Mafi kyawun Ma'ajiyar gajimare na Kasuwanci da Masu Ba da Rarraba Fayil

Ma'ajiyar gajimare ya fi wurin zubar da bayanan kamfanin ku kawai. Tabbas, wata wasiƙar tuƙi ce inda masu amfani za su iya raba fayiloli, amma tare da sabis na girgije da aka sarrafa a bayansu, waɗannan dandamali suna ba da wasu damar da yawa waɗanda ma'aunin gida ba zai iya ba. Muna magana ne game da abubuwa kamar ƙarfin roba, gyaran layi tare da sigar masu amfani da yawa, da tsaro na kudan zuma. Yawancin su kuma suna ba da haɗin kai na app tare da sauran fayil ɗin sabis ɗin girgijen ku, musamman tare da sauran masu samar da ajiyar ajiya da kasuwanci.

Idan har yanzu ma'aikatan ku suna aiki daga gida saboda cutar, kuma musamman idan hakan na iya zama na dindindin, albarkatun ajiyar girgije wani yanki ne na gado yayin gina sararin haɗin gwiwar kan layi. Hakanan yana taimakawa idan kuna matsawa zuwa cikakken yanayin tebur-as-a-sabis (DaaS). Kuna buƙatar ɗayansu ba kawai don adanawa da tsara bayananku ba, har ma don gudanar da haɗin gwiwa na asali, musamman kariyar bayanai da izini na granular. Haɗin kai yana nufin ko da ana yin aikin farko a cikin wani app, kamar Salesforce ko Slack, duk waɗannan fa'idodin har yanzu suna aiki.

Zaku Iya Amince Da Sharhin Mu

Tun daga 1982, PCMag ya gwada kuma ya ƙididdige dubban samfurori don taimaka muku yanke shawara mafi kyawun siyan. (Karanta aikin editan mu.)

Abin takaici, wannan girman girman iyawa kuma na iya gabatar da matsaloli. Yawan adadin fasalulluka da masu siyarwa ke bayarwa don yin gasa da bambanta kansu na iya sa ya zama da wahala a shiga cikin abin da kuke buƙata. Koyaya, akwai wasu mahimman la'akari waɗanda kowa ke buƙata. Misali, duk wani bayani na ajiyar girgije na kasuwanci yana buƙatar zama mai isa, ganowa, kuma amintacce. Wannan yana nufin samun dama ga ko'ina ta hanyar gajimare, tarihin wanda ya sami dama ga menene da yaushe, da kuma sabis ɗin da ke kare bayanai tare da sarrafa shiga, madogara, da ɓoyewa.

Mafi kyawun Kasuwancin Ajiye Cloud Wannan Makon*

* Abokin huldarmu ne ya zaba, TechBargains

A matakin IT, masu gudanarwa suna buƙatar sanin wane girgije ne ke gina bayanan su da kuma inda waɗannan cibiyoyin bayanan suke. Wannan na iya zama mai ban tsoro ba kawai saboda wasu dillalai ba sa son raba wannan bayanin, har ma saboda mafita da yawa sun dogara ga masu sake siyar da ƙima (VARs) don samar da albarkatun ajiyar girgijen su. Wannan yana haifar da ƙorafi na baya-baya inda zai yi wahala a iya tantance inda ake adana rago. Za mu tattauna duk waɗannan batutuwa dalla-dalla a ƙasa.

Menene Raba Fayil na Matsayin Kasuwanci Ke Yi?

Kyakkyawan gefen wannan jerin abubuwan haɓakawa koyaushe shine ƙungiyoyi masu wayo za su iya samun sabbin hanyoyi masu ƙirƙira don amfani da kayan aikin ajiyar su. Adana girgije yana nufin zaku iya tweak sabis don haka yana aiki azaman tsarin sarrafa takaddun nauyi ko ma mai sarrafa ayyukan aiki wanda ke sarrafa yadda bayananku ke gudana ta cikin jerin masu amfani. Ko kuma za ku iya mayar da hankali kan haɗin gwiwa da fasalulluka na raba fayil don haka ma'aikata za su iya shirya fayiloli iri ɗaya a cikin sararin ƙungiya yayin da suke kare aikin su tare da sigar.

