Mafi kyawun VPNs na Kyauta don 2022

Kodayake za ku iya biya don samun duk fasalulluka na mafi kyawun sabis na VPN, akwai zaɓuɓɓukan kyauta da yawa da ke akwai waɗanda ke da nisa don kare zirga-zirgar intanet ɗin ku. Idan kuɗi ne ya hana ku samun VPN, ya kamata ku gwada ɗayan waɗannan ayyukan kyauta.

Menene VPN?

VPN yana ƙirƙirar haɗin da aka ɓoye (wanda galibi ana kiransa rami) tsakanin kwamfutarka da sabar da kamfanin VPN ke sarrafawa, sannan ta wuce duk ayyukan cibiyar sadarwa ta hanyar haɗin yanar gizo mai kariya. Wannan yana nufin cewa ISP ɗinku da duk wani mai kallo ba za su iya ganin abin da kuke yi ba ko gano ayyukan kan layi zuwa gare ku.

VPNs na iya taimakawa inganta sirrin ku akan layi, amma suna da iyaka. Da zarar zirga-zirgar zirga-zirgar ku ta fita daga uwar garken VPN, ana iya sa ido a kai kuma wataƙila a kutse ta—musamman idan kuna haɗawa da rukunin yanar gizon da ba sa amfani da HTTPS. Hakanan yana yiwuwa, kodayake yana da wahala, a yi amfani da algorithms masu rikitarwa na lokaci don hasashen lokacin da kuma inda kuka bar ɓoyayyen rami. Masu talla kuma suna da ɗimbin kayan aiki a hannunsu don bin diddigin ku akan layi, don haka muna ba da shawarar yin amfani da mai katange mai sa ido kawai da mai binciken sirri, kamar Firefox.

Masananmu sun gwada 19 Samfura a cikin Rukunin VPN Wannan Shekarar

Tun daga 1982, PCMag ya gwada kuma ya ƙididdige dubban samfurori don taimaka muku yanke shawara mafi kyawun siyan. (Dubi yadda muke gwadawa.)

VPNs kuma ba za su kare ku daga duk wani haɗari da ke bin gidan yanar gizo ba. Muna ba da shawara mai ƙarfi don amfani da manajan kalmar sirri don ƙirƙirar keɓaɓɓun kalmomin sirri masu rikitarwa ga kowane rukunin yanar gizo da sabis ɗin da muke amfani da su, ba da damar tantance abubuwa biyu a duk inda yake, da amfani da software na riga-kafi.

VPNs kaɗan ne ke ba da zaɓi na gaske na kyauta. Madadin haka, kamfanoni da yawa suna ba da gwajin iyakacin lokaci ko garantin dawo da kuɗi. VPNs da aka jera a teburin da ke sama, duk da haka, suna ba da matakan biyan kuɗi gabaɗaya. Ba su kaɗai ba, amma su ne mafi kyawu da muka yi bita ya zuwa yanzu.

Mafi kyawun Kasuwancin VPN a wannan makon*

* Abokin huldarmu ne ya zaba, TechBargains

Wannan ya ce, kowane VPN da aka jera yana sanya wasu ƙuntatawa akan sigar sa na kyauta. Wasu ayyuka suna iyakance adadin bandwidth da za ku iya amfani da su a cikin ƙayyadaddun lokaci. Wasu suna kiyaye adadin haɗin lokaci guda ƙasa ƙasa, gabaɗaya zuwa ɗaya ko biyu. Wasu suna ƙuntata ku zuwa wasu sabar, ma'ana ba za ku iya tsalle zuwa uwar garken da ya fi dacewa ba ko kuma ku ɗanɗana wurinku cikin sauƙi - ƙari akan wannan a ƙasa. Tunnelbear VPN babban abin lura ne, yana ba masu amfani kyauta damar shiga duk sabar sa.

Biyan kuɗi don biyan kuɗin VPN yawanci yana buɗe duk waɗannan fasalulluka, kuma galibi yana ƙara ƙarin kayan zaki waɗanda ba su samu a matakin kyauta. Kuna samun duk sabar a duk wuraren, kuma yawanci sabis ɗin yana samar da ƙarin haɗin kai na lokaci guda. Kaspersky Secure Connection VPN keɓantacce ne ga wannan ƙirar tana ba da adadin haɗi mara iyaka a matakin sa na kyauta.

Saboda VPNs na kyauta suna da iyaka, ƙila za ku fuskanci wasu batutuwan aiki. Gabaɗaya, wannan sakamakon iyakancewar sabar masu amfani da kyauta za su iya shiga. ProtonVPN sananne ne a matsayin VPN kaɗai da muka sake dubawa wanda bai sanya iyaka akan bandwidth mai amfani ba. Hotspot Shield VPN yana tafiya ta gaba, yana ba da 500MB na bandwidth kowace rana amma yana iyakance ku ga saurin 2Mbps kawai. Hotspot Shield VPN kuma yana samun kuɗi ga masu amfani da android kyauta tare da talla.

Amfani da VPN Kyauta don Kallon Netflix

VPNs na iya ƙetare takunkumi na zalunci ta hanyar shiga zuwa uwar garken VPN fiye da ikon wuraren ajiya, amma ana iya amfani da wannan ƙarfin don samun damar abun ciki mai yawo wanda babu shi a cikin ƙasarku. A ƙasashen waje, masu biyan kuɗi na Netflix suna ganin nunin nunin nuni da fina-finai daban-daban waɗanda ba sa fitowa a cikin waɗannan Amurka. Wannan saboda Netflix yana da takamaiman ma'amaloli don rarraba wannan abun cikin a wurare daban-daban.

