Ma'auni na Kasuwancin Google Workspace

Google Workspace, wanda aka fi sani da GSuite, ya kasance ɗaya daga cikin manyan zaɓuɓɓukan karɓar imel na aji na kasuwanci. Kuna samun matsakaicin masu amfani 300, babban 2TB na ajiyar girgije ga kowane mai amfani, taron bidiyo na mahalarta 150 tare da rikodi ta hanyar Google Meet, da rukunin kayan aikin Google waɗanda ke sanya dandamali ya shahara gami da Drive, Docs, Sheets, Slides, Forms, kuma ba shakka Gmail. Wurin aiki bai fi Microsoft 365 Business Premium ba, amma madadin aji na farko ne wanda ke shiga wannan dandamali da kuma Intermedia Hosted Exchange don samun zaɓin zaɓin Editocin mu.

Farashi da Tsare-tsare na Google Workspace

Google Workspace yana farawa daga $12 ga kowane mai amfani kowane wata don sigar Kasuwanci da muka gwada. Bayan abubuwan da aka ambata a sama, kunshin ya haɗa da ɗaukar nauyin tarurrukan bidiyo tare da mahalarta har zuwa 150 da sadaukarwar gudanarwa da kayan aikin tsaro ga masu gudanar da IT. Ana samun gwajin kwanaki 14 kyauta akan gidan yanar gizon Google.

Idan wannan ya yi yawa ga jinin ku, akwai shirin Fara Kasuwanci wanda ke tafiyar da $6 kawai ga kowane mai amfani kowane wata. Wannan kuma ya haɗa da samun dama ga wurin samar da kayan aiki, kodayake tare da wasu bambance-bambancen fasali, kamar iyakar mahalarta 100 a cikin tarurrukan bidiyo kuma babu fasalin soke amo. Hakanan, an rage ma'ajiyar fayil zuwa 30GB kowane mai amfani.

Zaku Iya Amince Da Sharhin Mu

Tun daga 1982, PCMag ya gwada kuma ya ƙididdige dubban samfurori don taimaka muku yanke shawara mafi kyawun siyan. (Karanta aikin editan mu.)

Gabaɗaya, Google Workspace yana da ƙima mai kyau amma kawai saboda ya haɗa da ɗayan manyan kayan aikin kan layi. Idan kun kwatanta shi da mai fafatawa mafi ƙanƙanta, IceWarp Cloud, kyautar Google tabbas yana da tsada—Mafi ƙarancin matakin IceWarp yana farawa daga $2.50 ga kowane mai amfani a wata kuma har ma kunshin tsakiyar sa yana haɓaka hakan zuwa $3.90. Sa'an nan kuma, IceWarp's kayan aiki ya kasance mai nisa a bayan iyawar Workspace da abokin hamayyarsa na gaba, Microsoft 365.

Adana fayil ɗin Google Workspace

Farawa

Yayin aiwatar da rajista, ana buƙatar ka samar da sunan yanki. Ina da ra'ayoyi da yawa game da wannan kasancewar irin wannan sanannen abu ne kuma a cikin fuskar ku, tunda kafa yanki yana da ɗan zafi a farkon lokacin da kuka yi shi. Koyaya, Google yana ba da isassun koyarwa waɗanda ƙwararrun ƙwararrun IT bai kamata su sami matsala da yawa wajen sarrafa shi ba. Da zarar kun ƙara bayanan da suka dace kuma ku tabbatar da yankinku, kun fita zuwa tseren.

Abin takaici, ban sami damar gwada sashin sarrafa asusun ba saboda ƙuntatawa akan asusun gwaji na, amma ana yin ta ta hanyar aikace-aikacen da kuka kafa yanki (wanda ake kira Google Domains). Ana iya saita izini don yin tunani ko kana ƙara daidaitaccen mai amfani ko mai gudanarwa. Hakanan zaka iya keɓance takamaiman ayyuka idan ba kwa son baiwa kowane mai gudanarwa maɓallan masarautar.

