Mafi kyawun Ayyukan Ajiyayyen Cloud don Kasuwanci

Shekarar da ta gabata ta ga canje-canje masu sauri ga ƙwararrun IT masu kula da adana bayanai. Maimakon kasancewa cikin cikakken iko na albarkatun ajiya na gida, madadin ya zama aiki mai nisa tare da duka na'urori masu sarrafa kansa da albarkatun ajiya mai niyya a cikin gajimare. Wannan yana nufin sabon matakin kariyar bayanai ya zama mahimmanci don tallafawa kasuwancin yau da kullun. Ko da kamfanoni har yanzu suna buƙatar na gida, madogaran kan gida dole ne su aiwatar da dabarun su tun da yawancin ma'aikata - da bayanan su - sun bar ginin. Ajiyayyen Cloud ya kasance galibi don ƙananan kasuwancin da ke buƙatar cikakken sabis ɗin sarrafawa; yanzu yana da mahimmancin la'akari ga kasuwancin kowane girma.

A cewar wani Spiceworks' Juyin Adana Bayanai a cikin 2020 da Bayan Gaba Binciken, wanda ke yin nazari sosai kan yanayin bayanai da adanawa a cikin kasuwanci, karɓar ajiyar girgije zai tashi sosai, tare da 39% na kamfanoni da suka riga sun yi amfani da kayan aikin ajiya na tushen girgije da ƙarin 20% ana hasashen za su ɗauka nan da 2022.

Zaku Iya Amince Da Sharhin Mu

Tun daga 1982, PCMag ya gwada kuma ya ƙididdige dubban samfurori don taimaka muku yanke shawara mafi kyawun siyan. (Karanta aikin editan mu.)

(Bayanin Edita: Kamfanin iyayen PCMag ya mallaki Spiceworks Ziff Davis.)

Yawancin hakan mai yiwuwa ne saboda sabbin ƙa'idodin aiki waɗanda ke ba da umarni ba kawai ofisoshi masu nisa da ƙungiyoyin rarraba ba amma har da zaɓuɓɓukan aikin haɗaka ga ma'aikata da yawa. Kare bayanai a cikin wannan yanayin yana buƙatar ingantaccen kuma amintaccen sabis na madadin girgije. Duk da haka, binciken Spiceworks ya nuna cewa yawancin manajoji har yanzu suna da matsala wajen amincewa da bayanan su ga gajimare saboda har yanzu tsaro ya kasance babban mai toshe gajimare. Kasa da kashi ɗaya bisa uku na kamfanoni (31%) suna jin daɗin adana bayanai a cikin gajimare kamar yadda suke adana shi a kan-gidaje, wanda a zahiri matsala ce don mafita na aiki mai nisa. Wannan yana nufin da alama saka hannun jarin ajiyar girgijen ku na farko zai iya tashi idan kun yi la'akari da ƙarin matakan tsaro, kamar na'urorin sikanin malware na ɓangare na uku, kariyar ransomware, da cibiyoyin sadarwar masu zaman kansu (VPNs).

Haɗin Ajiyayyen Ajiyayyen na iya Rushe Ayyukan

An sami daidaitaccen adadin ƙarfafawa a cikin sararin ajiyar girgije. Mozy Pro ya samu ta Carbonite a cikin 2018 kuma ya daina. Carbonite da kanta ya haɗu tare da OpenText a cikin 2019 kuma ta sake sabunta abubuwan da take bayarwa zuwa cikin rajistar gida da kasuwanci. CloudBerry Lab yanzu ana siyar dashi azaman MSP360. Ko da wanda ya lashe Zaɓen Editoci, Arcserve, ya canza ƙarfinsa a farkon wannan shekara lokacin da ya mamaye StorageCraft, saye wanda ya ba wa kamfani damar sake inganta yawancin abubuwan da yake bayarwa na kasuwanci.