Irin wannan gyare-gyare yana da mahimmanci a yanzu fiye da kowane lokaci. A cewar wani bincike na baya-bayan nan ta GlobalWorkPlaceAnalytics.com, aƙalla Kashi 50 na ma'aikatan Amurka yanzu an saita shi don aikin nesa. Ma'aikatan da ke ƙaura daga tsarin aikin ofis na tsakiya na iya canza yadda ake yin aiki sosai. Adana da dawo da bayanan kamfanin ku yana buƙatar daidaitawa kuma babu wata hanyar ajiya da zata iya ɗaukar waɗannan canje-canje cikin sauƙi azaman sabis na girgije.

Rubutun shine ingantaccen gyare-gyare yana buƙatar tsarawa, musamman lokacin da gyare-gyaren ke kusa da mahimman ayyukan aiki. Kawai saboda mai siyar da ajiya yana da jerin fa'idodi masu tsawo ba yana nufin za ku yi amfani da su duka ta atomatik ba. Sanin waɗanne siffofi ne za su yi aiki mafi kyau kuma a cikin waɗanne haɗin gwiwa ke tsarawa wanda kawai ku, ma'aikatan IT ku, da manajan kasuwancin ku na gaba za ku iya yi.

Mai da hankali kan ƙoƙarin tsara shirye-shiryenku akan maɓalli na ayyukan aiki kawai da farko kuma fara kaɗan. Kula da ainihin iyawar, musamman ma abin dogaro, ingantaccen madogarawa, amintaccen ajiya, da mai amfani da gudanarwar rukuni. Da zarar kun san yadda kuke son hakan ya yi aiki yayin da ma'aikatan ku ke yaɗuwa sosai, to zaku iya faɗaɗawa cikin ayyukan aiki na atomatik, haɗin gwiwa, da haɗin gwiwar app na ɓangare na uku. Wani lokaci ya kamata a yi la'akari da haɗin kai na ainihin ƙa'idar a baya, misali, idan kasuwancin ku ya daidaita akan wani dandamali na samarwa. (watau, shagunan Google za su zaɓi Google Drive yayin da Microsoft 365 kayayyaki za su iya zaɓar OneDrive).

Sauƙi “Tsarin Haɗawa” Zuwa ɗayan ku Apps

Idan ba ku da maƙasudin haɗin kai kamar Google Workspace, labari mai daɗi shine cewa gajimare ya sauƙaƙa wa masu siyarwa daban-daban don yin magana da juna ta hanyar buɗaɗɗen ƙa'idodi. Waɗannan kwanaki za ku iya haɗawa da daidaita hanyoyin ajiyar girgije tare da jerin dogon jerin abubuwan samarwa na yanzu da tsarin sarrafa takardu. Idan dole ne ku je nisa don yin wasu ƙididdigewa na al'ada, to, yawancin dillalai suna ba da APIs REST don ku iya kasuwanci da bayanai da kiran ayyuka tsakanin sabis ɗin app daban-daban. Idan duk abin da kuke buƙata shine ingantacciyar sarrafa kansa, to ayyuka kamar IFTTT ko Zapier na iya barin kowa ya gina coss-app ta atomatik tare da ƙarancin koyo.

Kamfanonin Cloud suna ganin ƙimar haɗin kai, kuma, kodayake suna ƙoƙarin magance shi a cikin manyan ƙima na abokan ciniki da kuma a tsaye. Masu tallace-tallace kamar Microsoft da Salesforce, alal misali, suna da ɗimbin mahalli na abokan hulɗa tare da manyan kasida na sadaukarwar sabis. Abokin tarayya yana ɗaukar ainihin samfuran kamfani, kamar Microsoft 365, kuma yana gina haɗin kai da fasalulluka na aiki ta amfani da wannan samfurin da sabis na girgije ɗaya ko fiye na ɓangare na uku. An gina waɗannan hanyoyin don jawo hankalin takamaiman nau'ikan kasuwanci ko na tsaye.

