana goyan bayan gyaran layi. Je zuwa Fayil > Yi samuwa a layi, kuma sabon sigar doc ɗin na baya-bayan nan za a iya gani kuma ana iya gyarawa lokacin da ba a haɗa ku ba. Lokacin da aka dawo da haɗi, duk canje-canje za a daidaita su ta atomatik. Komawa zuwa Fayil > Yi samuwa a layi don kashe shi a kowane lokaci.


Duba Tarihin Sigar

tarihin sigar

Dukkanmu muna son ci gaba da lura da canje-canje a cikin takarda, musamman idan wanda mutane da yawa ke amfani da shi. Kuna buƙatar samun damar komawa cikin lokaci idan wani ya goge wani abu da gangan ko kuma kawai kun canza tunanin ku. Anan ne tarihin sigar Google ya shigo.

A cikin Doc ɗin ku, danna maɓallin Gyaran ƙarshe shine kwanaki X / hours ago haɗa sama sama, buɗe Fayil > Tarihin Sigar > Duba tarihin sigar, ko amfani da gajeriyar hanya Ctrl + Alt + Shift + H don ganin jerin canje-canjen shiga ta kwanan wata da lokaci. Idan an yi canje-canje da yawa a rana ɗaya ko cikin ɗan gajeren lokaci, ana haɗa waɗannan juzu'an azaman ƙaramar shigarwa ƙarƙashin shigarwa ɗaya.

Don bayyanawa, ana iya ba da nau'ikan sunaye na musamman. Danna maɓalli a kusurwar sama-dama don nuna nau'ikan takaddun da ka sanya suna.


Ƙirƙiri Teburin Abubuwan Ciki

misali na tebur na abun ciki tare da lambobin shafi a cikin google docs


Tebur na abun ciki tare da lambobin shafi

Don dogayen takaddun da za su amfana daga wasu ƙungiyoyi, je zuwa Saka > Teburin Abubuwan Ciki kuma zaɓi ɗaya daga cikin nau'i biyu (tare da lambar shafi ko tare da shuɗi).

Docs za su nemo rubutun da aka tsara a matsayin kanun labarai kuma su tsara shi a saman shafin, tare da hanyoyin haɗin da ke ba ka damar tsalle zuwa wannan sashin. Yaya kuke salo a matsayin taken? Hana rubutun ku, danna cikin akwatin Salon, sannan zaɓi Jigo na 1, Jigo na 2, Jigo na 3, da sauransu. (Ko ku je Tsarin > Salon sakin layi.)

Idan kun ƙirƙiri kanun labarai bayan jefar da akwatin TOC a cikin Doc ɗin ku, danna maɓallin Sabunta madauwari kusa da TOC ɗin ku don canje-canje suyi tasiri. Hakanan zaka iya duba TOC akan sashin gefe.


Google Daga Docs

akwatin binciken da ke bayyana lokacin da ka danna maɓallin bincike

Google Docs yana sauƙaƙa yin bincike daga taga guda. Idan kana buƙatar nemo fayil ɗin Google Drive ko bayanai daga gidan yanar gizo, danna maɓallin bincika maɓalli (wanda yayi kama da akwati mai lu'u-lu'u a ciki) a kusurwar dama-kasa na takaddar.

Wannan zai buɗe sabon kwamiti tare da sandar bincike, inda kuke bincika gidan yanar gizo ko takaddun ku na yanzu. Na karshen ana yiwa lakabin Cloud Search akan asusun kasuwanci na Wurin Aiki da Drive akan asusun sirri. A Wurin Aiki, karkata kan shigarwar kuma danna alamar ƙari don ƙara hanyar haɗi zuwa takaddar ko saka hoto. Don ƙara ƙididdiga daga binciken gidan yanar gizo zuwa takaddun ku, shawagi akan sa kuma danna alamar alamar ƙira.

saka bayanin kula a cikin google doc daga asusun google na sirri


izinin haɗi

Don raba takarda, danna shuɗi Share maɓallin a saman dama kuma shigar da adiresoshin imel na kowane mai karɓa. Don aika hanyar haɗi kai tsaye zuwa doc, danna Kwafi mahada don kama hanyar haɗin da za a iya rabawa, amma waɗanda aka saka cikin jerin Raba kawai za su iya buɗe shi.

