Mafi kyawun belun kunne na PC guda 5 na 2022

Nintendo Gameboys da SEGA Master Systems sun kasance daga cikin na'urorin wasan bidiyo na farko waɗanda suka kawo wasannin bidiyo a wajen arcades da cikin falo. Yanzu, injunan 8-bit an canza su zuwa manyan rigs na wasan PC da consoles, gami da Microsoft's Xbox da Sony PlayStation 5.

Kamar yadda consoles da kwamfutoci suka zama masu iyawa kuma haɗin intanet daidai ne (kuma wani lokacin ana buƙata), wasan ya zama mai zurfi sosai. Na'urar kai, wanda ke ba ka damar sadarwa tare da wasu 'yan wasa a cikin ainihin lokaci, su ne mahimmin ɓangaren ƙwarewar wasan kwaikwayo na zamani. 

Koyaya, kamar yadda layin intanet zai iya lalata lokacin, ƙananan lasifikan kai na iya nufin dole ne ku magance rashin jin daɗin sauti, fashewa, faɗuwar magana, da rashin jin daɗi. An yi sa'a a gare mu, akwai zaɓuɓɓuka da yawa akan kasuwa waɗanda ke haɗa aiki da kwanciyar hankali don tura kwarewar wasan ku zuwa sabon matsayi. 

ZDNet ya tattara manyan zaɓukan mu a cikin 2022 don samun ku da wasa tare da sabon na'urar kai mai inganci wanda zai dace da buƙatu da kasafin kuɗi daban-daban. 

Razer Kraken na'urar kai

Mafi kyawun na'urar kai ta wasan PC gabaɗaya don farashi da inganci

Razer Kraken na'urar kai

Razer

Features: kewaye sauti

Lasifikan kai na Razer Kraken Tournament Edition shine babban zaɓin mu don daidaita farashi da inganci. Wannan na'urar kai ta waya tana ba da sautin kewayawa na THX 7.1 ta hanyar direbobin 50mm da belun kunne sama da kunne tare da kushin gel. Razer Kraken ya dace da saitin PC da kuma na'urorin wasan bidiyo daban-daban. Kuna haɗa na'urar kai ta USB / jack 3.5mm. 

Razer Kraken kuma ya haɗa da makirufo mai soke amo mai iya sokewa, dabaran sarrafa ƙara, da maɓalli na bebe.

ribobi:

  • Kyakkyawan ingancin sauti
  • Ractaramar microphone

fursunoni:

  • Kuna iya buƙatar siyan adaftar ya danganta da na'urar wasan bidiyo na ku

Sennheiser Game Zero naúrar kai

Mafi kyau don amfanin gida da mahalli masu hayaniya

Sennheiser Game Zero naúrar kai

Sennheiser

Features: karin-manyan, kofuna na kunnuwa

Sennheiser Game Zero naúrar kai shine mafi kyawun zaɓi don la'akari idan kuna son naúrar kai mai dacewa don mahalli masu hayaniya. Wannan samfurin yana wasa manyan kunun kunne na fata wanda aka ƙera don toshe hayaniya ta abin da mai siyar ya kira "hatimin sauti," makirufo mai soke amo, kuma ya dace da na'urori ciki har da PC da na'urorin wasan bidiyo. 

Makirifo, yayin ƙirar kwanan wata, yana da fasalin 'juyawa don bebe' mai amfani kuma na'urar kai kuma ya haɗa da maɓallin gefe don sarrafa ƙarar. Bugu da ƙari, Game Zero na iya ninka don jigilar kaya mai sauƙi.

ribobi:

  • Madalla da hayaniya 
  • Ayyukan bebe/microphone masu amfani

fursunoni:

  • Dogon sa'o'i na amfani na iya kama zafi a cikin kofuna na kunne, yana haifar da gumi

Karfe Arctis 9

Mafi kyawun wasan caca mara waya

Karfe Arctis 9

Kamfanonin Kamfanin

Features: fasahar soke amo

The Steelseries Arctis 9 na'urar kai ta waya ce, wanda aka ƙera don PC da ƴan wasan na'ura wasan bidiyo, waɗanda ke wasa fasahar soke sauti da amo mai inganci. Ƙananan latency 2.4 GHz mara igiyar waya an haɗa, tare da haɗin haɗin Bluetooth, kuma makirifo da aka gina shi ne Discord-certified.

