Mafi kyawun kwamfyutocin kwamfyutoci da kwamfutoci na Computex 2023

Don samun dama a gabansa: Duk da sabbin abubuwa daga AMD, Intel, da Nvidia a wannan shekara, Computex 2023 ya kasance mai haske akan sabbin injina. Koyaya, har yanzu mun sami nasarar gano mafi kyawun bunch ɗin da aka sanar a wasan kwaikwayon. Daga masu siyarwa kamar Acer, Cooler Master, MSI, da Zotac, waɗannan su ne kwamfyutocin kwamfyutoci da kwamfutoci daga Computex da muke fatan samun hannunmu.


Mafi kyawun kwamfutar tafi-da-gidanka don Fasaha-Yanke-Edge: Acer Swift Edge 16

Acer Swift Edge 16


(Credit: John Burek)

Wi-Fi 7 da kyar yake samuwa azaman ma'aunin haɗin kai mara waya tukuna, amma Acer yana jagorantar cajin tare da sabon sigar kwamfutar tafi-da-gidanka ta Swift Edge 16 kwanan nan. Godiya ga sabon haɓakar haɗin kai, lokacin da aka haɗa su tare da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa na Wi-Fi 7, sabon Swift Edge 16 zai iya buga saurin kan layi na 5.8Gbps da farko. Wannan ya yi ƙasa da 40Gbps da aka yi alkawarinsa ta ma'auni, amma Wi-Fi 7 ba a daidaita shi ba tukuna, kuma wannan samfoti ne kawai na ikonsa. Ga waɗanda ke neman kasancewa a kan ƙarshen saurin Wi-Fi a wannan bazara, Acer yana da fasinjan fasinja. Swift Edge 16 an tsara shi don siyarwa a Arewacin Amurka a watan Yuli yana farawa akan $ 1,299.


Mafi kyawun kwamfutar tafi-da-gidanka don jiragen ruwa na IT: Kasuwancin MSI 14 

Kasuwancin MSI 14


(Credit: John Burek)

Kwamfutar tafi-da-gidanka na kasuwanci ba tsarin mafi kyawu bane a kusa, amma inda ake buƙatar aiki, MSI Commercial 14 yana neman isarwa. Kamfanin na wasan kwaikwayo na al'ada ya fadada kundin kasuwancinsa a cikin 'yan shekarun nan, kuma Kasuwancin 14 an gina shi a matsayin kwamfutar tafi-da-gidanka don manyan kungiyoyin ma'aikata da hukumomin gwamnati. Ginin yana da ƙarfi, mai jure zubewa, kuma mai mai da hankali sosai a cikin sana'a-ƙarashin hayaniyarsa, tsararrun tashoshin jiragen ruwa, da zurfin sadaukar da kai ga tsaro duk suna nuna hakan da kyau. Kasuwancin MSI na 14 yana fasalta Sadarwar Kusa-Field (NFC), zaɓi na zaɓi mai karanta katin wayo, tantance fuska da mai karanta yatsa ta Windows Hello, Intel vPro, da tallafi ga TPM 2.0. Yana cimma wannan yayin da yake riƙe da kunshin chic, šaukuwa, yana mai da shi babban ƙwararrun ƙwararrun mu. MSI Commercial 14 an tsara shi don fara siyar da wannan faɗuwar, amma ba a sanar da farashi ba tukuna.


Mafi kyawun Laptop don Ƙirƙira: MSI Raider GE78 HX Smart Touchpad

MSI Raider GE78 HX Smart Touchpad


(Credit: John Burek)

Yana da wuya a faɗi wannan game da kwamfutar tafi-da-gidanka-musamman injin wasan caca-amma wannan duka game da taɓa taɓawa ne. Mun taba ganin MSI Raider GE78 HX a baya, amma kamar yadda sunan ya bayyana, fasalin marquee anan shine Smart Touchpad. Rukunin maɓallan taɓawa na LED a gefen dama yana ba ku damar faɗaɗa girman taɓawar taɓawa sosai don sanya shi girma fiye da kowane da muke gani. A madadin, zaku iya rage shi zuwa mafi girman daidaitaccen girman kuma a maimakon haka kunna grid na maɓallan zafi masu amfani inda ƙarin sarari ya kasance. Waɗannan sun haɗa da umarni kamar kyamara da kunna Bluetooth da maɓallan macro da za a iya gyara su. MSI Raider GE78 HX Smart Touchpad's Intel Core i9-13980HX CPU da Nvidia GeForce RTX 4070 GPU ba komai bane don yin atishawa, ko dai, amma sabon abu ne (kuma da alama yana da amfani da gaske) Smart Touchpad muna samun lada anan. MSI Raider GE78 HX Smart Touchpad zai ƙaddamar akan layi a watan Yuni, kuma zaku iya riga-kafin samfurin saman-ƙarshen tare da ƙayyadaddun bayanai da aka jera a sama akan $2,699.


Mafi kyawun kwamfutar tafi-da-gidanka don Wasan Canza: Acer Predator Triton 16

Acer Predator Triton 16


(Credit: John Burek)

Slim, mai salo, da ƙarfi, Acer Predator Triton 16 yana haɗa kayan masarufi masu ƙarfi tare da ƙaƙƙarfan chassis na ƙarfe duka da fasahohin kwantar da hankali guda uku don kyakkyawan aikin wasan kwaikwayo, har ma a kan tafiya. An yi amfani da shi ta 13th-Gen Intel Core i9 processor da Nvidia GeForce RTX 4070 GPU, dabbar na'ura ce, tana da 32GB na ƙwaƙwalwar ajiya kuma har zuwa 2TB na ajiyar SSD. Babban nunin IPS mai kyau, kyakkyawa, mai girman wartsakewa tare da Nvidia G-Sync yana sa ya zama mai daɗi don dubawa, tare da madanni na RGB wanda ke ba ku damar nuna hankalin ɗan wasan ku. Kunshe a cikin chassis na aluminum-alloy wanda ke da kauri kawai 19.9mm, yana ɗaya daga cikin kwamfyutocin tafi-da-gidanka mafi ban sha'awa da muka gani a Computex 2023. An saita Acer Predator Triton 16 a Arewacin Amurka a watan Satumba tare da farashin farawa daga $ 1,799.99.