Hakanan akwai sabbin dillalai waɗanda ke mai da hankali kan mafita na gabaɗaya da nufin kanana zuwa matsakaicin kasuwanci (SMBs) waɗanda ke son rufe iyakar kariyar bayanai gwargwadon yuwuwar tare da siyayya ɗaya. Wanda ya lashe Zaɓen Editan mu, Acronis, ya matsa kan wannan hanyar yayin da yake haɗa kyawawan fasalulluka na ajiyar sa tare da tsaro na ƙarshe da ƙwarewar sarrafa na'ura.

Bugu da ƙari, yanayin aiki mai nisa sun tabbatar da cewa gasa a cikin sararin ajiyar girgije ya ci gaba da yin zafi. Yawancin irin waɗannan kamfanoni suna nufin kamfen ɗin tallan su kai tsaye ga takamaiman masu fafatawa. Misali, Sabis ɗin Ajiyayyen Kasuwanci na Backblaze yana kwatanta fasalulluka da farashi akan Ƙananan Kasuwancin CrashPlan da Carbonite. Irin wannan matsananciyar tallan yana nufin zaku iya amincewa da bayanan mai siyarwa koda ƙasa da sauran nau'ikan sabis. Cikakken kimanta dandamali ne kawai zai sanar da ku idan ya dace da ku, kuma hakan ya fi dacewa a yi shi sama da kwanaki 30, ba 14 da yawancin dillalai ke bayarwa ba.

Tsaro na bayanan gajimare da canja wurin abu ne mai mahimmanci don aiki mai nisa, amma ba shine kawai abin la'akari ba. An tabbatar ta hanyar binciken kwanan nan kamfanin bincike na kasuwa ya gudanar, Statista. Wannan yana nuna cewa baya ga tsaro, aikin ajiya, dawo da matakin-fayil, da goyan bayan fasaha sune mahimman la'akari ga yawancin masu siyan IT.

Mafi Muhimman Abubuwan Ajiyayyen Cloud da Abubuwan Ajiye don Kasuwanci

Menene Mafi Muhimman Abubuwan Ma'ajiya na Cloud? da Statista

Menene ainihin Ajiyayyen Cloud?

Ayyukan ajiyar girgije suna ba abokan ciniki damar yin amfani da abubuwan da aka raba, ƙayyadaddun kayan aikin ajiya na software. Wannan da gaske yana nufin ma'ajiyar da aka sarrafa azaman kayan aikin kama-da-wane. Amfani da kama-da-wane, ƙayyadaddun gine-ginen software yana ba masu samarwa damar ƙirƙirar babban wurin ajiyar ajiya sannan su haɗa wannan tsakanin abokan cinikin su. Ba wai kawai za su iya sarrafa duk albarkatun ƙasa zuwa matakin byte ba, amma kuma za su iya amfani da gine-ginen masu haya da yawa don tabbatar da cewa asusu sun bambanta gaba ɗaya, don haka bayanan abokin ciniki ɗaya ba ya “yi karo” cikin na wani.

A ɗauka cewa mai ba da ajiyar ku yana ba ku damar zaɓar maƙasudin ma'ajiyar ɓangare na uku. A wannan yanayin, za ku ga cewa yawancin masu samar da ma'adana kuma suna sayar da abubuwan more rayuwa azaman sabis (IaaS), kamar Amazon Web Services (AWS). Koyaya, yayin da zaku iya ƙirƙirar sabobin a cikin waɗannan gajimare kuma kuyi amfani da su azaman maƙasudin maƙasudi, galibi suna da ayyukan ajiya na sadaukarwa waɗanda suke kama da abubuwan tafiyar da hanyar sadarwa zuwa masu amfani da software. Wannan yana da kyau daga yanayin sassauci. Tabbatar ku sanya farashin waɗannan sabis ɗin zuwa cikin tsammanin farashin madadin ku gaba ɗaya.

