Lenovo ThinkPad X1 Yoga Gen 7 Review

Kwamfutocin kasuwanci masu girman inci goma sha huɗu su ne ginshiƙan ƙididdiga ta wayar hannu, kuma samfura masu iya canzawa suna ƙara ƙarin sassauci don gabatarwa da ayyukan shigar da alƙalami kamar alamar daftarin aiki. (Zane da zane-zane ba fifikon kasuwanci bane.) Lenovo ThinkPad X1 Yoga Gen 7 (farawa daga $1,589.40; $2,456.99 kamar yadda aka gwada) misali ne na farko tare da maɓalli mai kyau, 12th Generation Intel CPU, da yalwar tashar jiragen ruwa a cikin m chassis. Abinda kawai yake da shi shine kwamfyutocin kasuwanci sun fi tsada fiye da samfuran mabukaci-har ma da fitattun mutane kamar Lenovo's own Editors' Choice-award-winning Yoga 9i Gen 7, wani 14-inch mai canzawa. Yana ƙara kusan $ 700 ƙasa da ƙasa, tare da mafi girman OLED panel tare da allon IPS na ThinkPad.


Bin Al'adun Iyali na ThinkPad 

Ko da yake an sanye shi da launin toka mai launin toka maimakon matte baki, X1 Yoga Gen 7 shine ThinkPad ta hanyar, daga takaddun shaida na MIL-STD 810H akan bumps da raunuka na tafiya zuwa TrackPoint mini-joystick da ke tsakiya a cikin maballin sa. Kamar adadin littattafan rubutu masu girma, yana musanya sabani na 16:9 faɗuwar fuskar allo don nunin 16:10 ɗan tsayi. Allon taɓawa na rukunin mu yana ba da ƙudurin 1,920-by-1,200-pixel, kodayake 3,840-by-2,400-pixel, 500-nit OLED panel zaɓi ne.

PCMag Logo

Lenovo ThinkPad X1 Yoga Gen 7 yanayin tanti


(Hoto: Molly Flores)

Matsakaicin yanayin yana taimakawa ci gaba da girman X1 zuwa datsa 0.61 ta 12.4 ta inci 8.8 — ɗaukar shi daga cikin akwatin, da sauƙi zan iya kuskuren shi don kwamfutar tafi-da-gidanka 13.3-inch. Wani kasuwancin 14-inch 2-in-1, Asus ExpertBook B7 Flip, shima yana da allon 16:10 amma yana da ɗan girma a 0.74 ta 12.6 ta inci 9.2, kodayake yana da nauyi a 3.15 zuwa fam na 3.04 na Lenovo. 

Samfurin tushe na $1,589.40 akan Lenovo.com ya haɗu da Core i5-1240P processor tare da 8GB na ƙwaƙwalwar ajiya da 256GB mai ƙarfi-jihar drive. Tsarin bita, $ 2,456.99 a CDW, matakai har zuwa Core I7-1260p tare da cores 12 da tsararrun kayan aikin-hudu da Intel Iris Xe Hores Incel Milis Yana da 16GB na RAM da 16GB NVMe SSD tare da Windows 512 Pro, Wi-Fi 11E, da Bluetooth. Manajojin IT na iya tantance Core i6 da Core i5 CPUs tare da fasahar sarrafa vPro na Intel.

Lenovo ThinkPad X1 Yoga Gen 7 kallon baya


(Hoto: Molly Flores)

Tsarin yana jin ƙarfi sosai, ba tare da sassauƙa ba idan kun ƙwace sasanninta na allo ko kuma idan kun taɓa nunin a yanayin kwamfutar tafi-da-gidanka. Bezels suna sirara a kowane gefen allon kuma sun fi kauri a sama (gidan kyamarar gidan yanar gizon tare da maɗaurin zamewa) da ƙasa. Kyamarar gidan yanar gizo na zaɓi yana da duka ganewar fuska na IR da abin da Lenovo ke kira Computer Vision kusanci ji. Namu ba shi da wani zaɓi, amma maɓallin wuta ya ninka azaman mai karanta yatsa don shiga Windows Hello.

Lenovo ThinkPad X1 Yoga Gen 7 tashar jiragen ruwa na hagu


(Hoto: Molly Flores)

Gefen hagu na kwamfutar tafi-da-gidanka yana riƙe da tashoshin USB-C Thunderbolt 4 guda biyu, ko wannensu yana amfani da adaftar AC don yin caji, tare da fitowar bidiyo ta HDMI da tashar USB 3.2 Type-A. Wani tashar USB-A yana haɗe da jack mai jiwuwa, madaidaicin kulle tsaro, da madaidaicin alkalami a dama. Katin SIM don 4G LTE broadband na wayar hannu zaɓi ne.