Yawancin sihirin Google yana cikin ɗan kaɗan da kuke buƙatar daidaitawa, amma har yanzu kuna samun nau'ikan zaɓuɓɓuka iri ɗaya da kuke yi a wani wuri. Manufofi, keɓewa, da manufofin riƙewa duk wasa ne na gaskiya, kodayake ban iya gwada su da yawa ba saboda ƙuntatawa na asusuna.

Kalanda Kasuwancin Google Workspace

Yayin da Wurin aiki ya ƙara zuwa manyan kayan aikin, mafi mashahuri shine watakila Gmel. Ƙaunar shi ko ƙi shi, abin dubawa yana da hankali kuma na zamani, tare da kusan duk abin da kuke son gani akan allo. Hangouts, tarurruka, da imel ɗinku suna cikin isar da sauri tare da sauran na Google Apps menu. Google ya mai da hankali ga cikakkun bayanai game da tsarin aiki na yau da kullun kuma ya fahimci cewa yawancin mu suna rayuwa a cikin imel ɗin mu. Saboda wannan, abubuwan da suka fi shahara kamar Google Chat, Tasks, da Google Meet ana samun saurin samun dama daga allo ɗaya.

Lokacin da kake buƙatar buɗe takaddun da aka makala, danna don adana shi zuwa Google Drive kuma fara aiki a kai. Idan ana buƙata, zaku iya raba wannan takaddar tare da wasu, kuma kuyi aiki a lokaci guda. Haɗa wannan tare da Google Meet da Jamboard don farar allo, kuma kuna da manyan kayan aiki don aiki mai nisa, tare da ikon raba ra'ayoyi da sauri da samun jan hankali kan takaddunku a lokaci guda. Ga waɗanda ke buƙatar haɓaka haɗin gwiwa, Google Chat yana ba ku damar ƙirƙirar ɗakuna masu kama da juna waɗanda ke ba ku damar tattaunawa tare da fayilolin da aka raba da ayyuka, kama da Ƙungiyoyin Microsoft.

Haɗin gwiwar daftarin aiki na Google Workspace

Google yana da wasu fasalolin saƙo na musamman, ma. Ɗaya daga cikin abubuwan ban haushi na imel shine mutumin da ba zai taɓa tunawa da shi ba reply. Gmel yana da ikon yin “zugi” wani game da saƙon da ba a taɓa shi ba a matsayin tunatarwa don dawo da su kan hanya. Wannan da alama zai zama dabara mai tasiri ga mutanen da ke kallon abubuwa a saman akwatin saƙon saƙon saƙon saƙo kawai.

Kalanda kuma an sami ingantaccen haɓakawa. Kamar yadda yake a cikin Kasuwancin Kasuwanci na Microsoft 365, shigarwar kalanda na iya zama na jama'a ko na sirri don haka kawai matakin bayanin da ya dace yana samuwa ga abokan aikin ku. Na fi son saƙon atomatik da za ku iya saita daidai daga kalanda lokacin yin alama ba a ofis ba. Hakanan akwai zaɓin danna sau ɗaya don ƙara taron taron bidiyo na Google Meet zuwa taro. Tabbas, kamar yadda yake tare da kusan duk sauran kalanda apps, za ku iya saita masu tuni a wani takamaiman lokaci, ko maimaita masu tuni idan kuna da saurin ƙara faɗakarwa kamar yadda nake.

Wataƙila ɗayan mafi fa'idodin fa'ida shine ɓangaren ramummuka na alƙawari. Wani lokaci kai da ƙungiyar ku kuna da jadawalin aiki, kuma yana da wuya a sami lokacin da kowa zai iya haduwa. Kuna iya mika Google Calendar tsawon taro da jerin mahalarta, kuma zai yi ƙoƙarin zaɓar muku mafi kyawun lokaci. Wannan kawai yana aiki, ba shakka, idan kowa ya ci gaba da sabunta kalandarsa.