Kayan aikin gudanarwa mai siyarwar ajiyar girgije yana samarwa gabaɗaya sun dogara ne akan girman abokin ciniki da buƙatarsa, canza yanayin bandwidth, buƙatun tsaro, kuma, a wasu lokuta, madaidaicin buƙatun riƙe bayanai. Wannan na ƙarshe yana nufin cewa mai siyar da girgije zai sauke nau'ikan fayil ko babban fayil ta atomatik waɗanda suka girmi lokacin da mai sarrafa IT ɗin ku ya saita, kamar kowane sigar da ta girmi watanni shida, misali.

Masu samar da ajiyar girgije kuma suna iya barin abokan ciniki su adana bayanan da aka saba amfani da su akai-akai a wuraren samun shiga cikin sauri. Wannan na iya zama wani abu daga cibiyar bayanai mallakin mai bada kusa da ofishin abokin ciniki zuwa albarkatun ajiya na gida a rukunin yanar gizon abokin ciniki wanda zai iya aiki azaman ɗan tsakiya don adanawa. Kamar na'urar ma'ajiya ta hanyar sadarwa (NAS), irin wannan albarkatu na iya adana manyan fayilolin da aka fi sani da kuma yi musu hidima a cikin hanyar sadarwar gida cikin sauri fiye da ko'ina cikin intanit.

Kowane irin wannan matakin ajiya yana da farashi daban, kuma kayan aikin ajiyar da mai siyar da ajiyar girgije ke bayarwa na iya sarrafa yadda bayanan ku ke tafiya tsakanin waɗannan matakan dangane da manufofin ma'aikatan IT ɗin ku. Wannan yayi kama da dabarun ajiyar ma'auni na tsohuwar, amma yana da sauƙi kuma yana faruwa gaba ɗaya azaman sabis ɗin sarrafawa. Abin da kawai za ku yi shi ne ku bi tsarin saitin farko, kuma za ku iya samun bayanan ƙungiyar ku daga kowace na'ura mai iya intanet. Babu buƙatar sadaukarwar sabar na zahiri ko na kama-da-wane, faifan tef masu tsada tare da ingantacciyar software ta mallaka (kuma galibi arcane), ko sararin ajiya na waje inda kuke adana akwatunan mahimman kaset.

Bi Doka ta 3-2-1

Don ƙananan kasuwanci zuwa matsakaicin girman (SMBs), girgijen yana ba masu gudanar da IT damar aiwatar da madogarawa da yawa yadda ya kamata fiye da na'urorin sarrafa tef. Adana kwafi da yawa na mahimman bayanan kamfani ba shi da hankali, musamman idan yana da sauƙi kuma yana da ƙasa. Koyaya, yakamata ku bi mafi kyawun ayyuka kuma ɗayan shahararrun shine tsarin 3-2-1.

Dokar 3-2-1 ta ce ya kamata ku samu uku kwafin bayanan ku a kowane lokaci, don ku ci gaba da adana waɗancan aƙalla biyu daban-daban na ajiya, da kuma cewa akalla daya ana adana kwafin waccan bayanan a waje. A baya, waɗancan kaset ɗin da aka ambata masu banƙyama da rumbun kwamfyuta sun sanya wannan wahala ko, a mafi kyawu, mai ban sha'awa. Ayyukan ajiyar girgije na kasuwanci suna sa ya fi sauƙi tunda suna samar da keɓantaccen manufa kuma a waje a farashi mai rahusa fiye da, alal misali, hayan sararin ajiya don adana ɗakunan ajiya masu yawa na tsoffin kaset. Ƙarin ƙwararrun ƴan wasa har ma suna ba ku damar zaɓar tsakanin wurare daban-daban na cibiyar bayanai ko cibiyoyin bayanai da yawa, wanda ke nufin za ku iya aiwatar da gine-ginen 3-2-1 ta amfani da mai siyarwa ɗaya kawai.