Don haka, alal misali, mai siyarwa X na iya gina hanyar sarrafa haya ta ƙarshe-zuwa-ƙarshen don kamfanonin sarrafa kadarorin manyan birni. Wannan mafita na iya amfani da bayanan bayanan bayanan kadarorin da ke da alaƙa da Salesforce CRM. Wannan hanyar haɗin za ta dace da kaddarorin da masu hayar hayar. Daga can, zai iya daidaita nau'in mai haya da nau'in kadara ta atomatik zuwa samfurin haya na dama da aka adana a cikin wani bayanan bayanai ko kwangila ko tsarin sarrafa takardu. Waɗannan kwangilar suna cika ta ta amfani da takaddun PDF masu iya daidaitawa waɗanda ke shiga cikin ingantaccen aikin aiki ko dai baya cikin tsarin Salesforce ko wani yanayin haɓaka aiki, kamar Google Workspace ko Microsoft 365.

Tabbas, ƙarin sabis na ɓangare na uku mafita kamar wannan yana amfani da shi, mafi girman alamar farashin kowane mai amfani-kowane-wata. Amma gaskiyar cewa za ku iya haɗa irin wannan ingantaccen bayani tare ta amfani da tsarin gine-ginen toshe-in ga girgije yana da kyau tunda yana ba ku damar musanya masu siyar da sabis cikin sauƙi.

Don haka idan kuna neman amfani da sabis ɗin ajiyar girgije ta wata hanya ta musamman, tabbas kuyi shirin da ya dace don fahimtar ainihin nau'ikan tweaks na al'ada da ayyukan aiki da kuke buƙata. Amma da zarar an yi haka, kar a ɗauka cewa za ku buƙaci gina duk abin da kanku. Madadin haka, da farko, duba haɗe-haɗe da kasuwannin ƙa'idar ƙara ƙima da ake samu daga masu samar da ƙa'idar maɓalli da waɗanda sabis ɗin ajiya ke bayarwa. Wataƙila wani ya riga ya gina muku cikakkiyar mafita daga ƙarshen zuwa ƙarshe, kuma hakan yana da arha da sauƙi fiye da mirgina naku.

Adana da Rabawa

Ɗaya daga cikin dalilan da ke bayan abubuwan da ke faruwa a cikin sababbi, fasalulluka-ƙara ƙima shine cewa ƙarfin ajiya shine mafi yawan matsala a cikin gajimare. Yawancin masu siye sun fara mayar da hankali musamman akan iyawar mai siyarwa da nawa za su samu akan dala nawa. Wannan tabbas har yanzu wani abu ne da za a yi la'akari da shi, amma gabaɗaya, sararin ajiya yanzu ya fi araha fiye da kowane lokaci tare da farashin da ke jan hankali a hankali. Dangane da iya aiki, yawancin masu samar da ajiyar girgije suna ba da adadi mai yawa na ajiya kuma a cikin matakan daban-daban. Yawan terabytes (TB) ya zama ruwan dare gama gari kuma ba shi da wani babban bambance-bambance tsakanin sabis, musamman yanzu da ƙara ƙarfin ajiya yana da sauƙi kuma mai arha.

Idan ba zato ba tsammani kuna buƙatar ƙarin 100GB na sarari don aiki mai sauri, yawancin dillalan ajiyar girgije suna ƙara wannan ƙarfin abu mai sauƙi na danna wasu maɓallin zaɓi. Wannan ba kawai zai ba ku sabon sarari ba amma kuma zai ƙara cajin biyan kuɗin ku ta atomatik daidai. Har ma mafi kyau, da zarar an gama aikin kuma ba kwa buƙatar wannan 100GB kuma, zaku iya sake dawo da ƙarfin duka da farashi kamar sauƙi. Irin wannan ƙarfin roba yana da sauƙi ga mai siyar da ajiyar girgije kuma kusan ba zai yiwu ba ga albarkatun kan-gida.