Idan kun sayi wannan naúrar kai, kuna kuma karɓar lambar wasa kyauta don Tom Clancy's Rainbow 6: Extraction. 

ribobi:

  • Bluetooth don wasa, murya-over-IP, kira, da kiɗa
  • Har zuwa 20 hours na rayuwar batir

fursunoni:

Razer BlackShark V2 X na'urar kai ta caca

Mafi kyau ga masu wasan matakin shiga

Razer BlackShark V2 X na'urar kai ta caca

Razer

Features: mai kyau darajar kudi

Razer BlackShark V2 X na'urar kai ta wasan kwaikwayo kyakkyawan wuri ne na shigarwa cikin naúrar kai. Na'urar kai mai waya, wanda yake cikin launuka shida, yana ba da 7: 1 kewaye da sauti ta hanyar direbobi 50mm kuma yana dacewa ta jack .5mm tare da kwamfutocin Windows, da injunan macOS, gami da consoles. (Zaka iya buƙatar siyan adaftar idan akwai mai haɗin jack/audio mara jituwa).

An yi kofuna na kunne daga kumfa ƙwaƙwalwar ajiya. Idan kun fi so, kuna iya siyan BlackShark V2 X azaman ƙirar mara waya (Pro), amma wannan ya fi tsada.

ribobi:

  • M
  • Haske & dadi

fursunoni:

  • Masu amfani sun ba da rahoton cewa ana buƙatar haɓaka software

LucidSound LS35X

Mafi kyawun lasifikan kai masu aiki da yawa don wasan PC

LucidSound LS35X

Amazon

Features: Daidaituwa a fadin consoles daban-daban

LucidSound LS35X ya cancanci yabo saboda yana fasalta ɗimbin ayyukan kan na'ura kamar bebe da kunna taɗi, sarrafa ƙara, da saka idanu na makirufo, duk suna buƙatar sauƙaƙan swipe, bugun kira, ko taɓa kowane gefen naúrar kai. 

Maimakon neon da ƙwaƙƙwaran kyawawan kayan wasan gargajiya, LS35X na iya wucewa azaman belun kunne na yau da kullun tare da haɗin ƙarfe da faux fata. 

Har yanzu, LS35X yana ba da ta'aziyya ta musamman da kuma kunnuwa, kumfa kumfa na ƙwaƙwalwar ajiya suna yin ingantaccen aiki a sokewar amo, haɓaka abin da ya riga ya zama babban matakin sauti. LS35X na iya haɗa waya ba tare da waya ba zuwa PC da wasu consoles ba tare da buƙatar sadaukar dongle, mai karɓar USB, ko kebul ba. 

ribobi:

  • Multi-aiki
  • Zaɓuɓɓukan waya ko mara waya

fursunoni:

  • An haɗa sokewar amo kawai
  • Salon ba zai dace da kowa ba

Menene mafi kyawun na'urar kai ta wasan PC?

Yayin da Razer Kraken na iya zama zaɓi namu na 1, amma yana buƙatar adaftar ko biyu don dacewa da kowace na'urar caca da kuka mallaka. Ga masu wasan PC, ba za mu iya yin watsi da ingancin sautinsa da ma'anar farashi mai araha ba. 

PC caca headset 

Na'urori da yawa masu jituwa? 

Sokewar hayaniya?

price 

Razer Krake

Ee *

A

$59.99 

Sennheiser Game Zero

A

A

$99

Karfe Arctis 9

Ee (iyakance)

A

$199

Razer BlackShark V2X

Ee *

A'a

$39

LucidSound LS35X

A

Ee (m)

$129

Wanne ne madaidaicin na'urar kai ta wasan PC a gare ku?

Lokacin da kuka yanke shawara akan sabon lasifikan wasan ku na PC, jin daɗi da inganci sune maɓalli - duk da haka, yakamata ku yi la’akari da ko hana hayaniyar muhalli da sokewar hayaniya akan makirufo na da mahimmanci a gare ku yayin da kuke wasa.