Duk da haka, ba duk hadayu aka halicce su daidai ba. Akwai ɗimbin na'urori masu girgiza waɗanda ke buƙatar tallafi. Kwamfutoci, sabobin, na'urorin hannu, da akwatunan NAS duk suna buƙatar kariya. Taimako ya bambanta, kuma babu wani samfurin tsada ɗaya wanda ke samun kowane kasuwanci zuwa madaidaicin farashi. Ayyukan nesa ya sa wannan ya fi rikitarwa idan kamfanin ku ya ba wa ma'aikata damar amfani da na'urori na sirri ko NAS na gida da faifai na waje. Kowane dabarar madadin ta musamman ce.

Baya ga matakai daban-daban na aikin canja wuri, wasu dillalai, kamar Backblaze Ajiyayyen don Kasuwanci da Ƙungiyar IDrive, suna ba da ƙarin ƙarfin jiki, kamar masu biyan kuɗi na saƙon faifan diski na waje wanda ya ƙunshi duk bayanan sabon madadin su. Kuna iya adana wannan bayanan a wani wuri mai aminci ko kawai amfani da shi don maido da su daga mashin gida mafi sauri.

Asusu Don Tsarukan Aiki Naku

Kamar yadda aka ambata, babban abin la'akari ga kowane kasuwanci kwanakin nan shine nawa ne da waɗanne nau'ikan na'urori masu bada madadin ke tallafawa. Bayan haka, kyakkyawan sabis ɗin ajiyar girgije ba ya yin kyau sosai idan ba zai iya kare duk bayanan ku ba ko da kuwa inda yake zaune, kuma hakan yana nufin kallon sama da daidaitattun kwamfutoci da sabar. Magani mai ƙarfi yakamata ya rufe duka Apple macOS da Microsoft Windows 10 PCs. Har yanzu, yakamata kuma ta iya sarrafa Linux da Microsoft Windows Server don kare kadarorin ofishinku na baya.

Sa'an nan kuma akwai ƙaƙƙarfan motsin motsi da ke ƙaruwa koyaushe. Kare bayanan da aka adana akan na'urorin tafi da gidanka yana zama cikin sauri don samun ingantaccen tsarin wariyar ajiya, kuma hakan zai iya ci gaba ko da bayan ma'aikata sun fara komawa ofis. Ya kamata mai ba da ku ya iya sarrafa duka na'urorin Apple iOS da Google Android, musamman idan kuna amfani da waɗannan dandamali don fiye da masu amfani na gaba ɗaya kawai. Babban misali zai zama kasuwancin da ke amfani da wayoyi ko allunan azaman hanyar siyarwa (POS).

Kayan aiki na zahiri wani muhimmin manufa ne don wariyar ajiya da amincin bayanai. A yawancin lokuta, wannan zai fada cikin nau'i biyu, har ma a matakin SMB, inda kamfanoni ke da sabar sabar da ke cikin gida da kuma a cikin sabis na girgije na jama'a. Rikicin a nan shi ne cewa yayin da duk kayan aikin yau da kullun ne, gajimare da kan-gidaje masu ƙima suna buƙatar kayan aikin tsakiya don yin magana da juna. Wannan na iya nufin mabambantan madadin abokan ciniki, suma. Kuna buƙatar tabbatar da cewa mai ba da ajiyar girgije na iya tallafawa waɗannan buƙatun. Citrix Hypervisor, Microsoft Hyper-V, da VMWare VSphere yakan zama dandamalin da aka fi amfani da shi don ƙirƙira kan-gidaje. A lokaci guda, Ayyukan Yanar Gizo na Amazon, Google Cloud Platform, da Microsoft Azure sune mafi yawan albarkatun girgije. Gwajin sabis ɗin ajiyar ku a duk kowane sabis ɗin da kamfanin ku ke amfani da shi ya kamata ya zama muhimmin sashi na tsarin tantancewar ku.