Tabbas, duk wannan 'yancin na iya sake yin abubuwa masu rikitarwa, musamman a cikin babban kamfani. Idan ƙarfin ajiya da ƙimar biyan kuɗi sun yi tsalle saboda manajojin sashe daban-daban koyaushe suna canza buƙatun su, hakan na iya yin ɓarna tare da kasafin kuɗi na dogon lokaci. Tabbatar da saita sarrafawa a kusa da wanda zai iya daidaita ƙarfin (sashen IT ɗinku ya kamata ya zama maɓalli a nan), yadda za a ba da rahoton sabbin ayyuka, menene ƙarancin tsaro da buƙatun izini, waɗanne manufofin madadin ke buƙatar amfani, da sau nawa wannan zai iya. faruwa a cikin wani yanki na lokaci (kwata, shekara, da sauransu).

Kalli Wadancan Bayanin

Duk wannan yana zana hoto mai ban sha'awa idan ya zo ga zayyana naku musamman na sabis ɗin ajiya da aka rarraba sosai. Kuma yayin da wannan gaskiya ne, har yanzu akwai shaiɗanu da yawa da ke ɓoye cikin cikakkun bayanai. Babban abu shine gano ainihin inda bayananku yake. Wasu masu samarwa suna da nasu cibiyoyin bayanan yayin da wasu ke ba da ajiyar ajiyar su zuwa wani gajimare na ɓangare na uku, galibi Amazon Web Services (AWS) ko mai kunna kayan more rayuwa-as-a-Service (IaaS).

Wannan muhimmin batu ne da za a yi la'akari da shi: Shin kuna sanya hannu kan yarjejeniyar matakin sabis (SLA) tare da mai ba da girgije wanda ke da alhakin samar da ababen more rayuwa kai tsaye ko kuma ana ganin mai ba da sabis ga wata ƙungiya? Idan wani ɓangare na uku ne, tabbatar da bincika wannan kamfani kuma bincika tarihin sa. Sannan, duba matakan sabis ɗin da yake bayarwa. Duk da yake duk manyan 'yan wasa suna da wasu matakan garantin lokaci, yana da kyau a lura cewa wuri muhimmin abu ne.

Cibiyoyin bayanai nawa ne ɓangare na uku ke da su? Nawa ne na gida kuma nawa ne ke da yuwuwar a cikin wani yanki na daban? Idan kai kamfani ne na Amurka, yana da ɗan ma'ana don siyan albarkatun ajiya wanda ke da sabar sabar a Turai kawai. A ƙarshe, an rarraba bayanan ku a tsakanin su don ingantaccen aminci? Ya kamata ku sami ikon tantance waɗannan amsoshin cikin sauƙi daga mai siyar da niyya amma har ma zayyana inda kuke son adana bayanan ku ta yadda za ku iya inganta ma'ajiyar ku don saurin samun dama da sakewa.

Yadda ma'aikatan ku za su shiga fayilolinsu ba kawai mahimmanci ba ne, yana iya bambanta tsakanin masu siyarwa. Rarraba ayyukan bayanai yakamata ya ƙunshi abokin ciniki daidaitawa ko wani nau'in software na tushen tebur wanda ke zaune akan kowane PC ko abokin ciniki kuma yana tabbatar da cewa an daidaita bayanai a cikin gajimare tare da kwafi na gida. Amma wasu dillalai na iya samun wasu wuraren samun dama. Misali, duk kamfanonin ajiyar girgije za su ba da abokin ciniki na yanar gizo, amma wasu na iya sanya wannan abokin ciniki na farko, kuma. Wataƙila hakan yana aiki a gare ku kuma wataƙila ba ya yi, amma wani abu ne da kuke buƙatar gwadawa kafin aikatawa.

Na'urorin tafi-da-gidanka kuma matsala ce. Yawancin waɗancan sababbin ma'aikatan da aka rarraba suna ƙoƙarin yin amfani da na'urori na sirri don aiki kuma yawancin waɗannan na'urorin suna hannu. Shin mai siyar da ajiyar ku yana da abokan cinikin wayar hannu? Idan haka ne, kuna buƙatar nemo waɗanne dandamali ake tallafawa sannan ku gwada yadda waɗannan abokan cinikin ke aiki. Daidaitawa, alal misali, yana buƙatar aiki daban don wayar hannu da tebur tunda na'urar CPU da albarkatun ajiya sun bambanta. Tsaro da samun damar mai amfani kuma za su yi aiki daban-daban musamman idan bayanan shaidar mai amfani ya haɗa nau'ikan na'ura.

