Apple AirPods Pro vs. Beats Studio Buds: Wanne ya fi kyau?

airpods-pro-vs-beats-studio-buds

Taken mafi kyawun sautin belun kunne mara waya ba muhawara ce da ba ta ƙarewa, amma babu musun cewa Apple's AirPods Pro shine mafi mashahuri zabi a kasuwa. Samun kwafin sa na sadaukarwa akan gidan yanar gizon Apple da kimantawa cewa gajimare gaba ɗaya abubuwan kasuwanci, AirPods Pro yana da tasiri kuma yana da kyau kwarai da gaske.

Amma idan kuna siyayya don nau'i-nau'i - ko a kan gidan yanar gizon Apple ko a kanti - kar ku yi mamakin samun hannun jari na Beats Studio Buds a kusa. Shahararriyar alamar Beats, wacce ta taɓa rayuwa a kan kunnuwan kowane ɗan wasa mai tafiya da mashahuri, Apple ne ya saye shi a cikin 2014. Tun daga wannan lokacin, Apple yana siyar da belun kunne da belun kunne da aka yi da Beats a cikin shagunan sa. The Beats Studio Buds, na ɗaya, ana iya siyan ta zuwa Apple.com, danna maballin Na'urorin haɗi, gungurawa ƙasa zuwa "Siyar da duk belun kunne mara waya", sannan nemo jerin samfuran. Sauƙi isa, dama? 

A bayyane yake, Apple baya turawa $ 149 Beats Studio Buds yadda yake yi don $ 249 AirPods Pro. Amma wannan ba yana nufin cewa idan kuna kan kasuwa don nau'ikan belun kunne mara waya ba, yakamata ku ƙidaya na baya. Ta hanyoyi da yawa fiye da ɗaya, mai fafatawa na Beats na iya zama mafi dacewa ga bukatun ku. Don taimaka muku yanke shawara, bari mu kwatanta ƙira, fasali, da aikin belun kunne guda biyu.

Zane da kuma dacewa

A cikin kayan masarufi kaɗai, Beats da Apple sun ɗauki matakai dabam-dabam ga yadda belun kunne nasu ke kama da ji. The Apple AirPods Pro, kamar AirPods na baya, yana da fararen fata mai sheki tare da ɗan gajeren tushe wanda ya tsaya a ƙasan kunnuwanku. Tushen yana aiki azaman wuraren taɓawa masu ƙarfi don dakatarwa da kunna kiɗa, sa Siri, da jujjuyawa tsakanin hanyoyin soke amo daban-daban. Duk da yake ba kamar yadda aka saba ba kamar na asali na AirPods, ƙirar Pro ta kasance mai kyan gani kuma tana samuwa ne kawai a cikin farar sa hannun Apple. Kallo ne wanda ya tsufa da kyau tun lokacin ƙaddamar da shi na 2019, amma wanda ke da iyaka. 

Wadanda suka fi son ɗan ƙaramin hali za su sami Beats Studio Buds mai ban sha'awa. Akwai a cikin launuka shida, gami da Ocean Blue, Faɗuwar ruwan hoda, da Beats Red, Studio Buds yana kawo haɓakar da AirPods Pro ya rasa. Dangane da zaɓin launi na ku, karar cajin belun kunne yana biye da dacewa. Wannan ba shine kawai bambancin kayan aiki tsakanin Beats da AirPods ba, kodayake. Studio Buds an sassaka su don dacewa da muryoyin kunnuwan ku, ba sa buƙatar wani mai tushe ko ƙugiya don kiyaye su sn. Maimakon sarrafa tushen tushe, Beats suna da maɓalli mai siffar kwaya a wajen kowace toho don sarrafa sauti. 

ya doke-studio-buds-ja-rayuwar-1

Hoto: Beats

Dukansu AirPods Pro (5.4 g) da Studio Buds (5 g) suna da nauyi kuma an ba su izini tare da ƙimar IPX4. Wannan yana nufin cewa jin daɗi da juriya ga ruwan sama da gumi bai kamata ya zama matsala tare da ɗayan biyu ba. Hakanan yana taimakawa cewa belun kunne guda biyu sun zo tare da tukwici waɗanda ba wai kawai su canza siffar kunni ba amma suna aiki azaman hanyoyin soke amo. Ƙari akan aikin sauti ba da jimawa ba.

Ƙari: Mafi kyawun belun kunne don motsa jiki da gudu

Sauti da fasali

Idan ya zo ga haɗa belun kunne, masu amfani da iPhone da masu amfani da iPhone kawai za su iya cin gajiyar guntuwar H1 da aka gina a cikin AirPods Pro. Tare da murfi na murfi na caji, belun kunne ba tare da matsala ba suna haɗawa zuwa na'urorin Apple na kusa waɗanda ke raba asusun iCloud iri ɗaya. Idan kana kan Android, Windows, ko duk wani kayan aikin da ba na Apple ba, dole ne ka yi amfani da hanyar haɗin gwiwar Bluetooth ta gargajiya.

doke-studio-buds-app

Hoto: Beats

Duk da yake ba kamar walƙiya ba, Beats Studio Buds yana goyan bayan Bluetooth 5.2 (a kan 5.0 akan AirPods) da haɗin taɓawa ɗaya don iPhones. da kuma Android. Ta latsa maɓallin haɗin kai a baya na cajin cajin, Beats na iya amfani da fasalin Google's Fast Pair don daidaitawa da kowane na'ura mai ƙarfi na Google. Hakanan akwai app ɗin abokin Beats wanda ke da wadatar fasali akan dandamalin iOS kamar yadda yake akan Android. 