A Tsare Tsare

Ɗaya daga cikin manyan gunaguni game da madadin apps na da shi ne cewa sun kasance m da wuya a yi amfani da. Yayin da yawancin masu ba da sabis na ajiyar girgije na kasuwancin mu sun yi aiki tuƙuru don canza hakan, mafita da yawa har yanzu suna da wahala. Makullin anan shine sau biyu: Na farko, sabis ɗin yakamata ya kare masu amfani (ma'ana yawan ma'aikatan ku) daga kowane nau'i na sarƙaƙƙiya. Abokan ciniki ya kamata su kasance masu sauƙin amfani da shi gwargwadon yiwuwa kuma tura su zuwa na'urorin abokin ciniki shine mafi kyau idan tsari ne mai sarrafa kansa, sarrafa IT. Na biyu, rikitarwa bai kamata a keɓance shi kawai don ma'aikatan IT ɗin ku ba. Hakanan ya kamata a sami kayan aikin horo masu ƙarfi da goyan bayan fasaha don horar da waɗannan ma'aikata yadda ya kamata. Yana yiwuwa a sami zaɓi da yawa, don haka tabbatar da kimanta gasar apps a hankali kuma ku auna sarkar su daidai da bukatun kungiyar ku.

Yawancin mafita suna ba da duka layi da maƙasudin ƙarar girgije. Wannan na iya zama mahimmanci idan kamfanin ku yana amfani da kayan aikin software da ke ɗaukar girgije ko kuma ana ba da shi azaman sabis na girgije da ake sarrafawa. Misali, zaku iya gudanar da uwar garken imel na Microsoft Exchange akan rukunin yanar gizon, kuma wannan uwar garken zata buƙaci a tallafa masa. Amma kuma kuna iya amfani da sabis ɗin imel ɗin da aka shirya, kamar Intermedia Hosted Exchange, inda mai bada sabis ya kamata ya kasance yana yin abubuwan ajiyar waje na nasu. Amma, ko da haka ne, ma'aikatan IT ɗin ku na iya har yanzu suna son adana bayanan imel ɗin da ake gudanarwa a cikin gajimare na mai bayarwa domin ku sami ikon sarrafa kai tsaye. Wannan yana da mahimmanci musamman idan kasuwancin ku yana ƙarƙashin wasu sharuɗɗan tsari, kamar waɗanda HIPAA ko SOX suka sanya.

Kuna neman cikakken saitin kayan aikin gudanarwa na yau da kullun don dashboard ɗin mai ba da ajiyar ku. Ba don imel kawai ba, har ma don dogon jerin kayan aikin samar da girgije da kamfanoni da yawa ke amfani da su yanzu. Ta wannan, muna magana ne game da suite mafita kamar Google Workspace, Microsoft 365, ko Zoho Docs; amma muna magana ne game da kayan aikin na musamman waɗanda yanzu kuma suka koma samfurin sabis na girgije. Wannan na iya rufe komai daga tallan imel zuwa teburin sabis na abokin ciniki. Idan kana amfani da waɗannan ko duk wani albarkatun girgije don adana mahimman bayanai, kuna buƙatar gwada yadda mai ba da ajiyar ku ke haɗawa da waɗannan ayyukan.

Ajiyayyen da farfadowa

Gwajin wariyar ajiya da tsarin dawo da shi kuma yana buƙatar haɗawa da ɓangaren aikin. Masu siyar da wariyar ajiya suna amfani da hanyoyi da fasali daban-daban don shafar wannan tsari. Shahararriyar hanya ita ake kira tsarin ƙara wariyar ajiya. Ya shahara saboda bayan madadin farko, wanda shine dogon tsari tun lokacin da yake adana duk bayanan ku zuwa gajimare a karon farko, duk bayanan da ke biyo baya kawai adana canje-canje zuwa fayiloli da manyan fayiloli, ba cikakken kwafin ba. Wannan yana rage buƙatun bandwidth, wanda ke hana hanyar sadarwar ku shaƙewa. Wannan bazai zama mahimmanci ga ma'aikacin gida ba, amma yana da mahimmanci a cikin babban ofishi, musamman ma idan kuna amfani da ma'auni na ci gaba ko kusa.