Wani abin da za ku tuna shi ne cewa ba koyaushe za ku kasance kuna samun damar bayananku kai tsaye ta wurin mai siyar da ajiya ba. Misali, Microsoft OneDrive don Kasuwanci na iya aiki tare da Ƙungiyoyin Microsoft, dandalin saƙon ƙungiyar sa, da kuma rukunin rukunin rukunin da ke cikin shahararren dandalin haɗin gwiwar SharePoint Online. Don haka masu amfani da ku za su iya yin aikinsu akan fayilolin da ke cikin waɗannan apps sannan duba su ta atomatik zuwa sabis ɗin ajiyar girgije mai alaƙa, a wannan yanayin, OneDrive.

Ta hanyar kwatanta, Akwatin (don Kasuwanci) yana ba da cikakken abokin ciniki na gidan yanar gizo tare da tallafin ja-da-saukarwa. Ana iya adana bayanan da aka raba a cikin manyan fayiloli waɗanda mutane suka samo asali ko a cikin manyan fayilolin ƙungiyar waɗanda jagororin ƙungiyar ko masu gudanarwa suka ƙirƙira da sarrafa su, amma duk yana faruwa a cikin taga mai bincike. Yin shi faruwa a cikin wani app zai ɗauki ƙarin aiki sai dai idan Akwatin ya riga ya gina haɗin kai a gare ku.

Ga mafi yawan kowane kwararar aiki na gaske, zaku buƙaci wasu nau'ikan manyan fayilolin ƙungiyar, don haka yadda hakan ke aiki ba kawai a cikin keɓancewar mai siyar da ajiya ba har ma da kowane ɓangare na uku masu alaƙa. apps yana buƙatar yin la'akari da hankali kafin siyan. Yin aiki tare da masu amfani a nan don sanin abin da suke so mafi kyau da kuma yadda suke samun aiki a yau na iya yin dogon hanya don sauƙaƙe shawarar siyan ku.

Yadda manyan fayilolin mai amfani da rukuni ke aiki shine abin da zaku buƙaci tantancewa, ba kawai idan mafita tana goyan bayan wannan fasalin ba. Waɗanne siffofi ne ake tallafawa, yadda ake sarrafa su, da wane ɓangare na uku apps za su iya tasiri duk mahimman batutuwa ne. Yawancin mafita sun wuce sama da bayan kiran aiki kuma sun haɗa da haɗin kai tare da shahararrun dandamali na ɓangare na uku, irin su Microsoft 365 da aka ambata. Misali, har ma da abokin hamayyar Microsoft, Google, ya gina mai haɗin Kamfanin Google Drive Enterprise don haɗa ayyukan haɗin gwiwa mai santsi don aiki. Microsoft 365 masu amfani.

Nemo Tsaro Mai Zurfi da Layi

Wataƙila mafi mahimmancin shaidan ajiya da za ku buƙaci yin kokawa da shi shine tsaro. Ajiye bayanai babban ƙalubale ne a yau fiye da yadda aka taɓa kasancewa. Siffofin da aka taɓa ɗauka sun ci gaba yanzu su ne kawai ƙarfin tushe. Gudanar da shaidar darajar kasuwanci, alal misali, wani abu ne da yakamata kowane mai siyar da ajiya ya bayar. Wannan yana nufin ba kawai daidaita bayanan mai amfani da kowane irin fayiloli da manyan fayilolin da aka ba su damar shiga ba, har ma da ƙara haɓakar abubuwa masu yawa da fasalin sa hannu ɗaya (SSO), suma.

Kamar yadda aka ambata a sama, amintaccen ma'ajiya yana nufin kare bayanai daga fiye da idanuwan da ba su da tushe. Matsakaicin ma'auni yana nufin ya kamata ku iya tsara taswirar wuraren da ke cikin bayanan ba kawai kwafin bayanan ku kawai ba, amma matakin madadin farko, ma. Don haka idan kuna da 500GB na bayanai tare da Vendor X, to yakamata ku iya sanya fayilolin da ma'aikatanku suka fi samun damar shiga cikin cibiyoyin bayanai kusa da inda suke aiki. Sannan mai siyarwa X shima yakamata ya baka damar daidaita waɗannan fayilolin tare da kwafin da ke cikin wata cibiyar bayanai, wanda wannan mai siyar ke sarrafa shi, don haka idan farkon misalinka ya faɗi, za a iya samun wani kwafin bayanai nan da nan.