Zaɓi wannan na'urar kai ta wasan PC…

Idan kuna buƙatar…

Razer Kraken

Na'urar kai ta gaba ɗaya

Sennheiser Game Zero 

Don toshe sautin da ba'a so

Karfe Arctis 9 

Na'urar kai mara waya 

Razer BlackShark V2X

Samfurin matakin shigarwa

LucidSound LS35X

Daidaituwa da yawa-console 

Ta yaya muka zabi waɗannan na'urorin wasan kai na PC?

Akwai ginshiƙan samun tushe mai inganci don shigarwa, tsakiya, da manyan matakan lasifikan kai - kuma kamar yadda zaku iya tunanin, yawan kashe kuɗi, da yuwuwar zaku ji daɗin haɓakar sauti da ta'aziyya. 

Duk da yake wasu 'yan wasa na iya nace akan samfurin ƙima kamar Sennheiser ko Razer, ƙimar farashin ba shine kawai abin ba: yawancin lasifikan kai a cikin shigarwa da tsakiyar matakin suna da daɗi kuma za su ɗora ku na dogon lokaci ba tare da kashe kuɗi ba. 

Mun yi ƙoƙarin ɗaukar kasafin kuɗi daban-daban yayin da muke la'akari da wasu naúrar kai an ƙirƙira su musamman don biyan takamaiman kayan aikin wasan bidiyo da saiti. 

Menene bambanci tsakanin belun kunne da naúrar kai?

Biyu na belun kunne shine saitin lasifika da aka haɗa tare da band ko wani tsari kuma an ƙera su don a sawa a kai. Na'urar kai, a zahiri, zata zama belun kunne guda biyu tare da maƙallan makirufo, cikin ƙirar haɓaka ko akasin haka.

Wayoyin kunne suna da ko dai suna da ƙaramin band ɗin da za a sawa a kai ko kuma za su haɗa ta wayoyi kawai, yayin da belun kunne sun bambanta da mara waya, kuma ana nufin su dace da kunnuwan ku. 

Ina bukatan na'urar kai?

Idan kana son yin wasa akai-akai tare da abokanka, na'urar kai yana da mahimmanci don sadarwa. Wani fa'idar saka hannun jari a cikin na'urar kai shine yuwuwar ingantacciyar ingancin sautin wasan ku, toshe abubuwan ban sha'awa na waje, da ƙarin ƙwarewa. 

Ta yaya zan san idan na'urar kai yana da kyau?

Akwai wasu manyan abubuwan da ya kamata ka yi la'akari da su lokacin da ka ɗauki na'urar kai - kuma waɗannan halayen za su nuna maka ko na'urar kai tana da kyau ko a'a kuma ta dace da kai. Abu na farko shine ingancin sautinsa: Shin yana da kyan gani? Kuna son karin bass? Shin akwai haɓakar haɓakawa, ko kawai sitiriyo-kawai? (Har ila yau, ya kamata a sami rashin raguwa da amsawa lokacin da kuke amfani da duka lasifika da mic.)

Hakanan ya kamata ku yi la'akari da ingancin ginin na'urar kai: na asali na filastik sun kasance mafi arha, yayin da masu siyar da ke amfani da haɗe-haɗen wasu kayan da suka haɗa da ƙarfe, itace, da fata suna da ƙarfi kuma za su daɗe. 

A ƙarshe, ta'aziyya shine mabuɗin. Idan za ku kasance sanye da na'urar kai na sa'o'i da yawa a lokaci guda, ba zai iya matsawa kunnuwanku ko kwanyar ku ba.

Shin akwai madadin na'urar kai ta wasan caca da ya dace a yi la'akari?

Yayin da muke yanke shawara akan mafi kyawun samfuran akan kasuwa, mun kafa shawarwarinmu akan inganci, ginawa, haɓakawa, da araha. Ba kwa buƙatar kashe kuɗi akan na'urar kai wanda zai haɓaka ƙwarewar wasanku, amma ribobi na can na iya son ɗaukar zaɓin su azaman saka hannun jari.

Akwai kuma wasu zaɓuɓɓukan da ya kamata a yi la'akari:

source