Wataƙila FDA ta sanya 'Nyquil Chicken' ba da gangan ba akan TikTok

Idan kun kasance a ko'ina kusa da kafofin watsa labarun, labaran gida, ko nunin jita-jita a cikin 'yan kwanakin da suka gabata, tabbas kun ji wani abu game da shi. Kalubale na TikTok da ake zato na hoto ko bidiyo mai zagaya yanar gizo da sauri shine daidai abin da yake sauti: dafa kaza a cikin marinade na maganin sanyi.

Labarai game da yanayin da ake zato yawanci yana tare da hotuna masu haifar da amai na danyen kajin da ke tsiro a cikin duhun koren syrup. Yana da duka abin banƙyama kuma, kamar yadda FDA kwanan nan ta tunatar da jama'a, kamar mai guba kamar yadda yake gani. Amma ya juya daga Nyquil Chicken ba sabon abu ba ne, kuma musamman hoto ko bidiyo mai zagaya yanar gizo da sauri, kuma gargaɗin da FDA ta ɗanɗana lokaci-lokaci na iya yin ja da baya, wanda hakan ya sa meme ya shahara fiye da kowane lokaci.

Na farko, ɗan tarihi: A matsayin ɗan rahoto Ryan Borderick a cikin jaridarsa Ranar datti, Nyquil Chicken ya samo asali ne a matsayin abin dariya akan 4Chan a cikin 2017. The meme a takaice a cikin Janairu inda ya sami ɗan ƙarami akan TikTok kafin ya sake ɓacewa.

Sannan, a makon da ya gabata, FDA - ba tare da fayyace ba - ta fitar da wata sanarwa gargadi game da hatsarori na dafa kaza a Nyquil. A cikin sanarwar mai taken "A Recipe for Danger: Social Media Challenges Involved Medicine," FDA tana magana da shi a matsayin "kwanan nan" yanayin. Amma ba su buga misalan kwanan nan ba, kuma ba a san dalilin da ya sa suka zaɓi fitar da gargadi sama da watanni takwas bayan bayyanar meme a kan TikTok.

TikTok yana toshe binciken

Screenshot / TikTok

Yanzu, a cikin abin da kawai za mu iya fatan zai zama darasi mai mahimmanci kan sakamakon da ba a yi niyya ba, mun san cewa wataƙila gargaɗin FDA game da kajin Nyquil ne ya tura wannan “kalubalen” zuwa sabbin matakan kamuwa da cuta, aƙalla akan TikTok. TikTok yanzu ya tabbatar da cewa a ranar 14 ga Satumba, ranar kafin sanarwar FDA, akwai biyar kawai yana neman "Nyquil chicken" a cikin app. Amma ya zuwa ranar 21 ga Satumba, wannan lambar ta haura “da fiye da sau 1,400,” BuzzFeed News, wanda ya fara ba da rahoton bayanan binciken TikTok.

TikTok, wanda kwanan nan don iyakance yaduwar duka "kalubale" masu haɗari da "gargadin faɗakarwa" game da yaudara, yanzu yana toshe binciken "Nyquil Chicken." Bincike yanzu yana jagorantar masu amfani zuwa albarkatun yana ƙarfafa masu amfani su "dakata da ɗan lokaci don tunani" kafin su ci gaba da "ƙalubalen" mai haɗari.

Kamar yadda duka biyun BuzzFeed da kuma Gizmodo , Akwai 'yan kaɗan shaida cewa mutane da gaske suna dafa kaza a cikin Nyquil, da ƙasa da gaske suna sha. Wannan abu ne mai kyau saboda, kamar yadda FDA ta bayyana a sarari, yin hakan ba kawai babban abu ba ne, amma mai guba ne. Amma duk abin har yanzu shine dalilin da ya sa ya kamata mu kasance da shakku game da “ƙalubalen” kamuwa da cuta.

Duk samfuran da Engadget ya ba da shawarar ƙungiyar editan mu ce ta zaɓa, masu zaman kansu daga kamfanin iyayenmu. Wasu daga cikin labarun mu sun haɗa da hanyoyin haɗin gwiwa. Idan kun sayi wani abu ta ɗayan waɗannan hanyoyin haɗin gwiwa, ƙila mu sami hukumar haɗin gwiwa. Duk farashin daidai suke a lokacin bugawa.



source