Editocin mu sun ba da shawarar

Sauran abubuwan sarrafawa na iya haɗawa da srottling bandwidth, inda software na madadin zai iya ragewa ko saita adadin bandwidth ɗin da zai yi amfani da shi. Hakan zai kiyaye buƙatar bandwidth mara ƙarancin ƙarfi, kuma, amma zai shafi aiki kai tsaye. Hakanan kuna iya yin la'akari da gudanar da madogara ta hanyar LAN nasu (VLAN) ko ta amfani da wani nau'i na Ingantacciyar Sabis (QoS). Wannan zai sarrafa bandwidth da aikin ajiyar ke amfani da shi, don haka ku san waɗancan madadin suna faruwa.

Ba tare da la'akari da hanyar ba, ƙwararrun IT sukan bayyana goyon baya ga gajimare kamar yadda ake cika wurin wanka tare da kofin takarda. Duk da yake samuwa bandwidth yana ci gaba da sauri tare da manyan buƙatun da aka ƙirƙira ta manyan saitin bayanai, madadin farko yawanci shine mafi muni, kuma madaidaicin kari na gaba yana da sauƙi da sauri. Wasu dillalai suna sauƙaƙe tsarin shukar farko ta hanyar farko da suke goyan bayansa zuwa rumbun kwamfutarka na waje a rukunin yanar gizon abokin ciniki, wanda zai yi sauri da sauri tunda yana kan hanyar sadarwa ta gida. Sa'an nan abokin ciniki ya aika da hoton farko zuwa ga mai siyar da ajiyar waje, wanda sai ya tura shi a kan hanyar sadarwar gida. Ajiyayyen sai ya fara faruwa akan intanit kuma nan da nan yana ƙaruwa.

Mayar da aikin yana da mahimmanci. A yayin wani bala'i, abokan ciniki gabaɗaya suna buƙatar bayanan su baya azumi. Wannan yana nufin gwada aikin maidowa, ba kawai lokacin ƙimar ku ta farko ba amma akai-akai. Idan ya ɗauki kwanaki don zazzage bayanan da suka ɓace daga gajimare, hakan na iya fassara kai tsaye zuwa bata lokaci da kuɗi.

Wasu dillalai suna ba ku damar shinge fare a wannan batun. Idan kun damu cewa intanit ɗin ba zata yi sauri ba ko kuma ba za ta samu ba bayan bala'i. Waɗancan dillalan za su tura muku rumbun kwamfutarka ta waje tare da mafi yawan majinyata na yanzu akan tsarin da aka tsara, kamar sau ɗaya kowace kwata ko fiye. Ma'aikatan IT za su iya kiyaye wannan tuƙin sannan su yi amfani da shi idan ajiyar girgije ba zai yiwu ba.

Tsaro da Rahoto

Kawai saboda app na iya shigar da bayanan ku cikin gajimare ba yana nufin yana yin sa lafiya ba. Rufe rufaffiyar al'ada ce ta masana'antu, kuma bai kamata ka ma la'akari da kowane samfurin da bai ɗauke shi da muhimmanci ba. Secure Socket Layer (SSL) boye-boye shine zaɓi na yau da kullun don duk canja wurin bayanai, ko kuna aikawa ko karɓar bayanai. Yana rage girman haɗarin da ɗan hacker zai iya kutsawa tare da sace bayanan. Wannan da kansa bai isa ba, duk da haka. Da zarar a wurin da aka nufa kuma aka yi la'akari da "a hutawa," ya kamata a ɓoye bayanan ta amfani da mafi kyawun tsari da ake da shi. A mafi yawan lokuta, wannan zai zama wani nau'i na Advanced Encryption Standard (AES).