Har ila yau, mai siyarwa X ya kamata ya yi madogara na yau da kullun na shafukan yanar gizo da kantin sayar da kayayyaki cewa bayanai a wani wuri daban. A ƙarshe, ya kamata ku sami damar haɗin kai tare da mai ba da sabis na girgije na ɓangare na uku don haka zaku iya yin wani madadin ta atomatik da kanku kuma adana hakan akan sabobin daga mai siyar gaba ɗaya ko ma naku uwar garken gida ko haɗin haɗin gwiwa. na'urar ajiya (NAS).

Editocin mu sun ba da shawarar

Wannan na iya yin kama da kisa, amma kyawun sabis ɗin gajimare da aka sarrafa shi ne cewa irin wannan nau'ikan gine-ginen yana da sauƙin ginawa daga mahallin abokin ciniki kuma yana atomatik da zarar an kafa shi. Muddin kun gwada shi kowane lokaci a cikin ɗan lokaci, za ku iya tabbata cewa komai ya faru, bayananku za su kasance cikin aminci da samun dama ga su.

Rufewa wani fasalin tsaro ne na gado. Duk dillalan mu da aka gwada sun goyi bayan wannan zuwa digiri daban-daban, amma idan kun haɗu da wanda ba kawai ya ci gaba da kallo ba. Rufewa dole ne-da kuma kuna buƙatar shi duka yayin da bayanan ke motsawa tsakanin masu amfani da ku da gajimare da kuma lokacin da ya isa ga waɗancan sabobin girgije kuma ya daina motsi. Don haka duka biyu "a cikin wucewa" da "a hutawa." Gwajin waɗannan iyawar yana nufin fahimtar tsare-tsaren ɓoyayyen da ake amfani da su tare da tasirinsu akan aikin dawo da bayanai.

Abin farin ciki, masu samar da ajiyar girgije suna aiki tuƙuru don haɓaka tsaro duka don kiyaye raƙuman ku tare da yin gasa da juna. Ta yadda mafi yawan ƙwararrun IT sun amince da tsaron gajimare fiye da abin da ke akwai a kan gine-gine (kashi 64 bisa ga wani binciken 2015 da ƙungiyar ta bayar. Securityungiyar Tsaro ta Cloud). Hankali yana da sauƙi mai sauƙi. Yawancin ƙwararrun IT ba su da kasafin kuɗi don bincike, turawa, da sarrafa ingantattun damar tsaro waɗanda masu siyar da sabis na girgije za su iya bayarwa saboda yana da mahimmanci ga kasuwancinsu na farko.

Muhimman Siffofin Biyayyar Ka'ida

Baya ga kawai kiyaye bayanan abokin ciniki lafiya, wani abin da ke ƙarfafa tsaro ga girgije mai mahimmanci shine buƙatar bin ƙa'idodin ƙa'idodi masu mahimmanci, kamar Dokar Inshorar Lafiya da Lantarki (HIPAA) da ISO 27001. Livedrive don Kasuwanci ya ɗan bambanta a nan saboda yana da mai da hankali kan abokan cinikin Turai don haka an gina shi a ƙarƙashin Dokar Kariya ta Gabaɗaya (GDPR), wanda shine dalilin da yasa sabar sa ke cikin EU da UK.

Idan kuna mamaki, wasu manyan fasalulluka waɗanda masu siyan IT ke nema a cikin tsarin ajiyar girgije na ajin kasuwanci an bincika kamfanin binciken kasuwa. Statista kuma ya ruwaito a kasa.