Lenovo ThinkPad X1 Yoga Gen 7 mashigai dama


(Hoto: Molly Flores)


Duba Daga Gidan Yanar Gizo: Kallon Sharp 

Kyamarar gidan yanar gizon tana ba da 1080p maimakon ƙudurin ƙaramin ƙwallon 720p na yau da kullun. Yana da matsayi sama da matsakaici, yana ɗaukar hotuna masu haske da haske masu kaifi tare da launi mai kyau kuma babu hayaniya ko a tsaye, har ma a cikin mahalli mara haske. Kayan aikin Lenovo View yana ba ku damar tweak haske, launi, da ƙarfi don kama mafi kyawun ku yayin kiran bidiyo. 

Masu magana da ke gefen madannai suna samar da ƙara mai ƙarfi amma ɗan ƙaramin sauti. Bass kadan ne, amma kuna iya fitar da waƙoƙi masu rikitarwa. Dolby Access software yana ba da kiɗa, fim, wasa, murya, da saitattun saitattun saiti da mai daidaitawa. Shirin Lenovo Vantage da aka saba (wanda aka yiwa lakabi da Commercial Vantage akan tsarin kasuwanci) yana daidaita bayanan tsarin da sabuntawa, saitunan gajerun hanyoyin, da tsaro na Wi-Fi.

Lenovo ThinkPad X1 Yoga Gen 7 keyboard


(Hoto: Molly Flores)

Maɓallin baya shine babban fa'idar ThinkPad X1 Yoga akan Yoga 9i, tare da maɓallan kibiya da aka tsara a cikin madaidaiciyar jujjuyawar T maimakon jeri mara kyau, da maɓallan sadaukarwa maimakon haɗin Fn-kibiya don Gida, Ƙarshe, Shafi Up, da Shafin Down. Gajerun hanyoyin saman-jere sun haɗa da sanyawa da ƙare kiran taro, da daidaita haske da ƙara. 

Maɓallin madannai ba shi da zurfi, amma yana ba da shiru, ƙwarewar buga rubutu. Manyan maɓallai uku da ke ƙasa da sandar sararin samaniya suna cikin fasaha na TrackPoint mai sarrafa siginan kwamfuta, amma suna aiki da kyau tare da ƙaramin taɓa taɓawa, wanda ke tafiya cikin sauƙi kuma yana da dannawa mai daɗi.

Lenovo ThinkPad X1 Yoga Gen 7 kallon gaba


(Hoto: Molly Flores)

Allon taɓawa yana da haske mai haske da haske. Launuka ba sa fitowa, amma suna da kyau kuma suna da kyau sosai, kuma cikakkun bayanai a bayyane suke. Kusurwoyin kallo suna da faɗi, kuma farar bangon bango suna da tsafta maimakon ɗimaɗi ko launin toka. Stilus na dijital na swizzle-stick na fata yana da tsayin inci 4.5 tare da ƙananan maɓalli guda biyu; ya ci gaba da gogewa da sauri da rubutu tare da kyamar dabino.


Gwajin ThinkPad X1 Yoga Gen 7: Masu Canzawa Biyar Buga Waƙar 

Don sigogin maƙasudin mu, mun kwatanta ThinkPad X1 Yoga Gen 7 zuwa abokan hamayyarsa na kasuwanci, Asus ExpertBook B7 Flip da 15.0-inch Dell Latitude 9520 2-in-1. Masu iya canzawa na mabukaci biyu masu tsayi, 14-inch Lenovo Yoga 9i Gen 7 da 15.6-inch Samsung Galaxy Book2 Pro 360, sun zagaye filin. Kuna iya ganin ƙayyadaddun ƙayyadaddun su a ƙasa.

Gwaje-gwajen Yawan Sami 

Abin takaici, X1 Yoga ya baci a gwajin aikinmu na farko, UL's PCMark 10, wanda ke kwatanta ranar aiki. apps kamar sarrafa kalmomi, maƙunsar rubutu, da taron tattaunawa na bidiyo. Wataƙila hakan na faruwa ne saboda ƙulli na software, kuma ba lallai ba ne ya nuna rashin ƙarfi akan aikin kwamfutar tafi-da-gidanka don ayyukan yau da kullun. Ya yi, duk da haka, ya gudanar da cikakken ma'aunin ma'auni na PCMark's Drive.

Ma'auni guda uku suna mayar da hankali kan CPU, ta yin amfani da duk abin da ke akwai da kuma zaren zaren, don ƙididdige dacewar PC don yawan aikin sarrafawa. Maxon's Cinebench R23 yana amfani da injin Cinema 4D na wannan kamfani don yin fage mai rikitarwa, yayin da Primate Labs' Geekbench 5.4 Pro ke kwaikwayon shahararru. apps kama daga fassarar PDF da fahimtar magana zuwa koyon injin. A ƙarshe, muna amfani da buɗaɗɗen tushen bidiyo transcoder HandBrake 1.4 don canza shirin bidiyo na mintuna 12 daga ƙudurin 4K zuwa 1080p (ƙananan lokutan sun fi kyau). 