Dangane da aikin sauti, Apple AirPods Pro tabbas shine mafi kyawun sautin su biyun. Kuna iya tsammanin ingantaccen matakin sauti yayin sauraron nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan nau'ikan AirPods suna yin babban aiki don kiyaye mitoci daga tsakiya zuwa sama, yayin tattara isasshen bass don baiwa masu sauraro bugun da suke so.

Studio Buds sun fi karkata zuwa bayanin martaba mai nauyi fiye da komai. Idan kun yawaita gida, EDM, da nau'ikan raye-raye, to kunnuwanku za su yaba da ƙarin buguwa waɗanda samfuran Beats suka shahara. Kada ku yi tsammanin kayan aikin da ke ƙasa za su yi wasa da kyau tare da muryoyin murya da ƙage-zage masu tsayi.

Dukansu raka'a suna goyan bayan Apple Music's Spatial Audio, wanda ke haifar da yanayin sauti mai zurfi wanda ke haɓaka wasu kayan kida da muryoyin dangane da inda kuke fuskantar. Ana iya jin daɗin wannan fasalin akan iOS da Android. 

apple-airpods-pro-mafi kyawun-waya mara waya-buds-bita.png

Hoto: CNET

Yana taimakawa cewa AirPods Pro yana da mafi kyawun sokewar amo (ANC) da microphones waɗanda muka gwada. Daga tafiye-tafiyen safiya zuwa taron aiki, AirPods suna yin aiki mai inganci wajen toshe sautin yanayi da kiyaye muryar ku gaba da tsakiya. Studio Buds baya nisa a baya tare da matakan ANC amma yana kashe ƙaramar sautin sauti.

Ƙari: Karanta bita na AirPods Pro

Baturi da caji

Kuna iya tsammanin jimlar sa'o'i 24 na jimlar lokacin wasa daga duka abubuwan kyauta. Wannan ya haɗa da hawan keke a cikin shari'o'in su kuma ANC ta kashe. A matsayin belun kunne na tsaye, ana ƙididdige Beats har zuwa awanni takwas na lokacin wasa, yana daɗe fiye da sa'o'i biyar na AirPods Pro. Shin hakan yana haifar da gagarumin bambanci a amfani da yau da kullun? Wataƙila a'a. Amma za ku sami ƙarancin damuwa na baturi tare da Studio Buds.

doke-studio-buds-fararen salon rayuwa-1

Hoto: Beats

Dukansu AirPods Pro da Studio Buds suna tallafawa caji mai saurin waya. Abin da ya bambanta shi ne nau'in haɗin haɗi / cajin tashar jiragen ruwa da ikon AirPods na cajin waya. A cikin salon Apple, AirPods sun dogara da tashar walƙiya don isar da wutar lantarki. Wannan yana nufin cewa idan kai mai amfani da Android ne, dole ne ka sadaukar da fitarwa kawai don kebul na USB-C zuwa walƙiya wanda Apple ya haɗa a cikin akwatin. 

Sabanin haka, ana cajin Beats Studio Buds ta USB-C, tashar jiragen ruwa wacce aka fi yarda da ita a duniya. Koyaya, masu amfani waɗanda suka kware da salon rayuwa mara waya ba za su ji takaicin sanin cewa Studio Buds ba sa goyan bayan caji mara waya.

Ƙari: Matsayin USB-C na Turai na iya kawo canje-canje maraba ga sababbin iPhones

Pricing

Tafiya ta farashin hukuma, da $249 Apple AirPods Pro ne muhimmanci fiye da kwarewa fiye da $ 149 Beats Studio Buds. Bambancin $100 kadai na iya isa ya taimake ka yanke shawarar wane nau'in da zaka saya. Koyaya, yana da mahimmanci a lura cewa AirPods sun kasance a waje kusan shekaru uku, kuma suna gano a sababbin biyu a rangwame yana da yawa. 

A ƙarshe, Ina ba da shawarar AirPods Pro idan kuna darajar daidaitaccen aikin sauti, jagorar ANC da ingancin mic, kuma ku mallaki kowane bambancin samfuran Apple. Idan kuna kan Android, AirPods har yanzu suna ɗaukar hoto mai kyau, amma Beats Studio Buds yakamata suyi wasa mafi kyau tare da dacewa da Fast Pair. Hakanan sun fi na AirPods idan aka zo ga zaɓin launi, aikin bass, da araha.

Sauran don la'akari

Sigar Pro na AirPods, yi imani da shi ko a'a, ba shine sabon belun kunne na Apple ba. Wannan zai zama AirPods na ƙarni na uku, waɗanda ke kama da su amma suna siyar da ƙasa kaɗan akan $ 179. Na'urar kunne tana goyan bayan sauti na sararin samaniya tare da sa ido mai ƙarfi, suna da EQ mai daidaitawa don daidaita abubuwan da suka shafi sauti daban-daban, kuma suna zaune a cikin akwati wanda zai iya caji ta MagSafe. 

Daga Sony, LinkBuds S suna da nauyi, suna da daɗi don sawa na sa'o'i, kuma suna iya canzawa tsakanin sokewar amo da sautin yanayi. Sabbin belun kunne na Sony suma suna da ƙimar IPX4, wanda ke sa su jure wa gumi, ruwan sama, da fantsama. Mafi kyau duk da haka, LinkBuds S yana wasa daidai da nau'in iOS na ƙa'idar abokinsa kamar yadda yake yi akan Android, yana ba bangarorin biyu dama mai yawa don daidaita bayanan martaba. 

Don wani abu mafi araha, bincika OnePlus Buds Pro. Yayin da ake nufin yin gasa da AirPods Pro, OnePlus Buds suna kusa da rabin farashin amma suna ba da fasali iri ɗaya kamar soke amo mai aiki, caji mara waya, da ƙirar mai siffa. 

source