Netflix ba shine kawai sabis ɗin da za a iya yaudare ba. MLB da BBC suna da shirye-shiryen yawo daban-daban don yankuna daban-daban. Akwai wasu misalai da yawa kuma da yawa daga cikinsu - musamman Netflix - za su yi ƙoƙarin toshe amfani da VPN don tilasta waɗancan yarjejeniyar yawo a yankin.

Wannan yana da wahala musamman ga masu amfani da VPN kyauta. Yawancin VPNs masu kyauta suna iyakance sabar da za ku iya amfani da su, ma'ana kuna da ƴan zaɓuɓɓuka (idan akwai) don lalata wurinku. Masu amfani da kyauta kuma za su sami wahalar yin tsalle zuwa uwar garken daban don neman hanyar da ba a toshe ko mafi kyawun gudu. Ofayan zaɓi don kewaya toshewar Netflix shine siyan adireshin IP na tsaye, wanda kusan tabbas zai buƙaci biyan kuɗin VPN da aka biya baya ga farashin tsayayyen IP.

A takaice, kallon ayyukan yawo kamar Netflix tare da VPN yana da wahala, kuma yin shi tare da VPN kyauta yana da wahala.

Amincewa da Fasaha

VPNs masu kyauta suna da wasu kaya na tarihi, tunda ba duk masu samar da VPN bane ke zama ƴan wasan kwaikwayo nagari. Wasu VPNs na iya samun ayyuka marasa kyau, idan ba na mugunta ba. Gano wanda yake kuma baya kan matakin yana da wahala musamman tare da VPNs, saboda yawancin ayyukan su ba a bayyane ga duniyar waje.

Lokacin da muka sake nazarin VPNs, muna duban manufofin keɓantawar kowane sabis. Hanya ce mai kyau don gano menene, idan akwai, bayanin da sabis ɗin ke tattarawa. Da kyau, kamfanin VPN ya kamata ya ce ba sa tattara duk wani rajistan ayyukan mai amfani. Yi la'akari da inda kamfani yake, kuma, saboda wurin zai iya yin bayanin dokokin riƙe bayanai. Muna ba da shawarar sosai cewa ku karanta bita don VPN kyauta kafin ku aikata.

Abin takaici, waɗannan takaddun wasu lokuta na iya zama da wahala a karanta, watakila da gangan haka. A matsayin wani ɓangare na tsarin bitar mu, muna aika tambayoyin tambayoyi zuwa kowane sabis na VPN, muna neman sanya kamfanoni kan rikodin takamaiman batutuwan sirri. Mun dogara ga kamfanoni don yin aiki da gaskiya lokacin da muka yi musu tambayoyi, kuma ga masu bincike na ɓangare na uku don fitar da kamfanonin da ba su yi ba.

Gabaɗaya, mun fi son masu samarwa waɗanda ke amfani da WireGuard, OpenVPN, ko IKEv2, waɗanda duk sabbin fasahohi ne kwatankwacinsu. OpenVPN yana da fa'idar kasancewar buɗaɗɗen tushe kuma don haka an zaɓi shi don kowane lahani mai yuwuwa. WireGuard shine magaji na ka'idojin VPN na bude-bude, kuma wanda zai iya inganta saurin VPN.

Wasu VPNs kuma sun yi babban bincike na ɓangare na uku don tabbatar da amincin su. Wannan ba garantin cewa kamfani yana yin aiki mai kyau ba, tunda galibi suna saita sigogin tantancewa. Amma duba mai ma'ana alama ce mai kyau. TunnelBear, alal misali, ya himmatu don fitar da binciken wasu na uku a kowace shekara, kuma ya yi kyau a kan waccan alkawarin.

Menene Mafi kyawun VPN Kyauta?

Kowane VPN na kyauta yana da ɗan kama, amma ProtonVPN yana ba da mafi sassauci. Asusu na kyauta tare da ProtonVPN zai iyakance ku zuwa wuraren uwar garken VPN guda uku kawai, da haɗin kai guda ɗaya. ProtonVPN yana lissafin saurin sigar kyauta azaman “matsakaici,” amma ba a sanya ku ba. Kuna kawai gasa tare da ƙarin mutane don ƙarancin sabar, wanda zai iya haifar da mummunan aiki. Ba a yarda da P2P a matakin kyauta na ProtonVPN.

Waɗannan hane-hane masu mahimmanci, don yin adalci, amma aƙalla bandwidth ɗin ku ba shi da iyaka. Kuna iya yin lilo da yawa kuma gwargwadon yadda kuke so tare da ProtonVPN, ba tare da kashe cent ba. Haɓaka zuwa asusun da aka biya kuɗi kaɗan kamar $5 a wata kuma yana sassauta hani da yawa. Asusun $10 na wata-wata Plus har yanzu kyakkyawan ciniki ne ta ƙa'idodin VPN kuma yana ba da duk fa'idodin ProtonVPN ya bayar.

Yadda Zabi Sabis na VPN Kyauta na Dama

Akwai bambance-bambancen da yawa hatta tsakanin sabis na VPN kyauta, don haka yana da kyau a gwada kaɗan kuma ku gano wanda kuke so. Babban sabis na VPN yakamata ya zama mai sauƙin amfani da fahimta, kuma bai kamata ya jefa shinge da yawa ba, koda lokacin da kuke amfani da biyan kuɗi kyauta. Muna ba da shawarar gwada wasu ayyuka har sai kun sami wanda ke aiki a gare ku, musamman ma kafin ku shiga cikin kuɗi kuma ku biya VPN.

(Labaran Masu gyara: Duk da yake ƙila ba za su bayyana a cikin wannan labarin ba, IPVanish da StrongVPN mallakar Ziff Davis ne, babban kamfani na PCMag.)



source