Gwajin aikin mu na ƙarshe shine Puget Systems'PugetBench don Photoshop, wanda ke amfani da Creative Cloud sigar 22 na sanannen editan hoto na Adobe don kimanta aikin PC don ƙirƙirar abun ciki da aikace-aikacen multimedia. Tsawaita ce ta atomatik wanda ke aiwatar da ayyuka na gaba ɗaya da GPU-gazazzafar ayyukan Photoshop da suka kama daga buɗewa, juyawa, sake girman hoto, da adana hoto zuwa amfani da abin rufe fuska, cika gradient, da masu tacewa.

ThinkPad ya yi iya aiki a cikin na'ura mai sarrafa mu da gasa ta Photoshop, kodayake ya bi sawun sa na Yoga 9i tare da CPU iri ɗaya. Asus da musamman Dell sun kasance marasa nasara. 

Gwajin Zane 

Muna gwada zane-zanen Windows PCs tare da simintin wasan kwaikwayo na DirectX 12 guda biyu daga UL's 3DMark, Night Raid (mafi girman kai, dacewa da kwamfyutocin kwamfyutoci tare da haɗe-haɗen zane) da Time Spy (mafi buƙata, dacewa da rigs na caca tare da GPUs masu hankali). 

Muna kuma gudanar da gwaje-gwaje guda biyu daga madaidaicin madaidaicin GPU na GFXBench 5, wanda ke jaddada ƙananan ayyukan yau da kullun kamar rubutu da babban matakin, ɗaukar hoto mai kama da wasa. Gwajin 1440p Aztec Ruins da 1080p Car Chase gwaje-gwaje, wanda aka yi a waje don ɗaukar ƙudurin nuni daban-daban, zane-zanen motsa jiki da ƙididdige inuwa ta amfani da ƙirar shirye-shiryen OpenGL da tessellation na hardware bi da bi. Yawancin firam ɗin a sakan daya (fps), mafi kyau.

Yoga na X1 ya sauka a tsakiyar fakitin rashi a cikin waɗannan gwaje-gwajen; kamar sauran kwamfyutocin kwamfyutoci masu haɗe-haɗe da zane maimakon GPUs masu hankali, waɗannan masu canzawa ba a gina su don buga sabbin wasanni ba. Ayyukansu na bayan sa'o'i sun iyakance ga wasan kwaikwayo na yau da kullun da kafofin watsa labarai masu gudana. 

Gwajin Baturi da Nuni 

Muna gwada rayuwar batirin kwamfyutocin ta hanyar kunna fayil ɗin bidiyo na 720p da aka adana a cikin gida (fim ɗin Blender mai buɗewa). Hawayen Karfe(Yana buɗewa a cikin sabuwar taga)) tare da hasken nuni a 50% da ƙarar sauti a 100%. Muna tabbatar da cikakken cajin baturi kafin gwajin, tare da kashe Wi-Fi da hasken baya na madannai. 

Har ila yau, muna amfani da na'urar firikwensin daidaitawa na Datacolor SpyderX Elite da software na Windows don auna jikewar launi na kwamfutar tafi-da-gidanka - nawa kashi na sRGB, Adobe RGB, da DCI-P3 gamuts launi ko palettes nunin zai iya nunawa - da 50% da kololuwa. haske a cikin nits (candelas kowace murabba'in mita).

ThinkPad ya tabbatar da cewa yana da mafi kyawun allo na IPS uku, kodayake ba zai iya daidaita launuka masu haske na OLED Yoga 9i da AMOLED Galaxy Book2 360 ba. Ya ɗauki tsawon sa'o'i tara mara daɗi a gwajin rundown na baturi na farko, amma gwaji na biyu Ya haɓaka lokacin aikin sa zuwa sa'o'i 16 mai ban sha'awa, fiye da isa don cikakken aikin yini da dare na Netflix.


Mai Canzawa ga C-Suite 

Alamar ThinkPad ta cancanci shahara don ƙira da inganci, kuma X1 Yoga Gen 7 ya cancanci sunan. Ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan kwamfutar tafi-da-gidanka 2-in-1 wanda ke ƙimar rabin tauraro ƙasa da ɗan'uwansa farar hula, Yoga 9i, kawai saboda ƙimar ƙimar sa. Ee, yana da mafi kyawun madanni da kuma MIL-STD 810H sturdiness, amma rukunin gwajin mu ba ma tsarin vPro bane kuma ba shi da babban nunin OLED. Execs masu tafiya za su ji daɗi da shi, amma ba ya zo da arha.

Lenovo ThinkPad X1 Yoga Gen 7

Kwayar

Sabunta ThinkPad X1 Yoga na Lenovo babban kamfani ne na zamani na 2-in-1 kwamfutar tafi-da-gidanka mai canzawa - don kamfanonin da za su iya samun sa.

Kamar Abin da kuke karantawa?

Shiga don Rahoton Lab don samun sabbin bita da shawarwarin samfur ana isar da su daidai zuwa akwatin saƙo naka.

Wannan wasiƙar na iya ƙunsar tallace-tallace, ciniki, ko hanyoyin haɗin gwiwa. Biyan kuɗi ga wasiƙar yana nuna yardar ku ga mu Sharuddan Amfani da kuma takardar kebantawa. Kuna iya cire rajista daga wasiƙun labarai a kowane lokaci.



source