Sakamakon bincike na Statista a cikin abubuwan fifikon siyan ajiya

Amma fasalulluka da aka jera a cikin wannan hoton da farko suna magance abubuwan da ake buƙata na yau da kullun a ɓangaren IT. Ma'aikatan ku na doka ne gabaɗaya ke ƙayyade buƙatun tsari, wanda shine dalilin da ya sa ba a wakilce su a sama. Koyaya, ba su da mahimmanci kuma kuna buƙatar sanya su cikin shirin ku. Masu samar da ma'ajiyar gajimare yawanci suna da fasaloli da yawa da aka gina musamman don magance matsalolin yarda.

Shahararren don ƙa'idodi da yawa har ma da tsauraran manufofin tsaro shine kowane fayil da babban fayil suna da hanyar duba. Wannan zai nuna lokacin da aka fara adana shi a tsarin, ta yaya da lokacin da aka gyara shi, wanda ya shiga cikinsa, da kuma irin ayyukan da aka yi, kamar kwafi, gogewa, ko motsi. Wannan yana da mahimmanci ga mafi ƙaƙƙarfan tsari ko madaidaitan matakan tsaro. Rasa mahimman fayilolin manufa saboda kurakurai ko rashin da'a na iya kashe dubban ɗaruruwan ko ma miliyoyin daloli a cikin ramuwar gayya ko asarar jari.

Riƙe fayil wani buƙatun doka ne gama gari. Kuna buƙatar sarrafa tsawon lokacin da bayanai ke rayuwa akan tsarin, yadda ake samun damarsa, da lokacin da za'a iya share shi ko bakahived. Kuma ya kamata mai ba da ajiyar ajiyar ku ya sauƙaƙe waɗannan fasalulluka don amfani. A cikin manyan masana'antu, samun bayanan da suka dace a hannu na iya nufin sau da yawa bambanci tsakanin kasancewa cikin ko rashin bin ƙa'idodin tarayya ko masana'antu.

Duk wannan yana nufin cewa kafin ku sayi kowane sabis na girgije, kuna buƙatar zama tare da ma'aikatan IT ɗin ku da ƙwararrun bin doka don fahimtar ainihin inda bayanai apps suna buƙatar kasancewa da waɗanne fasalolin da suke buƙata don tallafawa don zartar da ƙa'idodin bin mahimmanci ga kasuwancin ku.

Mataki daya a lokaci guda

Zaɓin samfurin ajiyar girgije don ƙungiyar ku na iya zama kamar aiki mai ban tsoro lokacin da kuka fara la'akari da duk masu canjin da ke ciki. Ba wai kawai kasuwancin daban-daban suna da bambancin ajiyar girgije da buƙatun raba fayil ba, suna buƙatar ingantaccen tsaro don madadin fayil da rabawa. Haɓaka ma'auni tsakanin amfani, tsaro, da gyare-gyare a ƙarshe yana buƙatar buƙatun kasuwanci su jagorance su. Amma fahimtar ainihin abin da waɗannan buƙatun suke aiki ne mai mahimmanci wanda zai buƙaci aiki na gaske; ba wani abu ne da kuke son magancewa tare da yanke shawara ba.

Yayin da wasu daga cikin dillalan da muka duba suna sauƙaƙa ƙaura bayananku off na hidimar su, ba duka ba ne suke da tunani haka. Da zarar ka yi rajista kuma ka matsar da bayananka zuwa wani sabis na musamman, ba kome ba ne don matsar da su zuwa wani, don haka yana da kyau ka yi aikinka na gida sosai kafin ƙaddamarwa ga kowane mai bayarwa.

Tsara shine mabuɗin. Don haka zauna tare da jagororin kasuwanci, masu sarrafa IT, har ma da wakili daga mai ba da girgije idan kuna iya. Zai ɗauki ɗan lokaci da ƙoƙari, amma zuwa ga matsala ta zayyana abubuwan da suka wajaba don buƙatun ƙungiyar ku na yanzu da na gaba zai sa gano madaidaicin mafita cikin sauƙi.

Kuna da wasu tambayoyi game da yadda ake kusanci ajiyar girgije don ƙaramin kasuwancin ku? Shiga cikin [email kariya] ƙungiyar tattaunawa akan LinkedIn kuma zaku iya tambayar dillalai, masu gyara PCMag, da ƙwararru kamar kanku.



source