Mafi kyawun Laptop don Ƙirƙira: Asus ExpertBook B5 Flip OLED

Asus ExpertBook B5 Flip OLED


(Credit: John Burek)

Kusan kowane mai kera kwamfuta yana yin kwamfyutocin kasuwanci, amma Asus ExpertBook B5 Flip OLED ya fito fili a matsayin kwamfutar tafi-da-gidanka mafi sauƙi 16-inch har zuwa yau. Koyaya, maimakon yanke fasalulluka ko haɓaka inganci don cimma wannan ƙirar gashin fuka, Asus yana ba da kwamfyutocin 2-in-1 mai ƙarfi tare da nunin OLED na 4K. Ƙarfafawa ta Intel 13th Gen processors da Intel Arc GPU na zaɓi - kuma an amintar da su tare da fasali kamar TPM 2.0 da Intel vPro - ExpertBook B5 Flip OLED shine gidan wutar lantarki mai shirye-shiryen kasuwanci wanda zai ba ku damar yin abubuwa maimakon auna ku. Abin takaici, Asus har yanzu bai ba da farashi ko ranar fitarwa don sabon matakin kasuwancin sa na 2-in-1 ba, amma za mu yi sha'awar sake duba ɗaya da zarar ya samu-da fatan daga baya a wannan shekara.


Mafi kyawun Desktop don Ƙirƙira: Zotac Zbox PI430AJ Pico tare da AirJet

Zotac Zbox PI430AJ Pico tare da AirJet


(Credit: John Burek)

Zotac Zbox PI430AJ Pico mai girman aljihu yana da kyau, amma a kallon farko, bai bambanta da sauran ƙananan PCs daga Zotac ba. Koyaya, abin da ke ciki yana da sabbin abubuwa da gaske, tare da sabbin kwakwalwan kwakwalwar sanyi mai ƙarfi daga Frore Systems, waɗanda ke amfani da fasahar membrane na ultrasonic don motsa iska-babu magoya baya da ake buƙata. Wannan ƙarin sanyaya yana ba Pico damar maye gurbin tsoffin kwakwalwan Celeron tare da Intel Core i3 N-Series processor, yana mai da shi yuwuwar tsarin mafi ƙarfi irinsa. Muna sa ran ganin wannan fasahar sanyaya ta bayyana a cikin komai daga kwamfutar tafi-da-gidanka zuwa wayoyi, don haka ku tuna cewa kun fara gani a nan. Zotac yana shirin fara siyar da Zbox PI430AJ Pico tare da AirJet farawa a Q4 na 2023, akan farashin $499.

Editocin mu sun ba da shawarar


Mafi kyawun Desktop don Yan wasa: Cooler Master Sneaker X

Mai sanyaya Sneaker X


(Credit: John Burek)

A ƙarshe, madaidaicin giciye tsakanin sneakerheads da 'yan wasan PC ana amfani da su ta Cooler Master tare da babban tebur na wasan caca mara lafiya wanda aka yiwa lakabi da Mai sanyaya Sneaker X(Yana buɗewa a cikin sabuwar taga). Abin da aka fara azaman aikin gyaran fuska ta ƙungiyar gine-ginen PC na al'ada ta Thailand JMDF shekaru biyu da suka gabata yanzu ya zama samfuri cikakke (godiya ga Cooler Master) don siyarwa a wannan bazara don jimlar ruwan ido. Duk da yake ba lallai ba ne ya karya kowane sabon ƙasa, muna godiya da Cooler Master da JMDF mai kyau sosai kuma - tare da goyan baya ga sabbin CPUs da GPUs masu ramuka uku-gini mai ƙarfi. Bugu da ƙari, Sneaker X ba zai zama mai arha ba: Wannan na'ura mai sanyi zai mayar da ku $5,999 lokacin da aka ƙaddamar a farkon Yuli.


Kwamfutoci suna ci gaba da samun Rap mai kyau a Computex

Mafi kyawun Computex 2023


(Credit: Rene Ramos; John Burek)

A cikin duniyar da ke mamaye da wayoyin komai da ruwanka da haɓaka AI, yana da kwanciyar hankali don ganin ƙididdigar ƙididdigewa sosai kuma an wakilta sosai a Computex 2023. Yayin da ya fi sauƙi fiye da shekaru da suka gabata dangane da nuna sabbin tsarin, masu siyarwa sun sami nasarar kawo nau'ikan ban sha'awa da (ƙananan kaɗan). ) samfurori masu ban sha'awa. Tabbatar duba zaɓin mu gaba ɗaya don Mafi kyawun Computex 2023.

Samu Mafi kyawun Labarunmu!

Shiga don Menene Sabo Yanzu domin isar da manyan labaran mu zuwa akwatin inbox din ku kowace safiya.

Wannan wasiƙar na iya ƙunsar tallace-tallace, ciniki, ko hanyoyin haɗin gwiwa. Biyan kuɗi ga wasiƙar yana nuna yardar ku ga mu Sharuddan Amfani da kuma takardar kebantawa. Kuna iya cire rajista daga wasiƙun labarai a kowane lokaci.



source