Tattaunawar Google Workspace

Google Workspace Tsaro da Haɗin kai

Cibiyoyin bayanan Google suna daga cikin mafi kyau a duniya. Baya ga rarrabawa ta ƙasa, sun kammala duk abubuwan da suka dace na SOC kuma sun cika duk ƙa'idodin da suka dace don tabbatar da cewa bayananku suna da aminci. Duk da yake wannan ba yana nufin cewa maharin ba zai iya sata kalmar sirrin ku ba kuma ya karanta imel ɗin ku, yana nufin cewa babu wanda zai karya ƙofar cibiyar bayanan Google ta yadda za su iya satar rumbun kwamfutarka ta sabar.

A bangaren software na abubuwa, Google yana goyan bayan nau'o'i da yawa na tabbatar da abubuwa biyu, kuma gidan yanar gizon ya bayyana cewa ana ɓoye bayanan lokacin da aka adana su akan faifai, adana su akan kafofin watsa labaru, ko tafiya tsakanin cibiyoyin bayanai. Sabo ga sabis ɗin shine ikon aika amintattun imel, wanda ke ƙara ƙarin haƙƙin haɓaka kasancewar Google a cikin kasuwanci. Ga wadanda ba su kan dandalin Google, za ku sami hanyar haɗin yanar gizon da za ta nemi ku inganta tare da lambar wucewa don duba abubuwan da ke cikin imel. Wannan yayi kama da amintaccen fasalin imel na Microsoft 365.

Dangane da haɗe-haɗe, Google Workspace, kamar takwaransa na Microsoft, an haɗa shi da kyau tare da samfura da ayyuka iri-iri, gami da duk shahararrun waɗanda, kamar Slack da Salesforce. Kusan abin mamaki ne samun sabis ɗin da ba a haɗa shi da Google ba fiye da wanda yake. 

Duk abin da kuke Bukata don Imel Hosting

Google Workspace yana da duk abin da kuke buƙata don ingantaccen muhallin ofis, duka a cikin gida ko na ma'aikatan da ke aiki daga nesa. Ƙari ga haka, tun da akwai mutane da yawa waɗanda aka riga aka saba amfani da su don amfani da Gmel don wasiƙun su na sirri, ba ƙaramin tsalle ba ne don matsawa zuwa bugun kasuwanci. Tare da ƙarin taron taron bidiyo, gyare-gyaren daftarin aiki, da kayan aikin haɗin gwiwar da aka haɗa, Wurin aiki babban mai fafatawa ne ga Microsoft 365 Business Premium akan kusan rabin farashin.

Babban koma baya shine rashin daidaituwa 100% tare da takaddun Microsoft Office. Wannan da gaske ya shafi Excel da wasu ayyukan da suka shafi bayanai, amma muddin kuna fitar da software na Microsoft don wani abu, Google Workspace ba zai taɓa maye gurbin wannan rukunin ba, kodayake giant ɗin kan layi yana aiki koyaushe don daidaita wannan tsari. Saboda wannan dalili, Google Workspace yana tsaye a matsayin wanda ke kusa da Microsoft 365 Business Premium amma yana shiga shi a matsayin wanda ya lashe lambar yabo ta Editoci don masu farauta.

Kamar Abin da kuke karantawa?

Shiga don Rahoton Lab don samun sabbin bita da shawarwarin samfur ana isar da su daidai zuwa akwatin saƙo naka.

Wannan wasiƙar na iya ƙunsar tallace-tallace, ciniki, ko hanyoyin haɗin gwiwa. Biyan kuɗi ga wasiƙar yana nuna yardar ku ga mu Sharuddan Amfani da kuma takardar kebantawa. Kuna iya cire rajista daga wasiƙun labarai a kowane lokaci.



source