Canja izini ta danna Raba > Canja ga duk wanda ke da hanyar haɗin, wanda ke bawa duk wanda ke da URL damar ganin doc ɗin, koda kuwa ba ku shigar da adireshin imel na musamman ba. Sannan saka idan waɗannan mutanen masu kallo ne, masu sharhi, ko editoci. Don kulle shi daga baya, canza shi zuwa Ƙuntata.

Da zarar an yanke duk shawarar, danna Kwafi mahada daga wannan shafi domin ansu rubuce-rubucen da shareable mahada.


Ƙara Sabbin Haruffa

ƙara fonts

Google Docs yana goyan bayan nau'ikan rubutu sama da 30 a cikin ma'aunin kayan aikin da aka saukar da font, amma akwai ƙarin ɓoyewa a bayyane. Danna cikin menu na font kuma zaɓi Ƙarin haruffa a saman. Wannan zai buɗe menu na wasu fonts waɗanda dole ne a ƙara su zuwa Docs kafin a iya amfani da su.

danna Nuna: Duk fonts menu kuma zaɓi nuni don duba fonts. Danna kan font don ƙara shi zuwa jerin masu aiki da rubutu a ƙarƙashin Rubutun nawa. Click OK don ajiye sabbin fonts zuwa lissafin aiki na ku.


Saka Haruffa Na Musamman

zana hali na musamman don google zai iya ba da shawarar ɗaya

Akwai ƴan hanyoyi don shigar da haruffa na musamman a cikin Google Docs. Bude Saka > Haruffa na musamman don bayanan da ke cike da abubuwa zaku iya sakawa, gami da alamomi, emoji, alamomin rubutu, haruffa, da alamun lafazi waɗanda ba a sauƙaƙe yin su tare da madaidaicin madannai. Kun san abin da kuke buƙata amma ba ku san abin da ake kira ba? Zana shi kuma Google Docs zai ba ku sakamakon.

Hanya mafi sauƙi don yin hakan na iya kasancewa ta menu na Sauyawa, inda zaku iya rubuta abu ɗaya, kuma Google Docs zai nuna wani abu dabam. Je zuwa Kayan aiki> Zaɓuɓɓuka> Sauyawa kuma za ka iya ƙara haruffa a cikin ginshiƙin Sauya wanda za a maye gurbinsu da hali a cikin shafi "Tare", kamar lokacin da ka rubuta (c) don ƙirƙirar alamar ©.

menu na maye gurbin inda kuka rubuta wani abu kuma google yana ba da shawarar wani zaɓi

Matsala ɗaya kawai shine allon Sauyawa baya ba ku damar zaɓar wani hali na musamman kai tsaye, amma aƙalla zaku iya ƙara ɗaya zuwa takaddar ku kwafe shi. Misali, idan kuna son ƙirƙirar Ĉ cikin sauƙi, zaku iya ƙirƙirar canji inda rubuta “c^” ya zama halin da kuke buƙata.

Kamar Abin da kuke karantawa?

Shiga don Tukwici & Dabaru wasiƙar don shawarwarin ƙwararru don samun mafi kyawun fasahar ku.

Wannan wasiƙar na iya ƙunsar tallace-tallace, ciniki, ko hanyoyin haɗin gwiwa. Biyan kuɗi ga wasiƙar yana nuna yardar ku ga mu Sharuddan Amfani da kuma takardar kebantawa. Kuna iya cire rajista daga wasiƙun labarai a kowane lokaci.



source