Hakanan, ƙila za ku tabbatar da bin manufofin kamfanoni, wanda ke zama aiki mai wahala ga manyan sassan IT. Yanzu yana da mahimmanci fiye da kowane lokaci cewa ana samun bayyani mai sauri na tsarin masu yarda ga ma'aikacin madadin. Ransomware babbar barazanar tsaro ce da ke shafar komai tun daga kanana kasuwanci zuwa ayyukan birni. Waɗannan barazanar tare da ma'aikatan nesa da ma'aikatan da ba su ji daɗi ba na iya goge bayanai a ɗan lokaci kaɗan. Yana da mahimmanci don tabbatar da cewa za ku iya kafa lissafi kuma ku tabbatar an aiwatar da shi kuma ana gwada shi akai-akai. Kyakkyawan dashboard ɗin da aka ƙera zai iya taimakawa wajen yin hakan.

Ba da rahoto kan yanayin tsarin ajiyar ku da bayanan da aka adana wani dole ne. Wasu lokuta rahotannin da ba a cikin akwatin ba na iya yin daidai da tsammaninku ko buƙatun ku, don haka mai siyar da ke ba ku damar tsara rahotannin al'ada zaɓi ne mai kyau. Duk da yake ba cikakkiyar larura ba ce, wannan na iya zama maɓalli don ɗaure ƙa'idar madadin zuwa ƙarin ƙaƙƙarfan ma'ajiyar bayanai, kuma yana da mahimmanci idan kamfanin ku ya bi diddigin kowane ma'aunin yarda. Bugu da ƙari, gwada aikin bayar da rahoto na mai ba da ajiyar girgije ya kamata ya zama wani ɓangare na tsarin kima na farko.

Daidaita Zaɓukan Ajiyayyen ku

Yana ɗaukar aikin gida mai kyau don zaɓar mafi kyawun sabis ɗin ajiyar girgije na ƙungiyar ku. Yana buƙatar ka daidaita amincin samfurin, yadda ake daidaita shi cikin sauƙi, da farashinsa, tsaro, da amfani. Ƙananan ƙungiyoyi da masu farawa suna da buƙatu daban-daban fiye da kamfanoni, kuma yanzu muna ganin ƙarin zaɓuɓɓuka fiye da kowane lokaci na sansanonin biyu.

Yunkurin zuwa aiki mai nisa da haɗaka tabbas yana rikitar da abubuwa, har ma da yadda kamfanoni su fahimci waɗannan matakan za su zama dindindin ga ma'aikata da yawa. Yana sa wariyar ajiya ta fi rikitarwa, ba kawai don adana mahimman takardu da fayiloli ba, amma don adana su a cikin wucewa da hutawa kuma a cikin ɗimbin ingantattun na'urori masu niyya.

Tare da masu siyar da ajiya suna ba da wariyar ajiya da nau'ikan fasalulluka na raba fayil, haɗa albarkatun mai siyar ku cikin haɗin gwiwar rukunin yanar gizo wani abin la'akari ne wanda zai buƙaci gwaji. Yana zama sanannen sabon fasalin da dillalai ke amfani da su don bambanta kansu, amma iyawa na iya bambanta sosai. Hakanan kuna buƙatar ganin yadda waɗannan fasalulluka ke wasa tare da wasu kayan aikin haɗin gwiwar da kuke amfani da su.

Yayin da masu cin nasara na Editocin mu ke wakiltar mafi kyawun ƙimar gabaɗaya don ɗimbin abokan cinikin kasuwanci, lokacin da kuke siyayya don mafita, yana da mahimmanci kuyi la'akari da takamaiman bukatun ƙungiyar ku da bayanan haɗarin ku. A ƙarshe, mafi kyawun sabis ɗin ajiyar girgije zai zama wanda ya fi dacewa da bukatun ku, kuma hanya ɗaya tilo don tabbatar da hakan ita ce gwada shi kai tsaye bisa waɗannan buƙatun. Kuma ba sau ɗaya kawai ba, amma a kan jadawalin yau da kullum wanda ya kamata ya faru sau da yawa a shekara.

Kuna da wasu tambayoyi game da yadda ake kusanci wariyar girgije? Shiga cikin [email kariya] ƙungiyar tattaunawa akan LinkedIn kuma zaku iya tambayar dillalai, wasu ƙwararru kamar ku, da masu gyara PCMag.  



source